Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

TCH nay có 1 phiên tăng giá tốt và vol tốt. Dự là sớm thì mai, muộn thì tuần sau trước ngày chốt quyền cổ tức 8% cổ phiếu thì TCH sẽ 3x và 1 đi không quay lại, trừ khi TT chung giảm sâu 50 – 100đ thì không ai đoán được.

Nên TCH sẽ đón những hành khách cuối cùng trong hành trình chinh phục đỉnh của thời đại, và cho những ai muốn gom thêm hoặc đầu tư mới TCH thì canh giá đỏ gom trước ngày GD KHQ để nhận 8% cổ tức bằng cp để tăng số lượng cổ phiếu và giảm giá vốn.

TCH có thể tăng bằng lần trong nghi ngờ và bất kể lúc nào khi TCH đang có rất nhiều kì vọng là động lực thúc đẩy giá cp như:

1. Công bố pháp lý nhận đất 2 dự án tỉ USD tổng 135ha là Hoang Huy New City và Hoang Huy Green River và thời gian triển khai 2 dự án.

2. Công ty con chuyên về BĐS của TCH là CRV lên sàn trong nửa đầu năm 2022

3. Hoạch toán lợi nhuận các dự án BĐS lớn đang triển khai như Hoang Huy An Dong, Hoang Huy Grand Tower, Hoàng Huy Commerce…

4. TCH được Hải Phòng chấp thuận triển khai cảng biển bến số 7, 8, 9 tại Lạch Huyện

5. Triển khai các dự án trên đất vàng đang có sẵn của TCH như Hoang Huy Tô Hiệu, Hoàng Huy Plaza, Hoang Huy Opera …etc

6. Công bố thêm quỹ đất mới, hiện thông tin chưa chính thức là TCH còn có thêm 90ha tại Thủy Nguyên

7. Thủy Nguyên lên Thành Phố, Hải Phòng thành đặc khi, giá đất tại Thủy Nguyên nói chung và Hải Phòng tăng phi mã

8. Ăn theo sóng bđs khi chính phủ bơm tiền thúc đẩy nền kinh tế

10 Likes

bớt bơm thổi đi chia giấy xong rồi thi nhau chạy đội lái nào kéo nổi, chỉnh cái mẹ gì đang phân phối đỉnh rồi công ty làm ăn bết bát đất thì ko chịu mua cầm tiền làm gì vậy

Bạn rảnh nhỉ, thấy vô đây dìm hàng suốt, ủa trước bạn cắt lỗ TCH đâu mà căm thù vậy. TCH tốt hay xấu thì mỗi người đầu tư tự có nhận định trước khi quyết định, chứ họ cũng chả tin bạn hay tin tôi đâu.
Với trên thị trường, có hàng trăm mã làm ăn bết bát, bơm thổi đầu cơ bạn có vô vào cảnh báo, lo cho túi tiền của người khác không.

Chưa kể TCH làm ăn có lãi, tăng trưởng hẳn hoi, bạn càng cay cú càng thể hiện bạn đã từng thua lỗ khi đầu tư TCH và thể hiện bạn thiếu kiên nhẫn thôi. Chứ đầu năm TCH giá 22 - 24, phát hành 2:1 giá 12.8 ăn tổng 13% cổ tức xong giờ giá 29 - 30 thì cũng lãi 70 - 80% bằng hơn 10 lần gửi bank rồi bạn còn mong gì nữa.

8 Likes

Cổ phiếu càng vào dìm hàng nó càng tăng thôi, chưa kể cổ nào Tây thoái xong chả tăng bằng lần không sớm thì muộn, gần 60 triệu cổ TCH quỹ Hàn mới thoái giờ chắc nằm im trong két của Tay to rồi. Đợt này, quỹ Tây cũng đang tranh thủ gom TCH kìa.

1 Likes

TCH đang được ShinhanSec VietNam cho vay tỷ lệ 40% nguồn ko giới hạn, ko có giá chặn, với lãi suất margin chỉ từ 10%/năm. Ae nào chiến mời qua bên E tham khảo dịch vụ ah. Chúc Ae đầu tư thành công.

1 Likes

Vậy thì ông lượn mẹ đi, loanh quanh ở đây ăn kặc à. Biết cái mịa gì mà phân với chả phối

A e cầm cổ bđs vào giao lưu chém gió cho vui

Chấp làm gì cho mệt bạn. Đầu tư cp đa số thua rồi chửi, mắng LĐ thắng thì khen, DN tốt nhưng giá cp muốn lên cao cũng phải đạt độ chín rồi kết hợp ngoại lực chứ. Ngày xưa, đấy người chê IDJ, CEO, LDG xong nó vẫn tăng 6-7 lần đó, TCH cũng thế thui, mọi người cứ mua rồi không kiên trì cutloss rồi quay ra chửi, mình vẫn ôm vẫn lãi đều có sao đâu, DN tiềm năng có tài sản lớn cứ ôm sợ gì. Con mấy bác kia cutloss xong đến lúc nó bung ra lại nhảy vô tâng lãnh đạo lên mây cao đó mà.

Đoạn chat này mình lưu từ đầu năm để chứng mình với nhóm bạn của mình họ cutloss hết TCH mà không nghe lời khuyên của mình là doanh nghiệp có FA tốt thì sớm muộn cũng tăng thôi, quan trọng là mình có đủ kiên nhẫn để chờ đến khi đó không. Doanh nghiệp họ cần thời gian tính bằng 6 tháng, 1 năm, 2 năm …mới tạo ra giá trị lớn được, lúc ấy mọi cổ đông sẽ được hưởng. Còn mua ngày trước mong ngày sau nó tăng giá trị luôn thì đó là việc đầu cơ người này lấy giá trị của người khác để gia tăng giá trị của mình như thể có rủi ro về lâu về dài.

TCH phù hợp với người đầu tư giá trị, lâu dài đồng hành cùng doanh nghiệp sẽ có lợi nhuận rất lớn, còn đánh ngắn mình khuyên thực là không nên mua TCH.

Biết đâu 1 ngày Thầy A7 lại hô TCH thì sao nhỉ, cũng giống như CEO đó.

9 Likes

Em nghĩ bác có TCH nên bán đi vì phân phối đỉnh. Khi nào 4x bác quay lại mua sau nhé. Lúc đó nó mới đẹp cho bác mua, còn ko thì bác đợi lên 5x mua cho chắc ăn. Bác cứ để đây và kiểm chứng nhé

A7 ngày đó chê CEO thời điểm nào thế bác

Thầy A7 chê hay không thì mình không rõ, đây là bạn mình có trong nhóm nào đó đã từng học Thầy chụp gửi mình đoạn chát của mấy thành viên trong nhóm thôi, kêu mình TCH không tốt bán đi. Mình kêu giữ bạn ấy không chịu mà cutloss hình như -10 hay -15% gì đó xong giờ quay lại hỏi mình TCH còn giữ không, giờ còn mua được không.

Chân lý đầu tư giá trị của Thầy A7 thực sự rất hay và bổ ích, nếu ai theo thiên hướng đầu tư FA thì nên đọc sách của Thầy.

6 Likes

Sau t3 mới biết anh hay thằng. Như CEO ngày trước A7 chê ko lối về, lặng lẽ 1 ngày bảo múc rồi cả làng lại vào đua lệnh khen ngon. Vãi phân phối mà có người vô hứng 60tr cp cho Hàn Quốc, chắc cá mập dốt hơn bác nhiều đấy. Khỏi dạy người giàu cách tiêu tiền cụ à.

1 Likes

Nhìn nay TCH giao dịch buồn chán nhỉ các bác, thanh khoản thì èo ọt, giá thì cứ lình xình trong khi các cổ phiếu bđs khác thì tăng phi mã?

=> Buồn chán, sốt ruột bán mịa nó TCH đi chăng?

• Đừng nha các bác, đây là cái bẫy tâm lý của các anh Tay to, chứng khoán là trò chơi tâm lý, họ sẽ đánh vào tâm lý đa số NĐT là muốn giàu nhanh, nóng lòng khi đứng núi này trung núi kia thiếu kiên nhẫn rồi bán đi xong nta mới kéo, xong lại quay lại ủn tàu cho nta.

• TCH giao dịch cứ chồng rút, đảo lệnh liên tục nhưng có khớp được mấy đâu, thanh khoàn vẫn bé tẹo. toàn đội lái quay tay, chim mồi nhử NĐT thôi.

• Quan trọng giờ NĐT nhỏ lẻ họ khôn rồi, DN tiềm năng & sóng bđs DN nào chả tăng bằng lần ngu gì họ bán giá này, với các mã bđs khác tăng x lần rồi, giờ bán đi cũng chả dám vào các mà đã tăng. Làm các anh Tay to lại khổ, đạp sâu thì nhà ĐT giá trị họ gom ngay không nhả khéo lại mất hàng, kéo lên tí thì dân T+ lại bu vào thì cũng chả gom được bao nhiêu.

→ Nói chung nhịp này ae cứ kiên trì thi gan, ok rồi nhịp này sẽ phi mạnh đó.

10 Likes

Toàn mấy thành phần chỉ muốn dỡ nhà người khác về nhà mình thôi bác ạ, nó nói nghe ngứa tai quá

Dòng bđs tăng ầm ầm mà TCH lại lình xình, có vô lí quá không. Đoạn này lái đang tra tấn tâm lý NĐT, ai mất kiên nhẫn sẽ mất hàng, sự vô lí là có lí do, rồi sự vô lí đó sẽ dần trở nên hợp lý.

Kiên nhẫn ôm tuần sau là chốt quyền 8% cổ tức rồi, sang 2022 dần dần các tin về TCH được công bố, nhận đất tại Thủy Nguyên, khởi công 2 dự án tỉ đô, kết quả KD quý 3, kế hoạch IPO cty CRV … thì cứ nhìn các mã bđs nóng giờ đang phi thế nào thì TCH nó sẽ phi được như thế.

Chúc cổ đông TCH cuối tuần vui vẻ, sang tuần chiến đấu tiếp.

6 Likes

Em ăn cổ tức xong đóng hòm để đó cuối năm 2022 mở ra chốt thôi bác.

Dự án Hoang Huy Commerce vẫn đang thi công thần tốc, dự kiến đầu năm 2022 sẽ làm tầng nổi. Chỉ tính riêng án này có tổng vốn đầu tư 5K tỉ, lợi nhuận dự kiến 3K tỉ và có thể hơn do giá nhà tại Hải Phòng vẫn tăng nhanh, mà TCH không phải trả lãi bank hay trái phiếu để triển khai nên lợi nhuận sẽ còn cao hơn dự kiến.

2022 dòng tiền người mua trả tiền trước của TCH sẽ rất khủng, ae cứ kiên nhẫn quả ngọt không còn lâu.

2 Likes

TCH tuần rồi lình xình khó chịu thật đó bác

1 Likes

Thủy nguyên đã chính thức được giao rồi nhé bác