Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Hóng bên #, không biết TCH sắp có tin hay nào ra không ta?

1 Likes

Tin liên quan đến giá CRV chào sàn, nhận đất Thủy Nguyên, rời khởi công dự án Hoàng Huy New City, Hoàng Huy Green River kiểu gì đầu năm nay chả ra bác, đủ hàng rồi cứ rung đùi ôm cây đợi thỏ thôi. :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

E khuyên các bác nên ít đọc tin lại cho đỡ nhiễu tìm người đồng chí hướng mà chơi. Bác chủ đã bơm oxy liên tục r có gì mà sợ. Muốn ăn được một miếng bánh to thì phải chấp nhận bỏ qua mấy vụn bánh nhỏ, đây mới chỉnh cho mấy cú, chim lợn gào thét đã nghi ngờ cp của mình r. Chứ muốn x2 x3 mà cứ suốt ngày hóng tin thì ăn bằng mắt.

Chúc cổ đông TCH có tuần giao dịch cuối năm thành công để có cái Tết ấm, chuẩn bị tâm lý cho trận chiến 2022.

Nói thật là TẾT năm nay TTCK khá nhọ, hết THM & FLC thì lại đến xung đột vũ trang Nga & Ukraine.

Các bác Trade ngắn hạn đóng bảng ăn Tết cho ngon chứ TT như này Trade không ăn thua mà lại đau đầu, các bác đầu tư trung dài hạn có tiền thì gom thêm cp tốt không thì ngồi im.

Thị trường điều chỉnh chung, đặc biệt ở nhóm cp đã tăng nóng, tuy vậy Thanh khoản TT cũng bé chỉ các NĐT cần tiền or yếu tâm lý không vững mang hàng ra bán thôi. Còn NĐT vững & chớp thời cơ họ vẫn gom như thường.

Các vụ trên chủ yếu ảnh hưởng tâm lý NĐT chứ cũng không ảnh hưởng nhiều dến nền Kinh tế của VN. Năm 2022 giới chuyên môn vẫn dự báo nền Kinh tế VN sẽ hồi phục và phát triển mạnh khi dịch bệnh dần ổn định, gói kích cầu bắt đầu bơm ra nền kinh tế thì hứa hẹn thị trường CK và BĐS sẽ bùng nổ.

Các bác cứ yên tâm, mua được hàng tốt giá rẻ bao vụ Khủng hoảng Kinh tế trong quá khứ, chiến tranh biển đông China điều dàn khoan 981… nhưng rồi đâu lại vào đó, kinh tế và TTCK VN vẫn đang trong giai đoạn phát triển mạnh mẽ.

3 Likes

Thị trường thế này thì chốt hạ rồi, lình xình thôi, ko còn động lực tăng, Ra tết sẽ là nhịp tăng mới cho anh em chúng ta!!

Đất Hải Phòng thời gian tới vẫn còn sốt lắm.

BCTC Q3 của CRV, chắc sẽ lên sàn sớm thôi.

http://congbothongtin.ssc.gov.vn/faces/NewsSearch

2 Likes

Như này là tốt hay không tốt ạ, em đọc mà không rõ.

Mịa mấy ông lái lợn TCH làm mấy cái trò mèo.

LN chưa phân phối khủng khiếp quá, qua Tết có thể lồi mồm k anh em!

Bác thấy ức chế là chuẩn bài tâm lý của các bác Tay to rồi, khi nào bác chán quá thoát hàng thì nó sẽ chạy thôi.

Cái bác nhìn thấy chính là cái các bác Tay to cố tình phô ra để nhỏ lẻ nhìn thấy, nhưng thực tế thì không phải như bác thấy.

Mấy phiên rồi TCH giảm, thanh khoản nhỏ chỉ có vài triệu cp thì sợ cái gì bác. Cả mấy trăm triệu cp cơ mà, các phiên trước khớp 15 - 20M cổ phiếu là bth, như phiên nay lệnh thì toàn lệnh bé bán vài trăm hoặc vài nghìn cp, còn thi thoảng thì lại lệnh to táng 50 - 100K cp, lệnh bé thì toàn nhỏ lẻ le ve, lệnh to thì các bác nghĩ có bác tay to nào ngu gì mang hàng ra bán khi thời điểm này không.

TCH các bác đầu tư mà nhìn theo phiên thì sớm muộn cũng bị các anh Lái dã cho ói hàng, em nói rồi các bác mua được giá tốt đủ hàng thì đóng bảng ăn tết, bác nào thiếu thì gom thêm.

Năm 2022 TCH sẽ có nhiều tin KD tốt, lợi nhuận tăng trưởng, còn Hải Phòng thì đang phát triển rất nhanh về hạ tầng và đô thị hóa cũng như thu hút đầu tư, được Chính phủ tạo điều kiện thì các bác không phải xoắn.

2 Likes

Năm nay như thế là ổn áp, nhưng từ 2022 lợi nhuận sẽ tăng trưởng mạnh vì được chuyển nhượng dự án và hoạch toán các dự án đang triển khai cũng như triển khai loạt dự án tỉ USD.

2022 - 2025 ln khủng ăn cổ tức mới ngon, mua giá 20 - 25 sau lên 4-5x ăn 2-30% cổ tức mới sướng. Chứ vd mua DIG giá 90 - 100 mà ăn cổ tức 20% không ăn thua, bác nào mua giá 3-4x lên 90-100 ăn cổ tức lồi mồm.

2 Likes

Hôm nay khả năng đánh Washout cho sạch sẽ, đợi ra tết làm con Sóng mới mạnh hơn,

Tch đánh ác quá. Chắc chờ 2-3 quý mới chạy mất

Sàn luôn, sợ thật

Lái TCH lừng danh thiên hạ. Đã từng rất kỳ vọng nhưng thực tế trả lời quá phũ. Nay giảm sàn vol trên 10tr k phải nhỏ đâu. Lái buông chèo rồi nhỏ lẻ đâu mà lắm hàng bán ra vậy

Chuẩn rồi bác, hôm nay các anh lái rung cho nhỏ lẻ rụng hết hàng rồi. Đây là cơ hội gom hàng giá rẻ, ai tận dụng được sẽ có quà to.

Rung gì nữa bác? Kết quả kinh doanh quý này chắc k tốt rồi

1 Likes