Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Cảm ơn bác.

Sắp tới là thời của bất động sản mà hiện tam sàn thì TCH là mã cuối cùng có quỹ đất sạch, tài sản lớn, tiềm lực tài chính mạnh chuẩn bị triển khai loạt dự án bđs lớn, sắp tới dòng tiền dự án thu về nhiều mà giá tăng chưa bao nhiêu trong khi các mã bđs khác bèo cũng tăng 2 - 3 lần rồi thì dòng tiền thông minh sẽ sớm tìm về chỗ trũng thôi.

=> Nhỏ lẻ có thể giúp lái đẩy thuyền nhưng cũng có thể lật thuyền, khi mà TCH tài sản lớn lộ rõ quá hấp dẫn thì không lái nào dại mà ép xuống quá sâu được khi mà ngoài kia cả vài chục ngàn tỉ của NĐT nhỏ lẻ chờ sẵn lái không hẳn hoi là mất hết hàng.

Nên ai đầu tư TCH mua dk giá rẻ thì ngồi im, kiên trì 2022 sẽ hái quả ngọt.

9 Likes

Nav mình chủ yếu là TCH, mua từ lúc đầu tháng 11 giá 22, có lúc xuống 20 vẫn không bán vì nghĩ tiềm năng mã này còn tăng, lúc giá xuống buồn lắm, nhưng giờ thì lời rồi nhưng vẫn chưa bán vì con này sẽ còn tăng nữa, hehe

Nhất trí bác, từ văn phong của bác e cảm nhận được sự chín chắn trong đầu tư của bác. Đầu tư cần sự kiên nhẫn và lập trường vững chắc trước nhiều ý kiến trái chiều.
Chúc bác nhanh hái quả ngọt

khj nào báo cáo tiền gửi mua đất tính tiếp nhé bds mà nắm tiền nhiều sao đếm kua đc

Ok cảm ơn bác, chúc cổ đông TCH 2022 đều hái được quả ngọt.

7 Likes

Đếm cua là sao bác. Khu nhà ở An Đồng sẽ hoạch toán trong quý này. Hoàng Huy Commerce vs Hoang Huy Sở Dầu đang xây dựng đã mở bán.
Sắp tới triển khai Hoang Huy New City vs Hoang Huy Green River đất này theo HĐ BT tổng 135ha đã giải phóng mặt bằng 65ha 2022 sẽ triển khai. Các dự án Hoang Huy Tô Hiệu, Hoàng Huy plaza… đều triển khai trên quỹ đất có sẵn của TCH đã gom từ lâu mà bác bảo đếm cua là dở rồi. Còn quỹ đất chưa công bố thì không ai rõ nó là bao nhiêu, nhưng tôi nghĩ chắc chắn có vì cụ Hạ có tiền, quan hệ ở Hải Phòng thì sẽ gom thôi cái này BLĐ cũng có nói trong BCTC. Bác tìm hiểu kĩ lại thông tin nhé.

6 Likes

giá tch đã phản ánh đủ kỳ vọng ko biết kỳ vọng gì nữa quan là người cầm cục than hồng cuối cùng đây,cứ bơm thổi rồi cũng về giá trị thật

Oh sao bác biết cổ phiếu người ta đã hết kì vọng vậy, bác tài thật. Thế chúc bác thành công vs những cp bác cho là còn kì vọng nhé.

Trong topic này thông tin mọi người đưa ra đều là thông tin chính thống, đã được công bố, bác chỉ tôi xem bơm thổi điểm nào.

Bác rảnh thì nên sang pic mà cp bác cho là còn kì vọng. Còn bác muốn chứng minh là bác đúng thì 6 tháng sau bác quay lại pic này xem giá TCH nó bao nhiêu nhé, e sẽ không đổi tên pic cho bác dễ tìm.

9 Likes

Thủy Nguyên sẽ lên thành phố trước 2025, 2 dự án Hoang Huy New City và Hoang Huy Green River tổng 135ha đang tích cực được hỗ trợ thủ tục triển khai, sẽ triển khai trong đầu 2022. Ngoài ra, TCH có khoảng thêm 90ha đất tại Thủy Nguyên sắp tới sẽ dần triển khai các dự án khác.
=> TCH sẽ là 1 cổ bds cực kì tiềm năng, các bác nên cân nhắc.

8 Likes

Đag ôm tch, đang định vào thêm đây

Tranh thủ nhịp chỉnh này gom thêm bác, sắp tới ăn 8% cổ tức cp, tháng 7 năm sau thêm 20% cổ tức hàng năm, thị giá tăng mới ăn giày. Kiên trì ôm đến lúc mọi thứ rõ ràng dân tình nhảy vô khen ngon thì mình chốt, lại tìm cp tiềm năng khác đầu tư.

