Tổng kết 2021 đệ A7 bị A7 lùa bán xe bán nhà....điên cả lũ

Giáo sư hàng đầu việt nam đã phát hiện ra Những tên chửi a7 có 1 điểm chung là nghèo , hèn , ngu ,tầm nhìn 3 ngày…oi

Mục đích bạn là đi cà khịa hay học hỏi người giỏi hơn bạn! Bạn đừng làm mất thời gian, bắt người khác nói chuyện cách riêng của bạn. Và tôi nói nhanh và luôn ở đây, có nhiều a e bám đuổi theo phương pháp đầu tư giá trị doanh của A7, mặc dù chưa là học trò chính thức chị qua youtube, qua sách nhà đầu tư 1970, hay qua các bài viết nhận định kinh tế của A7 mà hiểu đc, cảm nhận sâu sắc kinh tế Việt Nam qua từng giai đoạn kinh tế. Khi hiểu thì mới có niềm tin với A7, vì kiến thức vĩ mô a7 cho đi hoàn toàn khác với sách vở ngành kinh tế dạy. Đó toàn kinh nghiệm xương máu của nhà đầu tư đã từng thất bại khi ko biết nhìn ra thời thế mà ko ai dạy cho, để rồi doanh nghiệp mình phá sản còn 300 triệu và 1 đống nợ. Sau đó là quá trình A7 làm lại đi lên x300 tk là câu chuyện rất ít người làm đc, và sự ngưỡng mộ ko chỉ có mình tôi. Tôi chưa có may mắn gặp đc A7, nhưng tôi biết kiến thức A7 cho đi giúp đc rất nhiều người x2,x3 tk chỉ trong thời gian ngắn trong đó có tôi. Và cạm bẫy lừa lọc mất tiền trên thị trường ck rất nhiều phải đánh đổi tiền bạc và nước mắt mới có đc bài học. Và ko phải ai cũng là người tử tế, có lòng tốt, sẵn sàng chỉ dạy, ko có chút giấu nghề như A7 trên 1 thị trường ck việt nam đầy những sự lừa đảo từ dễ nhìn cho đến tinh vi!

1 Likes

Viêc bắt các lãnh đạo cty lừa đảo như flc , ros ,anh dũng …vvv . Sẽ làm dòng tiền chuyển hướng vào Những cty làm ăn đàng hoàng, lãnh đạo có tâm như l14 , ceo , dig … l14 sẽ là tesla của viêt nam…,…111

1 Likes

Rãnh rỗi quá sinh nông nổi hả cưng ? :rofl: :rofl:

kiểu bơm tiền đầu tư 5 đồng tiền mới làm ra dc 1 đồng. đánh đổi chấp nhận lạm phát bơm vào để cứu doanh nghiệp cứu nền kinh tế hà hơi thổi ngạt cho cụ thở oxy còn hơn là ko bơm thì cụ đăng xuát khỏi Trái Đất.
SỰ NGUY HIỂM KHI TIỀN MẤT GIÁ
Xã hội làm ra được 1 đồng thì tiền trong XH tăng lên tới 5 đồng. Tỷ lệ M2/GDP của Việt Nam đang cao hàng đầu châu Á. Đất tăng gấp đôi gấp 3 là còn ít.
Có những thứ to lớn tưởng chừng không phải việc của mình nhưng tới giờ mới thấm, cắm đầu đi làm mà không quan tâm gì những chuyện này, không đầu tư BĐS thì lương có tăng nhưng vẫn mãi nghèo. Người giàu càng nhiều tài sản lại càng giàu. Thế nó mới đau.
Tiền mặt chính là “Tiêu Sản” chứ Không phải là “Tài Sản”
ở VN Tăng trưởng cung Tiền luôn lớn hơn GDP và Lạm Phát:
tỉ lệ Cung Tiền M2/GDP của VN là cao nhất so với các nước khác trong khu vực:
(tỷ lệ này của Việt Nam là 175% còn ở các nước tương đồng trong ASEAN-5 chỉ là chưa tới 130% đối với Malaysia và Thái Lan, 63% đối với Phillipines và chưa đầy 40% đối với Indonesia. Tỷ lệ M2/GDP của Việt Nam vào thời điểm cuối năm 2020 là khoảng 190%.
Trong vòng 10 năm gần đây: giai đoạn 2011-2020, tốc độ tăng cung tiền của Việt Nam trung bình gần 16%/năm : Trong khi đó tăng trưởng GDP thực trung bình giai đoạn này chỉ là 6%/năm, còn tăng trưởng GDP + tỷ lệ lạm phát trung bình chỉ là 11,4%/năm.
Tức là trong vòng 10 năm qua: ai gửi ngân hàng với lãi suất < 11,4% thì coi như tiền bốc hơi, còn ai vay tiền với lãi suất < 16% thì coi như ko phải trả lãi (vì đồng tiền mất giá hằng ngày)
(Nguồn: https://m.vietnamnet.vn/.../tien-mat-trong-dan-o-viet-nam…)

• Xét trong khoảng thời gian 20 năm:
    Cung tiền M2 năm 2000: 222,882 tỷ VND
    Cung tiền M2 12/2021 : 13,402,097 tỷ VND
    (nguồn số liệu : Dữ liệu kinh tế vĩ mô Việt Nam, Dữ liệu kinh tế vĩ mô Thế giới | VietstockFinance)
    Tính trung bình thì lượng cung tiền tăng khoảng 23%/ năm trong 20 năm, sau 20 năm cung tiền tăng 60 lần.
    Một mảnh đất năm 2001 có giá 100 triệu thì năm 2021 sẽ có giá 6 tỷ. Năm 2041 mảnh đất đó có thể sẽ có giá 360 tỷ.
    Nguồn Lucy Nguyen
2 Likes

Cảnh báo về cổ ngân hàng. Bấm để xem chi tiết…

Em lính mới. Thầy cho em theo với ạ!

Thầy trả lời đi

Ngâu, bị dắt mũi

Thầy bị bóp mõm, chổng đích nhưng lại kg sủa được.

Theo phong văn 7 mõm già.

Bán nhà bán xe điên cả lũ

:rofl:

năm ngoái thầy A7 còn chửi nhau với mình, bây giờ thầy A7 và các học trò đệ tử của thầy A7 đâu rồi nhỉ? https:/m.facebook.com/story.php?story_fbid=868270867911026&id=100041843625742&mibextid=qC1gEa

bạn trích dẫn bài của mình nhưng lại chỉ nói 1 phần của bức tranh: nếu đọc bài 15 và 16 mình viết 02/2022 đến 04/2022 sẽ thấy mình dự báo cổ phiếu và 06 loại bds lởm sẽ tạch. ai không nghe theo mình thì ân hận

Đất cũng chững khác kẹc j đâu mà chém cụ.

Đất ss nó còn éo cho chuyển đổi tách thửa thì fai full đất ở, hạ hạn mức còn tốn đống time. Cũng tan xác

1 Likes

đệ tử A7 nên cảm ơn mình: vì nếu nghe nghe theo mình thoát chứng khoán từ đầu năm 2022 khi VNindex ở mốc 1500 thì đã không bị chia 3 chia 4 tài sản.

Đây là đoạn trao đổi giữa mình và A7: lúc đấy nhiều đệ tử A7 vẫn u mê chưa tỉnh ngộ: vẫn tin theo thầy A7:

Ai không nghe theo mình thì ân hận.

Tuy giỏi, nhưng vẫn còn thiếu 1 thứ quan trọng.

1 Likes

Riêng ông này thì Điện :rofl:

2 Likes

chú có kn đất.nhưng chú bảo đất vd4 hà nội nhà chú phải tăng hơn đất kcn tỉnh lẻ.chưa cao đâu em.mở mắt da dòm đời đi. :laughing: