Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

Khi mà dòng vlxd tồn kho lớn. Thì bên tiêu thụ lại đc lợi. Nhất là các dn bđs đã bán đc hàng và đang triển khai thi công. Lại tiết kiệm đc giá vốn.

Chứng là dòng Beta cao, chỉ nên đánh ở nhịp tăng thứ 2 thị trường và đánh TA rất ngắn. Giờ này thị trường thấp bọn chứng sẽ nhiều nợ xấu Margin của các nhóm phá sản, không tốt trong ngắn hạn.

1 Likes

Những ssi, vnd, mbs, hcm,… top đầu vẫn ngon

Vnd, vix Ăn đc 2 cây tím. Quá phê

Gex. Cũng vậy.

Tháng tới. Mình sẽ chuyển sang hết trọng tâm cổ đất. Đón sóng đtc, đấu giá đất

1 Likes

Không quan tâm vì hàng bank ngon hơn nhiều. Mình làm ngành chứng gần chục năm, làm lãnh đạo cấp khá cao nên chơi với nhiều AE trong ngành đó, giờ không làm nữa nhưng vẫn quan hệ. Nhân viên mình tuyển dụng, đệ mình trước giờ làm giám đốc, phó giám đốc công ty chứng khoán, chủ tịch HĐQT còn trưởng khối, phòng giao dịch rất nhiều. Mình cũng biết các đại gia chứng thời họ kinh doanh OTC làm giàu.

Nói chung, ngành chứng là ngành mình biết rất rõ vì sống trong môi trường đó quá lâu. Do vậy, thời điểm này mình thích bank hơn.

2 Likes

Mình cũng quan tâm banks. Lnr ổn định.

Nếu đúng bạn mua DIG giá tầm 30 đúng là vùng hỗ trợ, nhưng xuyên xuống dưới 30 bạn chưa cutlosss là sai lầm khi bạn chơi cổ phiếu nóng, định giá cao. Biểu đồ TA của DIG mà xuyên 30 thì vùng đó kháng cự mạnh lắm vì lúc nó trên 30 giẫy giụa tạo vùng hỗ trợ mạnh, mãi mới xuyên thủng. Người chơi có kinh nghiệm mà xuyên vùng hỗ trợ mạnh thành kháng cự mạnh phải cutloss sớm.

Về định giá FA mình cũng không đánh giá cao DIG vì chơi nó quá nhiều, chỉ coi nó là cổ phiếu ngắn hạn chơi sóng Penny thôi. Tầm phục hồi thì DIG chẳng có vẹo gì về chất lượng. Bọn DIG, ITC, TDH ở trong Nam, NTL, SJS và dòng SD ở ngoài bắc ai chơi lâu không lạ cách lái của bọn này.

Mình đánh ck cũng đc gần 20 năm. Kiểu lái nào, mình chẳng gặp

thằng này ngu thật. L14 chưa giải phóng xong mặt bằng dự án vì không đủ tiền nên thằng A7 mới phải đem tiền của L14 đi đánh chứng hy vọng kiếm đủ vốn để giải phóng mặt bằng dự án Nam Minh Phương. Kết quả: lùa gà thất bại, tiền không kiếm được mà còn cụt vốn.

L14 là cổ phiếu rác đúng nghĩa do thằng A7 lùa gà, dự án nam minh phương bao nhiêu năm không đủ tiền đền bù, bây giờ càng không có tiền vì đã thua trận ở DIG CEO. Mày hiểu vấn đề chưa??? Tao chỉ nói đúng sự thật

1 Likes

Thế bạn là dân lướt TA, hô hào AE tử thủ cổ phiếu sau phân phối làm gì. Loại cổ phiếu nóng mà dân không chuyên nghiệp chơi chỉ cúng cho lái thôi.

Có khuyên F0 thì khuyên họ đi vào còn đường đúng, tránh mấy bọn đa cấp trình độ kém như A7 ra. Khuyên họ học FA, TA, chiến lược đầu tư để nâng cao trình độ. Nếu chưa giỏi thì phải đánh hàng cơ bản tốt chứ.

1 Likes

Anh ko có thói quen. Nói xấu ai đó, dn nào đó.
Những em dại, mới có phát ngôn rối loạn. Dùng lời lẽ thô bỉ. A ko bận tâm đến thằng em dại đâu nhé.

Post này bạn nói mua 30, 25 không bán nên tôi mới bàn về vùng kháng cự 30 của DIG. Giờ DIG ai biết phân tích thì quan tâm làm gì vì quá nhiều hàng ngon.

thằng ranh @Vanconi nó không hiểu vì sao thằng A7 phải hô hào ngày đêm DIG CEO thì đọc đi để hiểu con ạ

2 Likes

Nhưng vùng giá này. Bán gì nữa. Vùng này, chỉ có mua. Ae chưa may mắn thì chịu khó chờ thôi

Anh em ham giàu nhanh. Thì đu cành cây.

Còn mình cứ chậm rãi mua. Dig, giá 20. Là rẻ thối ra. Quá rẻ

Bạn nói hoàn toàn đúng về L14. Tôi nhất trí, bọn nó phải trả giá khi làm giá bậy L14 đến hơn 400 để thu hút sự chú ý của công chúng. Nếu thu hút luôn sự chú ý của bên điều tra thì coi như xong. Tuy nhiên, L14 là cổ phiếu nhỏ, cổ đông lớn, chủ tịch cũng nhỏ, không lên tiếng nên may ra thì thoát. Có dính chấu, vào lò thì do mỗi cái mõm của A7 (đã ngu nhưng tưởng giỏi) gây thua lỗ, thù oán khắp chứng trường.

2 Likes

Dig. Giờ công nhận quá rẻ. Giá này, mua thì thua bằng niềm tin