4 Likes

Nay e vừa nói chuyện với mấy bác ở Hài Phòng bác ấy chỉ chia sẻ là ko biết nhiều về chứng khoán nhưng riêng đất của TCH thì còn vị trí đẹp hơn của vin của anh Vượng. Quỹ đất chỗ đẹp của HP hầu như vào tay hết TCH rồi. Bây giờ chỉ xây dựng và phát triển thôi. TCH mới xây khu mặt tiền shophouse nhưng bán hết trong phút mốt. Chưa đóng móng đã bán hết rồi toàn chục tỷ/1 căn.

1 Likes

Đấy là vẻ đẹp của ck đấy các bác. Nó cứ tăng trong nghi ngờ, càng nghi ngờ lại càng tăng. Làm sao để thỏa mãn tất cả đám đông được, thời gian sẽ trả lời ai đúng ai sai thôi

2 Likes

CHẢ THẤY LÊN ? 4 nến đỏ lòm?

Em đoán chủ Pic và nhiều bác đang hô hào múc ở trên đang đu vùng 29-30, em rất xin lỗi nếu đúng là các bác ôm lại hàng em sút 230k giá 30.1, cơ bản TCH vẫn tốt nhưng nếu bị kẹp cũng sôta ruột đấy.

1 Likes

Qúa tốt bác, chúng ta cùng chờ.

7 Likes

Bác đầu tư mà nhìn theo phiên thế thì không đầu tư giá trị được, đầu tư giá trị là phải có tầm nhìn xa, hạn chế nhìn theo phiên thì mời x2 x3 x nhiều lần tài khoản được.
=> Bác nhìn theo phiên thì sẽ bị Tạo lập, các anh Lái, rồi VNI/DJ, rồi tin covid… các kiểu ảnh hưởng tâm lý, giảm tí là sợ thoát hàng, tăng tí là chốt lãi.
=> Còn nếu bác nhìn theo phiên thì TCH có đỏ 4 phiên liên tiếp, nhưng bác nên nhìn cả những phiên trước đó, TCH nó mới tăng nóng từ 23 lên 30 thì chỉnh là bình thường, chỉnh 4 phiên nhưng cũng chỉ giảm có hơn 7% = 1 phiên sàn, chưa kể trong phiên bác để ý bị lái đè gom hàng rồi đạp ATC, vol lại nhỏ dần thể hiện TCH nhịp tới sẽ phi mạnh.
=> Cái khó là đa số các bác đầu tư mới khi mua cổ phiếu xong cứ muốn nó tăng, tài khoản xanh ngay, có lãi ngay, nếu thế thì ai cũng có lời thì ai thua. Đầu tư phải kiên trì, phải chờ đợi, phải chịu đựng đau đớn thì thành công mới lớn. Đến phương tiện muốn vượt dốc còn phải lùi lấy đà, rú ga thì cổ phiếu cũng thế, muốn vượt đỉnh sau cao hơn đỉnh trước thì càng phải có những phiên tích lũy, rũ bỏ NĐT ngắn hạn thay bằng cổ đông có tầm nhìn đồng hành xa.
=>NĐT ngắn hạn không hiểu rõ DN, không định giá được nó nên khi cp giảm tí là xoắn, là thoát hàng, nhưng NĐT giá trị thì lúc cp giảm thì đó là lúc nta gom thêm hàng.

Không có con đường thành công nào là bằng phẳng!

8 Likes
  • Thứ nhất là em chúc mừng bác chốt lời khoản đầu tư có lãi thế là thành công rồi, chốt lời không bao giờ sai.

• Thứ 2 là em vẫn khuyến nghị mọi người xem xét muốn đầu tư TCH thì gom dưới 30 nếu có tầm nhìn, nghiên cứu rõ tiềm năng DN và đầu tư dài hạn tính bằng năm.

• Thứ 3 là PIC này em lập hôm 26/12/2021, giá cao nhất tính đến khi đó là 28.2 nên bác bảo ai đu 29-30 là chim lợn vô căn cứ.

• Thứ 4 là khi mức giá 28 - 30 vẫn có cả ngàn người mua khớp tổng cả 4-50 triệu cổ phiếu, trong đó có những người mua cả hàng tỉ, chục tỉ thì bạn nghĩ họ ngu hết khi đổ bô cho bạn à. Xin thưa với bạn, nta bỏ cả đống tiền ra đầu tư thì toàn là những người đầu có sạn, đến cuối cùng chưa biết ai lãi hơn ai đâu.

• Thứ 5 là bạn nói bạn chốt 230k cp TCH, nếu bạn có tầm ấy cp thật thì bạn quả là nhiều tiền, nhưng bác chốt TCH với giá 30.1 thì quả thực kỹ năng đầu tư giá trị doanh nghiệp của bác nó không tương xứng với số tiền của bác.

Chúc bác đầu tư thành công.

9 Likes

Mua t0, 31 tây t2. Ăn tết hơi bị đắng, dù biết những lời trên của các bác cũng chỉ nằm ở tầm 75-90% đúng. Nhưng dù sao cũng là cài lì xì tinh thần. thank all, mong tch vượt rào cùng các bác.

Kiên trì bác ơi, dần dần những thứ vô lí sẽ thành có lí thôi.