Tình trạng thiếu container rỗng - nhóm cảng biển, container (GMD VSC GIC DXP ...) sẽ đi về đâu?

Thời gian gần đây media liên tục bơm tin về tình trạng thiếu container rỗng có thể kéo dài đến tháng 3/2021.

Điều này sẽ khiến nhóm cảng vận tải biển và các nhà cung cấp container hưởng lợi. Một số cp đáng chú ý đoạn này như GMD, VSC, DVP, TCL, ILB … có tín hiệu hút tiền mạnh.

Đáng chú ý nhất là cp VSC khi mà các cổ đông liên tục gom hàng, CĐL đăng ký bán lại ko bán nữa. Điều này chứng tỏ giá VSC chưa thể dừng lại ở đây

1

Con VSC này ngon

chờ thời thôi bác

Bọn này có kinh doanh container rỗng đâu nhỉ

1 Likes

Cty con của nó là GIC kinh doanh container đó bác

DXP hfng tăng trưởng mạnh sắp tới. TOP xem xét thử đi.

dòng cảng biển sẽ ăn theo sự phục hồi của nền kinh tế thế giới

GMD HAH SGP các bác ạ

Mai GMD cho thấy khác biệt.

trước tiên là những cổ phiếu vận tải biển đã

Vận tải biển nó ko bền vì phụ thuộc chi phí giá dầu tăng phi mã. Những con cảng biển mới có giá trị tài sản cố định khủng. Như GMD, nó 8 cái cảng biển thì mới khiếp. Muốn xây 1 cảng biển, phải xin chủ trương đầu tư ở cấp Chính phủ hoặc Quốc hội, khó như mở hãng máy bay. Ko đơn giản mà GMD là vua cảng, 8 cảng biển.

GMD còn ngon đó bác

GMD là hàng đầu tư. Nó phù hợp với tổ chức và quỹ hơn là cá nhân

Theo chân big boy kiếm tý cháo rồi đá qua euro bác ạ

GIC là cổ phiếu cơ bản tốt. Nó phù hợp với chiến lược mua và nắm giữ.

1 Likes

GMD ngon quá nhưng dòng tiền đầu cơ vào nhiều, chỉ cần thị trường có biến là lại mất phương hướng ngay.

Đối với GMD thì phải mua vào và nắm giữ như các tổ chức thì mới có ăn. Còn mấy thành phần đánh T+ thì chỉ hòa vốn là cùng thôi. Nếu thị trường xấu thì chỉ có lỗ và lỗ.

HAH GMD SGP bộ 3 siêu phẩm ngành cảng biển, logistics

1 Likes

Hah xúc thêm được ko bác

Em vẫn hold bác ạ

1 Likes