TMT Hành trình 1xx cùng con Rồng Châu Á mới Việt Nam

Tốt cho những em góp phần bảo vệ môi trường, năng lượng xanh như TMT.

Nhưng tình hình hiện tại TMT thì các anh lái có thể đạp thêm vài cây floor tiếp ! Hihi

Người VN ngày càng mua nhiều xe hơi nhỉ

TMT là tương lai, cả một kỳ vọng rất lớn phía trước.
Ai nhìn thấy được và cùng kỳ vọng thì đầu tư đi cùng em nó.

Mình đang hy vọng bác Hữu sẽ thành công rực rở với những ước mơ chinh phục đỉnh cao trong ngành giống bác D. Thaco đã làm trước đây!

TMT có thể sẽ tận dụng TP xanh ngoài việc tận dụng chính sách kích cầu xe điện của chính phủ VN mới có hiệu lực.

Sắp tới đây kỳ vọng sẽ có chính sách cho vay ls 2%-3% đối với DN sx xe điện trong nước: VF & TMT !

https://vinfastauto.com/vn_vi/chinh-sach-uu-dai-thue-o-to-dien

Dài hạn không dám nói nhưng ngắn hạn 14-15 là có thể nhìn thấy được.

1 Likes

Chắc thế đó bác.

Các bác thích canh giá tốt mà vào.

Còn tương lai thì mình kỳ vọng TMT sẽ sáng rực rở!

Với VĐL 380tỷ thi thị giá cp TMT quá rẻ…

để có được một liên doanh xe điện với đối tác lớn và đang ăn nên làm ra GM- Wuling là một kỳ công!

Để có được giấy phép liên doanh sản xuất ở VN lại là một kỳ công khác của TMT!

1 Likes

Hiện nghe bảo Bắc Kinh TQ đã cấm taxi xăng, giờ toàn taxi xe điện thôi và VN mình thì khả năng cũng sẽ theo TQ ở HN & HCM vì cam kết net zero… có thể vì thế mà a.V mới mở hảng taxi để tăng doanh số bạn xe cho VF và đón đầu taxi EV ?

Sắp tới chắc chính phủ VN cũng áp dụng những quy định về khí thải để hạn chế xe xăng nhập khẩu cũ 5 năm về gây ô nhiễm môi trường…và ủng hộ xe điện như VF , TMT …?

Mình đã đề cập về cuộc cách mạng xanh và xu hướng thời đại không thể đảo ngược, nếu một nứơc nào không phát triển theo hướng xanh, nứơc đó sẽ dần bị đào thải vì sẽ bị FDI, FII từ chối, rút đi lẫn hàng XK sẽ bị các rào cản không xuất được.

Đọc báo cáo tài chính thấy đống nợ mất cả hồn

1 Likes

Hihi…đạp tiếp đi bác!
Thấy bác thám thính các pic của mình như tình báo CIA vậy đó! Hihi

Đi học lại nghiệp vụ bảo lãnh L/C ngoại thương đi!
Việc này bình thường trong kinh doanh XNK!
TMT nhập xe tải về phân phối thì có gì đâu mà to tát.

Nợ dài hạn mấy quý trước chỉ vài chục tỷ, rất ít nhưng Q4/2022 tăng lên 170 tỷ để chuẩn bị cho việc sản xuất xe điện GM-Wuling!

Ở VN mà cổ phiếu nào “ thơm” là các nhóm lại bày trò cấu kết với nhau , diễn đủ hết các trò …

Mình thì mackeno hết vì mình chọn cổ phiếu để đầu tư chứ không chọn lái để ăn thua đủ với bọn họ làm gì. Mình thích TMT về sx xe điện và kỳ vọng xe điện, xe tải ăn nên làm ra nên mình đầu tư vào TMT! Thế thôi.

Mình không quan tâm đến các thể loại lái xưa giờ ! Hihi

1 Likes

TMT hôm nay phi thiên nữa rồi bác ah

1 Likes

Gần hết tháng 3 rồi…đang chờ công bố chi tiết mẫu mã, giá bán xe điện mini…nhiều khi xe điện mini này lại thành thời trang cho giới trẻ và các cô gái như ở TQ.

Ở EU dân cũng rất chuộng xe điện mini để đi trong thành phố.

1 Likes

Tin quá tốt hỗ trợ tăng sức cầu xe hơi mới

1 Likes

Taxi điện chạy trong thành phố lớn

Lãi suất giảm và tiền dư thừa trong hệ thống sẽ khuyến khích cho nhu cầu vay sx kinh doanh hay vay tiêu dùng!

Vay bđs thì chắc phải đợt sau vì giờ các NH rất e ngại vay bđs và TP do bị kẹt quá nhiều.

Ông bà ta thường nói làm việc gì cũng không qua thời thế!
Thời thế tạo anh hùng!

Bác Hữu lần này thiên thời lại ủng hộ bác!
Kỳ vọng lần này bác Hữu nâng tầm TMT theo giấc mơ đeo đuổi bao nhiêu năm rồi.

CĐ TMT cùng đoàn kết và ủng hộ bác Hữu, ủng hộ sự phát triển lớn mạnh của TMT nhé!

Chính phủ VN không biết có theo chân Thái xây dựng cơ sở hạ tầng cho xe điện không nhỉ?

Các NH ưu tiên giảm ls cho lĩnh vực sx, tiêu dùng
Nên sắp tới sẽ kích cầu mua xe mới