Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Bác không thấy lệnh bán hôm nay toàn của nhỏ lẻ thôi, do tâm lý rút tiền nghỉ tết thôi. ATC lái đớp hết cục giá sàn luôn. Kết quả kinh doanh thì riêng quý này HHS cũng bằng 3 quý trước cộng lại rồi, còn TCH thì chắc cũng tốt thôi.

1 Likes

bác cũng ôm cả tch à :rofl:

=))) can tội đã chốt lãi ngon lành rồi xong lại ngứa tay mua lại ạ :joy: nghĩ cp giá còn rẻ còn dư địa, cty thì làm ăn to. Đợt này tk toàn màu hoa đào :hot_face:

em ôm nửa năm rồi đây, đang lãi từ 70% xuống 20% :rofl: chán nhưng vẫn dồn dẹp mai mua tiếp, tch em vẫn tin sẽ có game to nửa cuối năm nay

3 Likes

Bố cụ Hạ chứ. Tôi thấy sàn tôi cũng ngứa tay vào kê lệnh 15k ATC trên giá sàn một bước giá. Mà thế méo nào khớp cụ nó hết rồi. Phát này đến nát bi với cụ Hạ mất. Kê lệnh mà khấn nó đừng khớp. Mà nó khớp cha nó mất.

Sóng bank và BDS luôn ngược nhau. năm ngoái cũng thế.

1 Likes

Thế nên em mới bảo chắc chờ 2-3 quý đấy ạ :rofl:

Thôi cụ nào chán thì bán. Ai xác định đầu tư thì tắt app qua đầu quý 2 tính. Đợt rồi toàn ngành bđs thua chứ có riêng gì mình. Tiền qua bank ăn vụng 5-15% rồi phải quay về thôi. Bọn bank định giá cao, vừa rồi lại chia giấy cả tỷ cổ xương còn k có mà ăn

Thế thì chúc mừng bác, mai có khi ăn luôn phát tím.

chắc thời mai tới

Bank chọn khéo cũng 30-50% đấy ạ. Mình kẹp thì phải nhẫn nhịn thôi. Bank tích luỹ 6 tháng rồi.

Chắc bác đang nói STB, BID. Bằng thời gian nó tích lũy ae ăn đc 1 lần bđs r, bây h đang làm vòng 2 rồi. Bank h định giá đã ở vùng hợp lý trong khi cp các ngành đều đã chiết khấu 25-50% từ đỉnh nên ko còn rẻ tương đối đâu. Vào ăn vụng 5-15% r té thôi cụ

1 người từng ôm TCH 2 năm bỏ qua con sóng thần vnindex. Ae càng bắt đáy càng đứt tay

Đứng trước 1 vấn đề thì mỗi người có nhận định và cách xử lý khác nhau. Có người coi đó là rủi ro và họ tìm cách né tránh, có người thì coi đó là cơ hội và nắm lấy đối mặt với nó.

Quyết định là của mỗi người, với em thì vẫn tin tưởng TCH giai đoạn 2022 - 2025 rất sáng.

Thêm 1 phiên sàn lực bán tháo không có, mà có lực đạp chủ động, Vol có 11M Tây cũng không bán là bao. Trong khi sau đợt sóng bđs tăng mạnh thì dòng tiền chuyển sang Bank thêm lực 1 số NĐT rút tiền ăn tết hoặc rút tiền lướt bank, còn với TCH thì:

• BLĐ mua full hàng pht 2:1 giá 12.8, CEO lại mua thêm 15 triệu cổ giá 17 - 18, người nhà cụ Hạ cũng múc hơn 6 triệu cổ pht dư 12.8 gần 80 tỉ hạn chế chuyển nhượng 1 năm. Dù chi ra 1 khoản tiền lớn để mua pht nhưng hơn 1.6k tỉ lợi nhuận chưa pp thì BLĐ vẫn chi trả cổ tức bằng cp để tăng vốn cho CTY làm ăn kinh doanh.
  • Báo trí truyền thông và thông tin mình có thì chẳng có tin xấu gì liên quan đến TCH hoặc BLĐ cả, CRV làm ăn có lãi - HHS cũng có lãi => TCH cũng có lãi. Đặc biệt CRV còn chưa lên sàn, 230ha đất tại Thủy Nguyên còn chưa công bố và khởi công 2 dự án Hoang Huy New City và Hoang Huy Green River, lợi nhuận hơn 3k tỉ từ 2 dự án Hoang Huy Commerce và Hoang Huy Sở Dầu còn chưa hoạch toán, tất cả các kỳ vọng lớn còn chưa phản ánh vào giá. Hải Phòng thì đang phát triển thần tốc, 2022 tiền từ gói kích cầu mới bắt đầu bơm ra nền kinh tế thì kiểu gì 2022 chả có vài con sóng cp bđs còn khủng khiếp hơn con sóng cuối 2021 đẩy giá TCH từ 16.5 → 30.45 thì các con sóng tiếp theo lên 4-5x là btg.

Nên mỗi người tự đưa ra quyết định và chịu với trách nhiệm với qđ của mình, còn riêng em xác định hold 2 - 3 năm ăn cổ tức và chờ kì vọng lợi nhuận 2 dự án tỉ USD tại Thủy Nguyên phản ánh vào giá thì em mới xuống tàu.

3 Likes

theo chân bác đến cuối con đường

Hàng bác Hạ khoai phết…! Ăn quả dắt 25:2 làm
Cổ đông dài hạn vs bác rồi @@. Sắp chia 2

TCH làm em nhớ tới DIG hồi chia xong nó đẩy được tím 28.8 xong đẩy xuống luôn trong phiên. TCH 24.4 sau chia cũng thế. DIG về 21.x thì TCH về 18.x là chân sóng thần.

Bđs dạo này bị media dìm dữ quá

Ôm chặt, có tiền thì mua mạnh đi ae!!!

1 Likes

Chỉ còn nốt ngày hôm nay có giá dưới 20 thôi, múc mạnh.

Nhập hàng!