Toang cả làng rồi

, ,

Các cụ ở trên cứ im im, để các cháu giết nhau thê thảm thế này .Nuớc ngoài nhìn vào chắc không 1 lần dám quay lại mất.
Nay thủng 960 thì xác định luôn nhé

1 Likes

Tôi đã nhận định về 920 mới có nhịp hồi ra hồn rồi. Khả năng cao nay ko thủng thì mai thủng là chắc chắn. Ae thoát hàng rồi cover lại vẫn kịp. Cứ giữ hàng thì đi xa ko có ngày về.

Đã chắc 920 chưa bác

~920 là ngắn hạn, Trung hạn là ~850, dài hạn ~750

Nước ngoài 2-3 năm nữa ko thoát được!
Nhỏ lẻ ko mua (vì chết gần hết - tiền rút ra) thoát kiểu gì!
Sắp tới là Quỹ ngoại và tự doanh cty ck đánh nhau vỡ đầu luôn!

NĐT cá nhân được lợi là gửi lãi suất 36 tháng với mức khá hấp dẫn 8.3% (và sắp tới lãi suất khả năng còn tăng tiếp)!

rút tiền thoát sòng nhanh các bác sắp Wc rồi. sòng này ko ai bảo vệ các bác đâu.

Thế thì còn thủng nữa bác à ,hòn tuyết lăn mạnh

Tôi thoát hết hàng từ phiên hồi cuối tháng 10, hôm 4/11 có cảnh bảo ae rồi. Ae ko tin, thấy xanh 2 hôm kiểu gượng ép mà vào mạnh quá. Khổ thân ae.

Đoàn Đội biết gì mà không im im, phá nát vĩ mô, chán!

Nóii đúng nó là sụp đổ domino, còn hòn tuyết nó càng ngày càng bé lại vì quy mô vốn ngày càng nhỏ đi do tiền rút ra và giá cp ngày càng giảm!

Nát gáo :joy:

Short mạnh đi ae

Bác sai rồi. Tôi ko nghĩ thế. Chuyện giảm thế này là về đúng giá trị thực. Đó là cần thiết. Vì TTCK của chúng ta đang tăng trước nhanh gấp vài lần tốc độ tăng trưởng của nền kinh tế. Chưa kể các công ty phát hành, tăng vốn vô tội vạ. Chỉ ae nhỏ lẻ ko biết là chết hết thôi. CEO hôm kia tăng trần nhg lệnh bán 50k liên tục. Chỉ có ae mới thì ko nhìn thấy thôi.

HPG năm nay lãi được 10 ngàn tỷ, vốn hoá hiện tại hơn 70 ngàn tỷ, tức p/e = 7, bình thường bọn thép p/e= 5 là cao

Kinh tế thị trường Quốc gia nào cũng vì lợi ích của QG đó, cứ nói giá trị thực thế nào là giá trị thực? Kiểm toán đều đa số bố láo, theo HĐ ký với Cty phát hành Cổ phiếu hoặc Trái phiếu.

Cứ nói giá trị thực, nếu thực thì mua CP chỉ để nhăm nhăm chờ cổ tức cuối năm là cùng.

1 Likes

Cứ mấy công ty bđs đất lớn mà vô tiền, không còn gì vẫn còn đất lấy ra chia, chứ vô vốn mấy ông sxkd chưa biết sổ sách mấy ông như nào so với thực tế

Bác nào tự tin vỗ ngực ra định giá được tài sản công ty ra đây đàm đạo với tôi .

Tư duy đó là chết đó bác. uptrend thì ok chứ downtrend là bác đi xa ko có ngày về. Càng quỹ đất to càng chết nặng ở thời điểm này do càng to càng vay nhiều.

Media đang đưa tin 6,8% dân số mở tk chứng khoán kìa. Mẹ bọn mất dạy toàn đưa tin bố láo lùa gà thôi.

Đến thành viên HĐQT còn áng áng. Trong gia đình mình nghĩ vợ lấy được mình chắc ok lắm, nhưng có khi bà vợ chán ngán đến tận cổ, kiểu lấy ông cho con có Bố!