TNT - Kim cương từ "Cát"

Trong phần thuyết minh của BCTC quý 4/2023 nó có ghi đấy bác, 138-139k/m3 cát giá vốn. Bác chủ thớt chạy sang HPX rồi.

1 Likes

Game thì vẫn phải dựa vào nển tảng doanh nghiệp để đầu tư, không phải cứ game là lao đầu vào.

1 Likes

HPX đầu tư tốt hơn TNT, em chuyển sang HPX từ giá 6.x rồi bác. TNT để đầu tư vẫn tạm ổn, các bác nào muốn biết lý do tại sao chuyển và tại sao đầu tư HPX tốt hơn thì inbox.

1 Likes

YEG được cái giảm sâu và là cổ phiếu ngành công nghệ. AAV đầu tư dài thì được chứ thấy YEG bác hót kinh quá ạ !

1 Likes

Tình hình thực tế giá BĐS Gia Lâm, Hà Nội. Trên sàn ae táng cp BĐS kinh quá, ưu tiên doanh nghiệp nào có quỹ đất lớn quanh Hà Nội như: HPX, NHA mà giá cổ phiếu giảm rẻ. NHA thì giờ ko mua nữa.

Lý do tại sao vậy bác ?

1 Likes

TNT để đầu tư vẫn tạm ổn, các bác đã cắt hết chưa ?

Khả năng ngắn hạn sang tuần sẽ chỉnh tiếp cùng dẫn dắt dòng BĐS: DIG, DXG.

1 Likes

Phiên này phản ứng vậy là tốt rồi, đáy dòng BĐS rồi. Múc, TNT sẽ đi sau do thành khoản thấp

Các ae nào đầu tư dài hạn, bóc tách doanh nghiệp muốn vào nhóm của em thì vào tường trang cá nhân nhé.

Đấu giá đất ven Hà Nội vừa mới gần đây.

1 Likes

BĐS ngon, doanh nghiệp nào có quỹ đất lớn quanh Hà Nội như: HPX, NHA mà giá cổ phiếu giảm rẻ là múc mạnh cất tủ. Sẽ phi tăng mút chỉ !

1 Likes

Múc TNT, kỹ thuật ngắn hạn nay ổn hơn rồi. 20 ha Kiêu Kỵ, đất Giá Lâm đang tăng kinh lắm

TNT đầu tư tạm thôi mặc dù RNAV tài sản rất khủng. Đất của nó nhiều yếu tố không bằng đất của HPX, NHA; Trừ vị trí nghe qua thì hơn.

Các ae nào đầu tư dài hạn, bóc tách doanh nghiệp muốn vào nhóm của em thì vào tường trang cá nhân.

HPX, TNT, NHA múc tất, phi hết thôi bác. Đại sóng ngành BĐS có khi tới rồi đấy, bên ngoài giá nhà đất tăng khủng khiếp đúng như bác nói. Chen nhau mua bẹp ruột !

Con này có 20ha ở gia lâm mà đất đang sốt như lên đồng, vậy mà cổ của nó lẹt đẹt quá

Tài sản thì rất tốt, vấn đề nằm ở chỗ khác. Kiêu Kỵ, Gia Lâm chưa chắc đã đủ vốn để làm nếu vấn đề ở trên không được giải quyết. Em không nói xấu cổ mình đã PR, ae nên cơ cấu sang: CSC, HPX, LSG, PDR.

HPX, NHA của bác thớt tăng cũng kinh đấy. TNT thanh khoản rất thấp nên tăng sau tý thôi !

1 Likes

Về kỹ thuật thì đúng là vậy, còn về đầu tư dài hạn thì nên cơ cấu đi bác. Thực tế giá BĐS tại Hòa Bình vài ngày trước, bác cầm TNT thì nắm thêm thông tin này.

1 Likes