Tôi lãi 46% sau T+2.5 nhưng không bán. Mời quý vị thưởng ngoạn siêu phẩm. Việc mua-bán tuỳ duyên nhé

,

Tôi lãi 46% với mã DDG sau T+2.5 nhưng không bán. Tôi còn mã nữa là VIP chưa tăng phù hợp để đầu tư giá trị kết hợp tăng trưởng:

1. DDG mã này đầu cơ nhưng tôi khuyên đừng bán DDG vì nó rơi từ 43 về 5.4 thì điểm cân bằng phải là vùng giá 16-18.

2. Cổ phiếu VIP hưởng lợi lớn khi giá xăng dầu giảm liên tục nên Quý 2 này chắc chắn VIP báo lãi lớn. Quý 2 năm ngoái VIP báo lỗ vì giá xăng dầu lúc ấy vượt 33k/lít.

VIP đã kí hợp đồng vận tải với giá cao cố định. Bây giờ giá xăng dầu giảm mạnh tiết giảm được chi phí, tăng lãi.

LƯỢNG TIỀN MẶT CỦA VIP LỚN BẰNG VỐN HOÁ nên lãi từ tiền gửi bank ngày càng lớn, CÁC TÀI SẢN KHÁC COI NHƯ CHO KHÔNG, vay nợ = 0. VIP tài sản cố định 1800 tỷ đã khấu hao xong tới 1300 tỷ rồi. Khấu hao xong nhưng giá tàu cũ trên thị trường hiện đang tăng giá rất mạnh gần bằng giá mua tàu mới hồi xưa. Năm nay VIP bán thêm 1 tàu tiếp tục báo lợi nhuận kỷ lục vượt năm ngoái.

P/s: Quý 2 này lợi nhuận của VIP bùng nổ vì 4 nguyên nhân: core chính tiếp tục tăng trưởng, lãi từ tiền gửi ngân hàng tăng mạnh, chi phí khấu hao ngày càng giảm vì đã khấu hao phần lớn tài sản cố định và tiết giảm được nhiều chi phí nhiên liệu vận tải. Chờ và thấy !

2 Likes

VIP là dạng cổ phiếu giá trị kết hợp tăng trưởng, ngành nghề gặp thiên thời, tài chính lành mạnh. Không có điểm gì để chê

3 Likes

VIP nghe cái tên đã thấy chất VIP. Quá chất. Hàng này anh bật mí thêm nhé. Em hơi lơ mơ ngành vận tải biển. Mong được đại ca thông não

2 Likes

Nó khấu hao hết tàu bè rồi chất thật

1 Likes

VIP ngành nghề đang gặp thiên thời, tài sản rất lớn, CHỈ TÍNH TIỀN MẶT ĐÃ BẰNG VỐN HOÁ MUA CẢ CÔNG TY TRÊN SÀN, vay nợ = 0. Chia cổ tức bằng tiền. Mục tiêu giá 2x là rất bình thường

1 Likes

Thanks đại ca. Em sẽ ngâm cứu thêm

2 Likes

em cũng rất giỏi, có cái anh cũng phải học từ em

1 Likes

Ko có gì đại ca ạ. Em sắp vào đại hội cổ đông DRH. 3 anh em ta gặp nhau. Đại ca Cường đồng ý rồi kk :sweat_smile:

1 Likes

Bác bob pk vậy

3 Likes

ok người anh em

Giá xăng dầu tháng 4 giảm rồi gần đây tiếp tục giảm liên tiếp ==> VIP hưởng lợi

2 Likes

cưng vào HĐQT DRH á :sweat_smile:

1 Likes

chắc em ấy đi họp cổ đông thôi chứ vào HĐQT làm chi cho cực

1 Likes

Để xem.

VIP lên 2x vẫn còn rẻ

1 Likes

tất cả đều đẹp, chỉ là giá không tăng thôi. :cold_sweat:

Báo cáo tài chính thì ngon, nhưng nếu bạn biết thì giải thích giúp tại sao họ lên kế hoạch doanh thu lợi nhuận năm nay giảm thế nhỉ?

3 Likes

Công ty nào gốc nhà nước chả thế bác. Họ phải đặt lợi nhuận thật thấp để vượt xa, được khen thưởng các kiểu.

3 Likes

VIP được cái năm nào cũng trả cổ tức đều đặn, giá vẫn còn thấp. Ít nhất là hơn mấy ông ngân hàng cứ khoe lãi mà chả thấy đồng cổ tức nào.

2 Likes

Cụ nói thế anh Minh xoài STB lại nhột kakaka

Đứng giữa đại hội cổ đông nói to dõng dạc: “ông có tài mà không có đức thì nghỉ đi, 8 năm cổ đông đi đòi cổ tức, doanh nghiệp tăng lãi mà không chia cổ tức”.

3 Likes