Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Bạn viết vậy là mình hiểu trình độ đầu tư vs mức hiểu DN của bạn đến đâu rồi.

Để tôi nói bạn nghe:

1. TCH năm 2020 đã ứng 5% cổ tức tiền mặt và đợt tháng 9/2021 đã trả tiếp 5% cổ tức cổ phiếu, đợt này trả nốt 8% cổ tức bằng cp vậy tổng là 18%. Nếu 5% cổ tức cp trả đợt tháng 9/2021 mà trả bằng tiền thì 10000 cp chỉ nhận được 5 triệu tiêu là hết. Còn trả bằng cp thì sẽ nhận được 500 cp với giá hiện tại 28k thì là 14 triệu. Nếu giữ tiếp 2022 nhận 20% cổ tức bằng cp thì từ 500 cổ thành 600 cổ, 2022 giá TCH giả sử 50k/cp thì 600 cổ giá 30 triệu. Vậy gấp 6 lần nếu nhận 5 triệu cổ tức bằng tiền mặt.
  • Doanh nghiệp chuẩn bị triển khai loạt dự án bđs lớn, cần tiền nên trả bằng cp cực tốt vì DN có tiền làm dự án ko phải trả lãi lợi nhuận cao hơn nhiều, các doanh nghiệp khác không có vốn đang huy động cả ngàn tỉ trái phiếu lãi 9-10%/năm kìa nên TCH có 8k tỉ thì quá ngon. VHM or NVL tiền đầy ra họ vẫn trả cổ tức cổ phiếu đều mà.
  1. Ai nói bạn đất của TCH là vùng ven, TCH có rất nhiều đất đô thị ở Thủy Nguyên, mà 2022 Hải Phòng đang triển khai TT Chính trị mới tại đây còn TCH cũng triển khai 2 dự án tỉ USD tại đây, rồi sau Thủy Nguyên lên Thành Phố + Hải Phòng thành đặc khu kinh tế thì đất HP nó sốt cỡ nào.
    => Đầu tư phải có tầm nhìn, phải tìm hiểu kĩ doanh nghiệp để định giá được nó, mua rồi thì kiên trì nắm giữ giảm thì lâu đến thời tăng thì cần 1 tháng là tăng 2-300% là bình thường. Không nên nhìn theo phiên hay không nghiên cứu đến nơi đến chốn đừng phát biểu linh tinh.
4 Likes

Lên 3x phát cả nhà khen ngon ngay ấy mà. Đời nó thế, 27 - 28 giá đỏ chê ỏng che eo, xong 34-35 tím lại vô hỏi có mua được không?

2 Likes

Cứ chờ ngày chính thức công bố 135ha đất + khởi công 2 dự án tỉ USD là sẽ rõ thôi. Cùng chờ đến ngày đó, mà rõ rồi thì giá tất nhiên nó sẽ khác.

Khi nào có tin đó bác

Chắc sớm thôi bác, HĐ BT của TCH làm 2 toà HH1 vs HH2 sắp xong bàn giao cho Hải Phòng là nhận đất thôi, nghe nói cái 65ha đã giải phóng mặt bằng xong rồi, đầu 2022 bàn giao là triển khai dự án luôn thôi.

2 Likes

Vấn đề là có đánh lên k. 2020-2021 cũng toàn nghe tin tốt mà có lên đâu

Đợt rồi tăng từ 18 lên 30 rồi còn gì bác xong chỉnh về 27.5 đó chứ. Lái gom cả năm nay, chưa kể đợt rồi quỹ Hàn thoái 60 triệu cổ bác nghĩ nhỏ lẽ nào cân được.
Lái cũng phải kiếm cơm, hơi đâu mà ôm cả đống hàng để đó, quan trọng thời điểm phù hợp họ sẽ kéo thôi.
Mua dk giá rẻ ngồi im chờ các anh ấy làm việc bác.

1 Likes

Ok b

Em có 20k vậy là nhận dk thêm 1k6 cổ nhỉ các a.

1 Likes

topic toan cam` nick ao vo bom tin vl that

1 Likes

tch kiều gì lên bao nhiêu sập bấy nhiêu giấy nhiều cổ đông ăn vài chục % chạy xoắn đít còn toàn rác

1 Likes

Topic lập ra để mọi người trao đổi, thảo luận thông tin về doanh nghiệp và tìm kiếm cơ hội đầu tư. Còn việc phân tích đánh giá thông tin và quyết định đầu tư là quyết định của mọi người.
=> Nếu b không quan tâm or không đầu tư TCH thì mất time vào đây comment làm gì, để time mà nghiên cứu cp bạn cho là tiềm năng.
=> Những thông tin mình đưa ra đều có cơ sở, được nêu trong BCTC, rồi báo đài chính thống sao bạn lại gọi là bơm thổi.

Nhiều bác đầu tư cứ thắng thì khen là DN tốt thua thì chửi lãnh đạo, đổi tại tại DN mà không dám tự nhận trách nhiệm thì không bao giờ tiến bộ được.

7 Likes

Thời gian nữa bác xem tch ko có giá dưới 4x đâu. Kiểm chứng bác nhé

Chính xác bác à. Nhưng lên 35-36 khen ngon nhưng lại bảo quá mua k mua nữa. Nhưng lên 4x khéo lại nhảy vào mua
Dig đã từng có người sợ giá 4x vì quá cao nhưng giờ lại múc giá 9x như bt. Vì nó kỳ vọng 5 lit

Mình đầu tư F0, mình thấy hiện giờ nó đang cao vậy cho mình hỏi làm sao để biết nó đang chân sóng, xin chân thành cảm ơn.

Bác chủ phân tích rõ tiềm năng ở trên rồi mà bác.

Chia sẻ của bác rất xây dựng và sâu sắc. Ủng hộ bác

1 Likes

Ủng hộ cho pic này mau lên top. Topic toàn thành viên mới sinh hoạt mà x2 x3 thì chấn động hết f247 luôn :wink::wink::wink:

Các bác để ý nhé. CEO lúc quanh mệnh thì cả họ vào chửi, kêu lái ăn line nhỏ lẻ, bây h khi lên cao thắt cung tăng 700% thì ai cũng nhìn thấy ngon. Nguyên tắc nước chảy về chỗ trũng thôi, khi mặt bằng xung quanh đã quá cao thì dòng tiền sẽ dần chú ý đến TCH các bác nhé

Like mạnh :fist::fist::fist: