Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

Tổng giao dịch hôm nay của Sàn LÀO chuyển đổi từ Kíp Lào qua VND là 150 triệu giao dịch/ phiên . Quá thấp. Tổng khối lượng giao dịch cả phiên : 40 000 cổ.
Sao bên này chơi ít thế nhỉ

Tôi khoá mõm nó rồi. Riêng thằng mõm Phước này phải lưu lại để cả diễn đàn biết nó tự nhận nó ngu

A7 đẳng cấp, tỷ giá kip lào vỡ trận. Em có soi dri dính chênh lệch ngoại hối vỡ đầu. Làm ko lại đc. VND ko tránh khỏi điều này.

Haha

Thôi con lợn đéo chym với hô vic nó cũng giảm 50% rồi đấy,kể cả giờ chúng mày có dìm hay có tâng lên cũng quan trọng đéi gì, chửi cho sướng mồm thôi

Thôi ông ơi, A7 nói tào lao không à. Mấy pic trước t đã phản biện. A7 chỉ biết im lặng chứ đâu biết nói gì :)). Đúng quá mà :))

Vẫn rất nể a7, ko phải ai tầm này cũng có thể cười khà khà được. :grinning:. Có bài này cách đây 12 năm rồi nhưng vẫn nguyên giá trị, Vnd sắp tới sẽ rất rất yếu. Bảo sao hàng Tàu tràn ngập từ cái tăm đến đôi đũa.

1 Likes

Mày có vấn đề gì về đọc hiểu không thế em. Tao nhắc câu nào đến 3 chữ cái chưa.

1 Likes

Thôi xong đợt này, tụi này phá sản hết ấy mà :joy::joy: trong đầu chỉ có “đất luôn tăng” và nghĩ rằng sẽ kiếm đc tiền trên TT này. Dễ vậy sao Vni chỉ có 5% là có lãi.
Khoe chút: t thuộc 5% có lãi :slight_smile:

Thử xem :thinking: chưa biết chừng vn chưa phải ngoại lệ

Nói ngu thì lại bảo tự ái. Covid mình có bơm đc bảo nhiêu đâu mà đòi lạm phát. Gói cứu trợ, gói đầu tư công éo hiệu quả. M ko thấy lạm phát toàn dưới 4% à. Trong khí đó giá xăng TB tăng hiện 30%. Mấy thằng như mỹ châu âu covid nó in usd ra phát trưc tiếp cho người dân. Tổng lương tiền mỹ in trong 2 năm covid bằng lượng tiền in cả 50năm trước nên làm phát nó moi hơn 8%. việt nam mình h mới thúc đầu tư công, bán usd để neo tỷ giá, nhưng éo giữ đc tỷ giá đâu đó thằng fed nó còn tăng ls 2 đợt nữa, mình hêt usd để bán, thả trôi tỷ giá thì ối giời ơi. Hiểu chưa còn bò

Mua tài sản mà tích chứ còn j nữa. Vnd sẽ còn trượt dài

1 Likes

Quy luật kinh tế có con ông giời cũng vậy thoii, VN có là xá gì đâu đúng ko bác.

1 Likes

Đúng là chỉ lí thuyết. Ra mà xem mớ rau con cá cân thịt so với đồng lương đang ở đâu rồi nhé. Thằng Mỹ báo lạm phát 8% nhưng m có biết hàng hóa thực phẩm, xăng dầu, điện nước của nó tăng bao nhiêu % rồi không

Thằng ngu! VN còn đầy cách. Qtrong chiến lược của nhà nước là gì? Thả tỷ giá để đẩy mạnh xuất khẩu hay tăng lãi suất để ổn định tỷ giá

Thằng đó đầu toàn cát, tranh luận với nó làm gì. Lúc nào cũng bơm tiền :joy::joy:

Thầy pảy lỗ nh qá hoá điên r

M ngu lắm. Lạm phát nó tính 1 rổ hàng hoá. Giá thịt lơn giảm nhé0, tiền học phí giảm dó giãn cách ko thu đc nên lạm phát nó dươi 4%. Nói cứ cảm tính ,ko có tý cơ sở. Đồng vnd sẽ còn mất giá, cộng với đầu tư công thúc, room tín dụng 2023 sẽ ko thấp hơn 14%, thế mày ko mua tài sản h thì chỉ ăn mày hết. Hiểu chưa .

Năm sau áp lực nền GDP 2021 cao nên có dư địa cho tiền tệ, từ quý 3/2023 trở đi chứng khoán ngon.
Còn từ giờ tới đó mà ôm cổ phiếu thì ra bờ đê nằm :)). DIG về 1x, CEO mệnh giá

Mua bán tao show lệnh hô bán 8x rồi bạn? Tay nhanh hơn não?? Tao đã nhận sai khi quá tin A7, vẫn chốt lãi chứ kh lỗ. Từ đó về đây tao chỉ hô bán.
Vậy thì sai chỗ nào?