Tin nội bộ: VNI chỉnh nhịp này về 1130

, , , , , ,

Dự kiến 26-27/07, FED sẽ họp nâng lãi suất. Cộng với hàng loạt ngân hàng trên toàn cầu đã và đang nâng lãi suất. Dự báo mức lạm phát của Mỹ tăng từ 15% (tại thời điểm cuối năm 2021) lên 43% (thời điểm hiện tại). Ngoài ra, gói đầu tư công của VN giải ngân chậm, NN có thể có những chính sách phù hợp để quản lý vấn đề tăng nóng của BĐS, việc này rất cần thiết để thực hiện các gói đầu tư công (VD: giảm ngân sách GPMB). Việc VNI chỉnh về 1130 sẽ là cần thiết để có nhịp phục hồi mới. Xu hướng uptrend mạnh trong giai đoạn trung hạn vẫn đang là câu hỏi lớn.

1 Likes

Khuyến nghị: Không có CP nào có mức an toàn cao để mua lúc này. Các bác cần đợi sau phiên họp nâng lãi suất của FED.

1 Likes

Fed kiểu j chả nâng 0.75 đến 1 có gì mà phải đợi đến hôm đó. Bao giờ các chú gà bị vặt gần trụi lông thì fed sẽ hạ ls

1 Likes

Bác nói đúng, nhg ở đây tôi đang nói để cho ae ăn sóng hồi. Ai thoát hàng từ tuần trước thì tuần tới có tiền bắt đáy. Còn không thoát tuần trước mà đợi đúng phiên bùng nổ theo đà thì chỉ có lỗ thêm, luôn mua đỉnh bán đáy thôi. Giờ chẳng có gì gọi là bùng nổ theo đà, đó chỉ là do tâm lý của đa phần nhà đầu tư tạo ra thôi. Lái thích cho lên thì lên, cho xuống thì xuống.

1 Likes

Tin nội bộ đã hết nội bộ :rofl::rofl:. Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ thông tin. Giờ ngồi hóng thôi. :blush:

Giờ này còn lo điều chỉnh vơid uptrend chưa rõ ràng
Sóng tăng kĩ thuật nó rành rành ra đó
Vĩ mô thì chứng thế giới đã chạm đáy
Chán mấy ông chuyên gia, cả TA/FA đều yếu mà suốt ngày cứ phân tích với chả khuyến nghị :rofl:

1 Likes

Phân tích như Lol

Đọc cái phân tích này thấy nứng quá, vì nó như lò n vậy :))

1 Likes

Nội bộ ?? Bộ nào ? Tin mật báo hả :rofl::rofl:. Hay quá, :policeman::policeman::policeman:

Tạo đáy ngày 28-7

T2 múc mạnh vào ko là méo có hàng giá tốt nữa đâu :))

Cậu bé về bảo bố mẹ dạy lại ý thức trước khi gõ phím nhé. Ở nhà nói với bố mẹ như thế à? Trẻ ranh, thiếu ý thức thì ko nên học chữ để mà viết bậy bạ nhé. Anh là nhà đâu tư cá nhân, anh có quyền đưa ra bình luận một cách lịch sự.

E cũng nghĩ thế bác ạ. Bác định bắt em nào?

Bác định bắt em nào? E cũng chưa thấy con nào rõ ràng lắm?

Dùng cỏ nhiều hả mày. Thần kinh

Giờ chú em còn hỏi câu này thì ngu quá rồi. Chú em mua đỉnh nào thế? Chú em ko hiểu gì hết. Một CP giảm từ 100 về 20 thì còn lâu mới về bờ, 5 năm nhé. Chú em nhìn vol xem. Lái nó cầm từ từ lúc 10-20, cả đống. Chú em thì cầm 80-100, đợi đó mà về bờ. Thoát ra mà mua con khác cho nhanh về bờ. A khuyên chân thành.

A7 chỉ còn cầm 10% hàng thôi. Ông ấy là nhà đầu tư lỗi lạc, có sạn ở đầu rồi, lại đi ôm cổ như chú em đâu. Chú về bờ thì ông ấy làm vài vòng, X100 rồi. Ngay thơ đến lạ

Chú em có 1 tỉ chưa? Người ta ca trăm tỉ, nghìn tỉ nó khác lắm. Họ biết khi nào phải ra, khi nào cover lại.

A chỉ cho chú em nhé! Ko hiểu thì bảo a giải thích

nay tới nửa 2023 10xx.đáy đó. :joy: