Tổng hợp vĩ mô, thăng hạng, định hướng chiến lược vnidex, câu chuyện quan trọng của lịch sử

Sáng nhổ chiều liếm,loại mày đéo khá được.

2 Likes

Ko để mãi đc, để kinh tế rất yếu rồi sẽ phải trả giá nhiều thập kỉ

26 Likes

Ttck trong sạch phụ thuộc vào cách quản lý của cp. Tại sao bao năm ckvn vẫn ở cái mốc 1200 lên tý nó đập tụt lại , công này ko ít của các cty ck coi nhà đầu tư là những con bạc thì bank nó còn đất sống. Ở đây nó ngoài khả năng của ndt mà phải là cp làm trong sạch môi trường

2 Likes

Thầy ơi, CEO và DIG nên gia tăng mã nào để tích sản ạ

Em vừa cũng mới vay bank đây, đúng là đủ các loại phí nên đội lên 12-14% cho doanh nghiệp, làm ăn thì hậu covid mọi nhà mọi người thắt chặt chi tiêu nên doanh thu giảm, giờ làm chỉ nuôi nv với nuôi lãi đủ mệt chứ nói gì đến phát triển, nên như A7 nói thị trường vốn phải làm trụ đỡ thay thế cho bank thì đất nước mới đi lên mạnh mẽ được. @sieucophieu12345

5 Likes

Như nhau.

14 Likes

Lại một bài viết kinh điển nữa của a7, muốn đưa đất nước phát triển nhanh và mạnh thì việc khai thông thị trường vốn là điều bắt buộc. Nếu không làm nhanh các doanh nghiệp Việt Nam đã thua và sẽ tiếp tục thua ngay tại sân nhà. Chí phí vốn quá cao lại đa phần la vốn ngắn hạn không thể nào cạnh tranh được với doanh nghiệp ngoại. Chính phủ đã nhìn thấy vấn đề này nhất là thủ tướng ông đặc biệt quan tâm đến thị trường chứng khoán nên mới có cuộc thanh lọc mạnh mẽ này. nếu thời gian trước tin đồn bắt bớ một ai khác có ảnh hưởng tiêu cực đến thị trường thì thời gian tới tin bịn bắt thực lại có ảnh hưởng tích cực đến thị trường.

12 Likes

Cái gì cũng ko thể để phụ thuộc mãi thế dc , trong khi mặt bằng thế giới nó đã chứng minh hết rồi duy chỉ vn mình do chưa để ý hết tầm quan trọng của ttck nên mới để ì ạch bao năm , giờ tg phẳng cp cũng phải nhận ra có điều ko phải 1 sớm 1 chiều . Dấu hiệu thời gian này cũng đang thể hiện động thái tích cực

Nếu không có thầy A7 vạch đường chỉ lối cho những nđt mới chân ướt chân dáo bước vào cái thị trường chưa minh bạch và còn chưa gỡ hết rối thì tẩu hoả nhập ma, bảo sao 95% là thua lỗ, đợt rồi nếu không có tư duy A7 chắc em cũng cắt lỗ đúng bẹn rồi… may mắn biết đến A7 nên em luôn vững tin. Đúng là chẳng phải học đâu xa mà cứ đi theo người giỏi, có tâm có tầm lại hào sảng thì còn gì may mắn hơn. Học phí là phải trả giá bằng rất nhiều tiền nhưng có thầy A7 rất nhiều người không mất học phí mà lại còn đầu tư có lãi thậm chí hàng trăm tỷ. Một lần nữa cám ơn thầy A7 đã truyền lửa và cảm hứng cho nđt F0 như chúng em được mở rộng tầm nhìn.

11 Likes

VN cần 20% dân số thoy thì VNindex lên tận 5.000 thầy ơi

1 Likes

Đợt này thấy cp quan tâm tới thị trường vốn và đang làm rất quyết liệt nên nđt cũng cảm thấy yên lòng hơn.

1 Likes

Muộn rùi ngủ thui thầy ơi, thầy giữ gìn sk để động viên ae lúc hoảng loạn vừa rùi ms ăn đk bằng nần chứ thầy, cảm ơn thầy nhiều!

1 Likes

Có cái lạ ttck dễ có đến 2/3 cty ck là của bank , 1 thằng làm ăn xúi người đầu tư thành những con bạc sát phạt nhau trên sòng làm tt méo mó , thì làm sao dn và nhà đầu tư ko phụ thuộc vào bank

1 Likes

Công ty chứng khoán là của bank, các doanh nghiệp cần vốn cũng phải vay bank, trái phiếu doanh nghiệp bank cũng nắm phần lớn. Hiện thực là thế đấy, đó là lý do mà bank chiếm tới 42% lợi nhuận. Một thị trấn nhỏ có đến hàng trục chi nhánh bank, làm bank dễ mà lại nhanh giàu. Nền kinh tế thế mà không mau đổi mới khơi thông thị trường vốn thì mãi lẹt đẹt. Cứ nhìn philipin thì biết bao nhiêu năm vẫn dậm chân tại chỗ. Chính phủ ta đã nhận ra vấn đề nên mới có sự quyết liệt như bây giờ. Hãy tin ở chính phủ, hãy tin vào một tương lai tươi sáng cho Việt Nam.

13 Likes

Mong đây sẽ là khởi đầu tích cực và quyết liệt cho cái quý đầy biến động này

Thằng lợn óc c.hó cắt lỗ xong quay ra cắn,loại hèn hạ tiểu nhân như mày biết thế bố mang bao cao su còn hơn đẻ ra loại súc vật như mày,kaka

các cụ đi chân lạnh toát, mai múc xúc để tiễn 2 a

Thầy ơi thầy thấy e margin bằng vay bank với vay ae người thân bạn bè được ko ạ. E nhờ các cụ cắm sổ mà không được :blush:

Tư duy về kinh tế của A7 đỉnh cao quá. Nhìn xa thực sự. Phân tích rõ ràng, cụ thể. Kẻ ngu cũng có thể nhận ra được con đường phía trước

2 Likes

Em vẫn ngưỡng mộ tư duy và tầm nhìn của anh. Đợt này giá đẹp quá ngoài DIG CEO nhập thêm DRH đc ko a.