Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Đang lỗ tóe loe vì TCH hơi bức xúc lão quyết và thm bỏ cọc làm lây lan sang cả TCH xịn của tui

1 Likes

Trước tết tôi cũng nghe mấy cty ck hô hào ôm vào lỗ vỡ mồm ra. Đành rằng tiềm năng là có thực nhưng có lẽ là chưa đến lúc thôi

Bác nào lên giá 19-20 vừa rồi là đẹp rồi ạ. Em sát bờ rồi, mong ko phải bơi nữa

Tiến độ dự án của TCH vẫn đang rất tốt các bác nhé.

Các bác cổ đông bất đắc dĩ trung dài hạn TCH vào group chém gió cho vui.

1 Likes

Sắp về bờ rồi bác chủ ạ :innocent:

Mấy phiên nay TCH cũng được Tây gom như KBC, DXG. Phải chắc TCH đã vào tầm ngắm của Qũy gom hàng chuẩn bị cho sóng bđs tới.

1 Likes

Đáng chú ý, Tập đoàn Bất động sản CRV đang có gần 5.020 tỷ đồng tiền gửi có kỳ hạn tại cá ngân hàng như Sacombank, ACB, TPBank, VietinBank, HDBank. Phía công ty cho biết đây là nguồn vốn dự trữ để CRV có thể thực hiện nhận chuyển nhượng các dự án bất động sản như Hoang Huy Commerce, Hoàng Huy New City, Hoàng Huy Green River và thực hiện mở rộng quỹ đất, M&A các dự án bất động sản khác.

2 Likes

Cái này là sự nhập nhằng của hst anh Hạ

Có gì mà nhập nhằng bác, nta mô hình tập đoàn đa nghành, thì chia ra từng mảng. Tỉ lệ sở hữu của TCH tại các công ty rõ ràng, cũng giống như mô hình của VIC - VHM - VRE thôi mà.

Hay quá bác chủ, như bác đã vẽ. CRV lên sàn, nhận đất tại thủy nguyên, chờ mỗi Thủy Nguyên lên thành phố nữa là TCH lên 1 tầm cao mới.

Mình chưa có hàng, T2 sẽ vào 1 ít để theo dõi cùng mọi người :slight_smile:

Cảng biển Huyện Lạch được chấp thuận chưa bác ơi?

Cái này chỉ gđ cụ Hạ mới biết được thôi bác ạ, NĐT nhỏ lẻ mình biết thì lúc đó câu chuyện đã xong xuôi Công bố thiên hạ rồi, lúc ấy nó cũng phản ánh vào giá cp.

Nhưng cái này em nghĩ không nhanh vậy đâu, còn xin trình bẩm Bộ, rồi Thủ tướng cũng mất time, chưa kể Bến số 5-6 giờ mới bắt đầu khởi công.

1 Likes

Dự án Astral City của PDR vốn đầu tư 5800 tỉ cho căn hộ trung cấp vs cao cấp dự kiến cho 9500 tỉ Doanh thu và 3000 tỉ lợi nhuận.

Còn Hoàng Huy Commerce vốn đầu tư 5000 tỉ phân khúc căn hộ cao cấp mà blđ dự kiến 9000 tỉ doanh thu và 3000 tỉ lợi nhuận vào cuối 2023 hoặc đầu 2024 là ko hề ngoa.

Chưa kể dự án HH Commerce có vị trí đắc địa, giờ mới bắt đầu mờ bán tương lai giá nhà tăng có khi lợi nhuận còn tăng. Như vậy BLĐ đưa ra hoàn toàn có cơ sở chứ ko phải bánh vẽ ae nhỉ.

1 Likes

Nói hơi ghở mồm chứ TCH cứ tin tốt ra là mai dễ đỏ lắm.

1 Likes

Thấy bảo Q4/2021 TCH hoạch toán dự án lãi to phết đấy các bác.

1 Likes

Bác thấy ai bảo vậy, Quí 4/2021 ra báo cáo rồi mà.

Q4/2021 niên độ Tài chính cơ mà bác. Bồ em làm kế toán ở TCH haha

4 Likes

Ngày mai lại đua lệnh à ae?

Vậy à bác, thế mai lại tranh nhau múc húc xúc rồi :sunglasses:

1 Likes