VGT _ TNG - TCM - Tam mã Dệt may năm 2024

1 Likes

Như đã nói chia sẻ bên Píc về VEA…Đúng là việc nhận định đúng cổ và đúng thời điểm để ra vào nhặt một cổ nào đó cực kỳ quan trọng để quyết định thắng _ thua ….

=>Có một số a,e có nhắn hỏi VEA ; BFC và TCM cổ bạn đang nắm giữ đã tăng toàn trên dưới 20% rồi…… vào giờ Camerun lắm…. còn cổ nào dự có cơ hội cho nhịp tới không ? Câu hỏi quả là khó trả lời thật……

=>Với mình khi ra vào hay có chia sẻ a,e ….khi xem lại về cơ bản chuẩn ….như thước phim quay chậm…. có nhắc đâu đó trên này rồi. Vẫn quan điểm nhịp tới là của Dệt may

2 Likes

Xin chúc mừng một số a,c,e thời gian vừa rồi có quan sát và đã mạnh rạn đồng hành cùng mình cổ VEA …Ngay đầu giờ sáng VEA đã bứt phá trên 7% để cán mốc 44.x …quả là ấm lòng

4 Likes

VEA ngon quá, tôi tiếc là ko quan tâm nó đúng mực :joy:

3 Likes

Về Vea tớ cũng đã chia sẻ a,e trong Píc này khi ở vùng giá yêu thương quanh 37; lại quay lại 2 a,e TCM và TNG ….đoạn vừa rồi TNG bị đàn áp không ngóc lên…chỉ có đi ngang và giảm trong kho đó TCM tăng và bứt phá mạnh mẽ:

=>Để quan sát thêm TNG VGT xem có chạy bù vào tuần sau không ? Cho bằng chị …bằng em

2 Likes

VEA thấy tít cũng ác bác nhỉ ? Cũng leo từ 37 để lên 44.x cũng là Đẳng sờ cấp đó …sau chia sẻ mới chỉ từ ngày 15/5/2024

2 Likes

TCM có sàn 2 phiên nữa mình vẫn có lãi; phiên nay VGT đã có tín hiệu …. Liệu tuần tới TNG làm cây Ce không nhỉ ?

1 Likes

Nào …… chuẩn bị nhặt TNG nào ?

2 Likes

Kết tuần thế này là hoan hỷ rồi ….tuần sau tiếp tục tham chiến.

Kết phiên 24/5/2024, chu dù thị trường đi viện nặng nề nhưng BFC và VEA vẫn xanh mạnh…TCM có đỏ…nhưng LN vẫn quá ổn:

-BFC: 38.9 - 27.2 = 11.700 đồng/cổ
-VEA: 43 - 37.0 = 6.000 đồng/cổ
-TCM: 51.8 - 43.5 = 8.300 đồng/cổ

=>Vẫn cần mẫn để tuần tới canh thêm con Ngựa - TNG nữa….cho đủ bộ có anh có em….

Chúc a,e cuối tuần vui vẻ nhé

3 Likes

Nay tôi nhập chút tng thăm dò, giá ko đc tối ưu lắm;(

1 Likes

Tớ hôm nay không tý toáy mua hay bán gì đứng ngoài quan sát. Dự định bắt đầu tham chiến từ tuần tới; với vùng giá này cho thấy TNG khá hấp dẫn rồi. Phiên nay với hơn 7tr cổ sang tay cho thấy nhiều bác cũng đã để ý tới e nó

2 Likes

Cũng là may mắn giữa tháng 5 vừa rồi vớ được mớ cổ phiếu khuyến mại VEA - 37 và TCM - 43.5 nên đoạn tới rất tự tin để có động lực tham chiến theo dự tính đã vạch ra ….thị trường giảm lại là cơ hội tốt để tích luỹ cổ khuyến mại cho nhịp tiếp theo.

3 Likes

Hàng Dệt may, trong 4 tháng/2024, trị giá xuất khẩu nhóm hàng này là 10,42 tỷ USD, tăng 6,7% (tương ứng tăng 0,66 tỷ USD) so với cùng kỳ năm trước. Trong đó, xuất khẩu nhóm hàng dệt may sang Hoa Kỳ đạt 4,4 tỷ USD, tăng 5,7%; Nhật Bản đạt 1,26 tỷ USD, tăng 11,3%; EU (27 nước) đạt 1,14 tỷ USD, tăng 0,1%; Hàn Quốc đạt 1,01 tỷ USD, tăng 2,4% so với cùng kỳ năm trước

5 Likes

Dệt may TCM TNG VGT thực sự rất mạnh đoạn này. TT ổn định trở lại dòng dệt may lại tăng tiếp

3 Likes

Như đã nói ở (Trang 166) đó bạn. Cổ ngon thì nhắn nhủ chia sẻ a,e quen biết hay cùng theo dõi tương tác với nhau…. để cùng nghiên cứu. Còn việc mua hay bán là tự quyết định ….và tự chịu trách nhiệm với hành hành động của bản thân (Lời ăn….Lỗ chịu).

Tớ và bạn cũng đã hiểu nhau qua một số mã như bác biết tớ đã ăn đậm đà kha khá từ cuối năm 2023 đến nay……

Với riêng VEA thì tớ cũng đánh tiếng, chia sẻ nhắc khéo một số a,e quen biết gần (01) tuần khi em nó vờn lên, vờn xuống ở vùng giá quanh 37.000 đồng/cổ ….trước khi em nó cán mốc 44.x cuối tuần qua. Mình cũng tranh thủ chỉ nhặt được có hơn 54.000 cổ giá 37 vứt đó để phòng thân thôi. Xác định là cổ phòng thủ.

=>Còn năm nay vẫn xác định đoạn này là sóng mấy mã Dệt may như đang tính canh nhặt có nhắc ở trên…. và TNG VGT là trong số đó tuần tới này.

4 Likes

Chuẩn không cần chỉnh mà bác

3 Likes

Mong TCM thứ 2 đi ngang để canh lên tàu

2 Likes

[quote=“f568f568, post:179, topic:787175”]
Còn năm nay vẫn xác định đoạn này là sóng mấy mã Dệt may

2 Likes

Mong là nay có cơ hội để lên tầu cùng Bác. VEA dư địa chắc còn nhiều. TNG thì chưa kịp lên. Nay hy vọng sẽ cơ cấu 1 số mã hàng TT sang hàng của Pro. Mua mới TNG và gia tăng VEA

2 Likes

=>VEA lúc tớ gợi ý a,e quan sát tham khảo có giá chỉ có: 37 và 36.8 thoải mái nhặt hơn (01) tuần trước…Đến nay mỗi cổ chén ngon lành trên dưới 9.000 đồng/cổ rồi kìa …cứ nhìn bảng điện tử đang thể hiện thì không thể nói phét được (đã cán mốc 46.500 đồng/cổ tính đến 09h11, ngày 27/5/2024).

=>Với TCM tớ cơ bản đã đủ cơ số giá gốc 43.5 rồi. Nên yên tâm ngồi ngắm TK, bất chấp TT có tăng hay giảm lúc này.

=>Còn với VGT thì cứ nghiên cứu để tự quyết…. Cũng có thể VGT phải qua 20.x nhiều bạn mới để ý…. Để xem nhịp tới thế nào.

2 Likes