TMT Hành trình 1xx cùng con Rồng Châu Á mới Việt Nam

Ờh, mình đang hold và mua thêm !
cp thanh khoản vậy mà lái liếc kéo xả gì ở đây ?

Gần 10 năm nay TMT chưa trở lại thật sự.

TMT là siêu cp năm 2023, từ năm nay em trở lại với việc kinh doanh huy hoàng.

Công việc kinh doanh thì có lúc rất khó khăn , có thời huy hoàng nên giá cp cũng sẽ biến động theo thời thế của cty. Trong đầu tư ck, Ai dự đoán phân tích đánh giá đúng thì phần thưởng sẽ dành cho họ

Bác có cp thì bán dùm đi, nhớ bán rẻ tí nhé…hihi

1 Likes

Ai mua TMT thì chắc chắn xác định hold vì TMT không margin cũng chẳng phải là cp lướt sóng, đánh lô.

Ai nhìn thấy tương lai sáng rực của TMT và kỳ vọng lớn thì mới mua tí TMT để buy & hold vì cp đa phần bác H & gia đình nắm chi phối!

1 Likes

image

1 Likes

TMT ngon thật tiếc là đã bỏ lỡ em nó. TMT chiếm dụng vốn tuyệt vời. Chủ pic có tầm nhìn đấy

1 Likes

TMT là hàng tốt đấy bạn. Chiếm dụng vốn tốt. Lại có kì vọng ngon do hợp tác làm xe điện giá rẻ với TQ. X2 là đúng dồi

1 Likes

Hihi…không phải chiếm dụng vốn bác ôi!
Bác nên tìm hiểu về ngành ngoại thương XNK và về L/C như mình có bình tí ở trên. Đó là nghiệp thông thường phổ biến quốc tế!

10 năm tình cũ TMT!

Thaco từ nhà máy lắp ráp xe hơi bé tí mà thành người khổng lồ nhờ lắp ráp xe cho các thương hiệu lớn trên thế giới nhưng thời xe xăng đang trở nên lạc hậu trên thế giới

TMT trên f này chắc chỉ có bác chủ pic và mình đầu tư thôi! Tốt quá…hihi

Chính phủ khuyến khích sx xe trong nước nên sẽ có chính sách ls ưu đãi 3% đối với DN sx xe trong nước va sẽ xem xét các hỗ trợ khác như đất đai etc…

Vậy Vinfast cũng sẽ đc vay ls rẻ hơn ls thị trường nhiễu nhỉ

https://en.vietstock.vn/2023/03/cars-in-viet-nam-not-coming-cheap-970-503683.htm

Nếu VF được hỗ trợ ls vay ưu đãi 3% thì sẽ giúp a.V rất nhiều trong thời điểm khó khăn này.
Đây là cách chính phủ hỗ trợ trực tiếp vào các DN SX có ngành nghề được ưu tiên.

Con này quý 4 lỗ tè loe , nợ vay ngân hàng cao khủng khiếp , triển vọng xấu mà giá tăng gấp đôi , quá ảo

Đang gom ah bác?
Lo mà canh gom đi, ở đó chim lợn
Nợ dài hạn tầm 25 tỷ mà cao gì vậy trời?
Cõn ngắn hạn là do mở L/C nhập xe bán như giải thích trong bctc bác không có đọc ah? Hihi

Đó là nghiệp vụ ngoại thương bình thường của các DN XNK …mà một bác khác cũng khg có kiến thức nhưng nhảy vô chim lợn đại để tỏ vẻ hiểu biết …vui …hihi

Bác qua giờ bám theo chim lợn mà hĩnh như bác không biết bác đang chim lợn gì và vì sao thế ?

Chim tiếp đi bác…mình chỉ giải thích đến đây thôi, mai mốt đề cập sau! Hihi

Anh lái qua nay vào pic chim lợn, nay vác hàng ra đè!

Đạp tiếp vài cây sàn luôn đi các anh…vui mà!

Ttckvn xưa giờ là thế, lái có mặt ở mọi ngốc ngách và đủ trò…hihi

Mới uống cafe, nghe nhạc xong quay lại thấy cục sàn ATC to tổ bố…hihi

Các anh định đạp sàn mấy cây, nói nhỏ cho em biết với ! Hehe

1 Likes

Vay mở L/C thì nghĩa vụ vẫn như vay thông thường nhé , về 10 là hợp lý

Hihi…nhóm bác đang bắt tay “ lái” muốn hốt hết hàng TMT đó ah?

Vào pic hù doạ rồi mang hàng ra phang là biết rồi
Xưa giờ mình gặp nhiều những nhóm lái giống vầy…ttckvn mà!

Tốt nhất đừng chim lợn hù doạ vì TMT không phải là hàng đánh lô, margin nên tính chất khác xa nhau lắm

Mấy cái lôi lên lỗ Q4, vay nợ nhiều …rồi hù như hù trẻ mẫu giáo…vui ghê!

Các bác ráng đạp đi …về 10 càng tốt, 5 thì càng tốt hơn! Hihi

1 Likes

Năm nay TMT là một trong những siêu cổ phiếu, thời thế vậy, có làm gì cũng không thay đổi được đâu! Hihi

Volkswagen announces five-year $193 billion investment plan as electrification gathers pace

PUBLISHED TUE, MAR 14 20232:42 AM EDTUPDATED 2 HOURS AGO

Elliot Smith@ELLIOTSMITHCNBC

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• The German automotive giant earlier this month posted a full-year 2022 operating profit of 22.5 billion euros, up 13% from the previous year, with battery and electric vehicle (BEV) deliveries rising 26%.
  • Overall delivery numbers declined by 7% due to “an increase in working capital due to supply chain and logistics issues.”

People look at the Volkswagen id buzz electric car during the press day at the Los Angeles Auto Show in Los Angeles, California, November 17, 2022.

Mike Blake | Reuters

Volkswagen on Tuesday announced plans to invest 180 billion euros ($192.6 billion) between 2023 and 2027, with more than two thirds targeting “electrification and digitalization.”

The German automotive giant earlier this month posted a full-year 2022 operating profit of 22.5 billion euros, up 13% from the previous year, with battery and electric vehicle (BEV) deliveries rising 26%.

1 Likes

Thời đại xe điện đang đến,
Một thời gian nữa EU sẽ chuyển toàn bộ sang xe điện vì luật cấm xe xăng, Mỹ & Asia cũng sẽ thế

1 Likes