Tổng hợp vĩ mô, thăng hạng, định hướng chiến lược vnidex, câu chuyện quan trọng của lịch sử

Hay quá , chuẩn quá thâỳ ạ ! Những nhận định của thầy cực kỳ sâu sắc và uyên bác .

Tương lai thôi bác ơi, lũ trẻ bây giờ tiếp cận công nghệ, sách vở nhanh lắm

Em đã theo Thầy quảng đường dài, vẫn cố giữ tới giờ dù đã quá xa bờ, sợ cháy tk nên phải vào tiền bù MG, giờ vẫn còn vào dc bình giá nhưng cũng lo. Xin hỏi Thầy có nên sài hết MG đoạn này. E cảm ơn!

Cái hay của A7 là viết một vấn đề phức tạp dưới góc nhìn mà ai cũng hiểu được. Thực sự rất khâm phục anh.

15 Likes

Thắng trận này nhiều nơi có tượng A7. Việt Nam là cái ao quá nhỏ cho LFI vẫy vùng, tầm cụ 7 chắc phải vươn ra thế giới mới làm khó được cụ. Kkk

3 Likes

Hạn chế thôi

17 Likes

Không tóm tụi này thì có khi VNI mãi mãi chỉ lấy mốc 1200 làm chuẩn thôi.

9 Likes

A7 ơi cho con hỏi L18 chơi đc ko ạ

Phải lão luyện mới dùng MG và chỉ dùng ở vùng đáy thôi, QTRR cứ 3 tháng trả MG. F0 không nên dùng hoặc chỉ 5-10% thôi. Còn tôi thì quen dùng MG rồi.

6 Likes

Đây! Liên thông cho LFI qua NYSE luôn, ae ta làm chuyến công du định giá vài công ty luôn hầy :joy:

7 Likes

Ngon

13 Likes

Mấy bố Việt Nam ra tt thế giới sau lò luyện A7 ông nào nhìn mặt cũng lạnh tanh, dái to như quả dứa! Kkk

8 Likes

A7 cho em hỏi cái này lạc đề, nếu không tiện trả lời thì thôi ạ.
VN đi theo hướng gia công thuê thì xuất siêu càng tăng, vĩ mô có ảnh hưởng nhiều không ạ?

1 Likes

Xin nhận của đệ tử 1 cái cúi đầu :smiley:

3 Likes

Như nào định nghĩa được giàu sang?
Có khó gì đâu khi có hàng
Năm mươi, giá đó mua nhiều chút
Hai năm - năm lít thế là sang!

Cứ mua DIG giá này 2 năm nữa sẽ có du thuyền, nhà lầu, xe hơi

6 Likes

Khơi thông đc thị trường vốn, chi phí vốn đến các dn thấp thì VN sẽ nhanh chóng hóa rồng. VN khó cạnh tranh vì chi phí vốn cao quá

38 Likes

TTCK thật sự là một sáng kiến vĩ đại của nhân loại, nơi đồng vốn luôn được tuần hoàn giữa người thừa và người thiếu, dư địa phát triển còn rất lớn, A7 chính là người đặt nền móng cho một tấm gương đầu tư vĩ đại tin tưởng vào giá trị DN làm ăn tử tế sống tử tế

3 Likes

Giả sử tôi có 1 tỉ đang cần làm giàu
1 - cho bank vay 6%/1 năm, bank cho dn vay lại 10%/1 năm. Dn đang gặp khó khăn mà cõng lãi vay 10%/1 năm
2 - dn phát hành thêm cổ phiếu 1 tỉ cho dự án ngon thì thực tế tiền vẫn đổ vào dn nhưng với mức phí cực thấp (phí chuyển khoản vào tk ck, phí mua ck,…) chưa đến 0.2%

TH1: tôi thực tế cũng chỉ có ăn đc lãi 6%/1 năm ngoài ra tôi chả đc gì
TH2: tôi được cổ tức, được giá phát hành. Ngoài ra tôi được một cái là TRÍ TUỆ

Như vậy nếu ttck được khai thông thì tôi sẽ được cả TIỀN và TRÍ

Cái TRÍ nó với là cái lớn hơn mấy đồng lãi vay 6% phải không? Giả sử rằng cả nước đều gửi tiết kiệm thì cả một đất nước cái đều có cái đầu không hoạt động à?

11 Likes

Cả chi phí đáo hạn, bảo hiểm, bôi trơn…
12-15%

23 Likes

Nhưng nếu cả đất nước đều đầu tư thì có nghĩa rằng cả đất nước đầu luôn luôn làm việc. Như vậy mới đúng với bản chất phát triển của 1 con người: Sức khoẻ chân tay+sức khoẻ não

Cả đất nước toàn người khôn thì với đánh lại với nước ngoài, làm ăn ra bên ngoài chứ? Đi thâu tóm amazon, dell, apple, hoa way, tesla, lào, cambodia chứ???
Hỏi tại sao dân Mỹ nó khôn hơn dân mình? Vì bọn trẻ con nó cũng biết pe là gì

8 Likes