Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Các bác vẫn ổn áp chứ, mấy nay chạy đôn chạy đáo xoay tiền gom thêm TCH chóng hết cả mặt.

Người ta rút tiền ăn tết, còn em năm nay nhịn Tết để mai nếu TCH sale off cuối năm đội em sẽ múc tất tay.

Các anh Lái đánh rát quá thì nhỏ lẻ như em cũng đành khô máu. TCH nội tại vẫn tốt kết quả KD quý 3/2021 này không quá nổi bật nhưng dòng tiền tích lũy, tồn kho, người mua trả tiền trước và tiến độ nhận đất tại TN vẫn rất ổn thì tiềm năng và tài sản của TCH sắp tới tăng rất mạnh.

Nếu các anh Lái chén ép quá, mượn gió bẻ măng với nhỏ lẻ quá thì nhỏ lẻ chúng ta phải đoàn kết, góp gió thành bão thôi.

Các bác xem năm mới chúng ta có nên lập 1 group Z.a.l.o … cho cổ đông TCH không nhỉ.

4 Likes

T.e.l.e… đi bác

Lập chia sẻ đi bác!

Lập đi cho e xin 1 slot

Phân tích phân teo làm gì? Bao nhiêu cao thủ phân tích gãy bút kết quả bốc shit hết. Nhỏ lẻ đu đọt ngồi trên đó mà mơ lái kéo lên cho mà xả

Chuẩn bác, em cũng chuẩn bị sẵn đạn để mai vợt mẻ cuối. Khả năng cao đáy là 19.x rồi, đen lắm mai TT chung giảm sâu thì 18.x là đáy của 2022 thì ngày mai không múc thì chờ khi nào nữa.

LN quý 3/2021 của TCH thấy bảo cũng khá ok, chờ mai chắc có thôi.

Chắc sang năm mới chúng ta lập 1 group - là nơi các cổ đông tin tưởng đồng hành cùng TCH chia sẻ thông tin để tăng sức mạnh đoàn kết thôi các bác ạ.

Chứ thấy các forum nhiều người vào chửi TCH lắm, nhưng số lượng cổ đông TCH đông vãi đạn cả ra, nhưng đơn độc lắm các anh Lái rung cho phát chạy toán loạn mỗi ông 1 hướng. Em thấy cổ đông DIG, CEO, DRH, CII, APEC… họ có Group riêng đoàn kết lắm, 1 cây thì cơn gió nhẹ thổi qua là lung lay, nhưng 1 rừng cây vẫn đứng vững khi giông tố đi qua.

3 Likes

Đoàn kết thì cùng chết. Muốn 1 cp tăng thì bớt hô hào để lái nó gom đủ hàng tự ắt sẽ tăng, còn 1 cp mà lượng lớn ndt nhỏ lẻ nắm giữ thì suốt đời k khá đc. Thực tế chứng minh ở cái ttck này càng hô hào thì tỷ lệ bị úp càng cao

Tks bác đã quan tâm chia sẻ. Bác có vẻ không cùng quan điểm với mọi người trong group này lắm.

Lời cảnh báo của bác chỉ cần nhắc 1 lần là mọi người hiểu và nhớ rồi nên bác không cần phải nhắc lần 2 đâu.

Thực tế khi Qúy 1 và Q2/2021 TCH kết quả KD kém tích cực, các kì vọng về lợi nhuận của Hoàng Huy Commerce & Hoàng Huy Sở Dầu, kì vọng về CRV, 230ha đất tại Thủy Nguyên và 2 dự án Hoang Huy New City & Hoang Huy Green River, kì vọng về gói kích thích kinh tế của Chính phủ, tất cả kì vọng lớn đó còn chưa rõ ràng và giá TCH sau pht về 16-17 thì CL trên khắp các diễn đàn đều chửi TCH in giấy, TCH về mệnh … lúc ấy em đã âm 22% nhưng em không cutloss, thế đợt sóng rồi lên đỉnh 30.45 em lãi cả mớ em cũng không bán vì kì vọng của em về TCH nó lớn hơn thế nhiều và nó còn chưa đến nên nếu em bán đi thì chắc chắn sau sẽ không dám mua lại. Nên bác bảo cảo thủ mà vẫn bốc shit TCH thì chứng tỏ cao thủ lởm éo bằng em.

Vì sao em lại làm như vậy, vì em tin TCH đang trong giai đoạn chuyển mình thành DN BĐS lớn, em tin DN có tài sản và tốc độ tăng trưởng thì sớm muộn sẽ được thị trường đưa về đúng giá trị, em tin nhà cụ Hạ cũng mong giá cp tăng mạnh để gia sản nhà cụ nở ra mạnh mẽ, em tin vụ Hạ cũng có mục tiêu thành tỉ phú USD trên thị trường CKVN, em tin các bác tay to ôm cả bụng cổ bấy lâu nay cũng có kỳ vọng kiếm cả núi tiền chứ không phải ăn li ăn line vài đồng lẻ như giang hồ vẫn đồn … tất cả chỉ là thời gian, chờ thời điểm phù hợp thì TCH sẽ kích nổ thôi.

3 Likes

Em cũng theo Tch gần 1 năm nay và chưa bán 1 cổ nào mặc dù đợt vừa rồi tụt mất mớ lãi. Mình đã có niềm tin vào doanh nghiệp thì cứ ôm đến khi nào đạt kì vọng mới bán đúng không bác.

Bác chủ pic lập room tele ae vô chém gió

Lập room rồi ủng hộ TCH thôi

Chờ link tele của bác chủ

Tôi cũng ủng hộ các anh chị đầu tư TCH lập 1 nhóm Za.lo hay Tele cùng trí hướng nắm TCH dài lâu, tôi xin tham gia vì lên thuyền rồi ạ

Các bác lập nhóm và cho em tham gia với ah

Ok các bác, ra Tết em sẽ lập Group để chúng ta tiện theo dõi và trao đổi thông tin.

Sáng Vol 2.2M, nhỏ lẻ xđ bán chắc đã bán hết rồi. Chiều có đạp thì chắc các anh Tay to thích thì đạp thôi, chúng ta chuẩn bị sẵn đạn dược => chiều có giá đẹp là chúng ta cứ mạnh tay gom khô máu thôi.

Các DN tăng nóng còn rơi tiếp được chứ, TCH tăng ít giá 18 - 19 thì cạn lời rồi rơi tiếp sao được. Gía tốt sẽ kích thích lòng tham của T+ và Đầu tư giá trị múc ngay, 2022 làm gì có DN BĐS nào lợi nhuận nghìn tỉ chắc trong tay, tài sản đất nhiều mà có giá 19 - 20 cơ chứ.

4 Likes

Đầu tư giá trị thì phần lớn chú trọng vào Vĩ mô, kinh tế VN dự kiến phát triển mạnh trong 2022, Hải Phòng đang gấp rút xây dựng cơ sở Hạ tầng, tăng tốc độ thị hóa, là điểm đến hàng đầu về thu hút đầu tư tương lai thành đặc khu kinh tế của VN, Thủy Nguyên đang gấp rút xây dựng cơ sở hạ tầng và khu tái định cư Bắc Sông Cấm, đang xây dựng Trung tâm Chính trị đạt tiến độ mục tiêu lên thành phố trước 2025, TCH thì có 230ha đất Thủy Nguyên, tiền mặt nhiều & nội lực phát triển tăng trưởng mạnh.

Sau đó rồi chúng ta sẽ quan tâm đến phần của các anh LÁI, chứ không phải phần lớn giá CP phụ thuộc vào các anh LÁI. Các anh Lái cũng lái theo sự phát triển của DN thôi, còn các anh Lái như nào thì mỗi đội họ có 1 cách khác nhau nhưng cuối cùng vẫn đến đích thôi, không thể khác được.

3 Likes

Phiên giao dịch cuối năm 2021 không tốt cũng không xấu trong hoàn cảnh này.

Trong vài tuần qua, quả thật là thời gian không hề dễ dàng của cổ đông TCH và cổ đông BĐS nói chung. Chúng ta chịu sự tra tấn liên hồi, sự sợ hãi, chán nản và bực tức nhưng mọi thứ đã trôi qua, tôi tin những cổ đông TCH vượt qua thử thách này sẽ rất bản lĩnh, kiên nhẫn hơn với những cú chỉnh mạnh của thị trường sau này để rồi cùng nhau tới cuối con đường thành công.

Tất cả những gì không tốt gần như đã trôi qua, hướng tới những gì tốt đẹp nhất của TCH sẽ dần được hé lộ trong 2022 và tôi tin 2022 TCH sẽ có cú bứt phá ngoạn ngục. Còn bây giờ việc chúng ta cần làm là nghỉ ngơi, chờ kết quả KD Q3/2021 để đánh giá tổng quan lại tình hình của TCH.

Đừng quá lo lắng với những khoản lỗ hiện tại, vì khi chưa bán cổ phiếu thì tất cả lãi/lỗ chỉ là tạm thời, dù là đầu tư hay cờ bạc thì phải đến khi kết thúc mới biết ai hơn ai.

Chúc ace đón Tết ấm áp bên gia đình, chúc cho cổ đông TCH sẽ nở nụ cười trong 2022!

5 Likes

Hải Phòng quê em, vẫn đặt niềm tin nơi TCH.

Qúy 3 lợi nhuận TCH có lãi nhưng ở mức trung bình vì ảnh hưởng Covid và chưa hoạch toán lợi nhuận dự án NOXH An Đồng nên Qúy 4 chắc chắn sẽ tốt hơn.

Trung dài hạn thì TCH đang rất tốt, cụ thể vài điểm chính như:

• Tổng tài sản tăng mạnh từ 10k tỉ lên 14k tỉ
  • Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối 1.8k tỉ
  • Hàng tồn kho tăng từ 2.6k tỉ lên 3.35k tỉ, người mua trả tiền trước từ 400 tỉ lên 830 tỉ
  • Tiền mặt gần 8k tỉ
  • Đang bắt đầu giải ngân cho dự án Hoang Huy New City 65ha

Sắp tới hoạch toán loạt dự án bđs như Hoang Huy Sở Dầu, NOXH An Đồng, Hoang Huy Commerce và triển khai 2 dự án tỉ USD thì tài sản của TCH sẽ tăng rất mạnh, trong khi giờ vốn hóa mới 13k tỉ thì tương lai giá cp TCH chắc các bác đã đoán được.

3 Likes

Tài sản của TCH sẽ tăng thành gã khổng lồ của Hải Phòng, mà Khổng lồ thì không thể khoác bộ giáp của tí hon được.

Mình tin 2022 TCH sẽ đeo đúng bộ giáp của gã khổng lồ.

2 Likes