Top 4 cổ phiếu bất động sản chuẩn bị tăng giá cực mạnh sau lễ 2/9

, , ,

Top 4 cổ phiếu bất động sản chuẩn bị tăng giá cực mạnh sau lễ 2/9.

• Thị trường đang chuyển pha tăng từ pha 2 sang pha 3, định điểm thị trường có thể rung lắc trước tết nguyễn đáng (05/02/2024 ) 2 tuần là tiền đề dòng tiền tiếp tục đổ vào thị trường. Tâm điểm dòng tiền vẫn hướng vào 2 nhóm ngành chính là bất động sản và chứng khoán, nhưng ở đây dòng tiền sẽ có sự phân hóa. Những cổ phiếu tăng giá mạnh sẽ đến từ cổ phiếu penny và micap là chủ yếu, đặc biệt những cổ phiếu có game phát hành.

• Top 4 cổ phiếu bất động sản chuẩn bị tăng giá cực mạnh gồm: QCG, CMS, VPH, DC4. Đây là 4 cổ phiếu đang có :

• Định giá P/B thấp (thấp hơn trung bình nhóm ngành 1.3 lần) ;
  • Đồ thị tháng của các cổ phiếu vẫn đang ở xu hướng tăng: Đáy sau cao hơn đáy trước, đỉnh sau cao hơn đỉnh trước;
  • Số lượng trôi nổi của các cổ phiếu ít đặc biệt DC4 với 7.7 triệu cổ trong tổng 52.5 triệu cổ. Đặc điểm kỳ vọng 4 cổ phiếu này là số lượng cổ phiếu ít dễ cho việc phát hành thêm, đây là một trong những chất xúc tác mạnh trong xu thế tăng giá của thị trường.
  • Dư địa tăng trên đồ thị phân tích kỹ thuật 4 cổ phiếu này rất lớn, đa phần trên 50%, trước đó các cổ phiếu này cũng có 1 nhịp tăng giá mạnh. Đây chính là sự bảo trợ của dòng tiền lớn.
    Chi tiết:
5 Likes

Quá OK
Nhờ bác xem thêm mã VCC
Có đầy đủ các yếu tố mà Bác đã đưa ra: Game tăng vốn 1 1 giá 10k
Cổ đông cô đặc
Chuẩn bị có DT BĐS khu đô Thị Thiên Ân và dc nghiệm thu, dc phép Xây dựng nhà, chuẩn bị cho kỷ niệm 40 năm thành lập…

1 Likes

Thanh khoản này bé quá bác. Thấp hơn Vc7 hồi xưa nữa.

2 Likes

Đúng là hơi bé
Vào ít thôi , vừa đủ

DC4 sẽ là hàng Siêu Khủng, mình đánh giá ngắn hạn còn hơn VPH
Cá mập oánh DIG 1 thời sẽ ko bỏ qua DC4 là Cty mà DIG chiếm 36% này đâu.
DC4 mà tăng thì ko biết đỉnh là bao nhiêu
2 3 tuần nữa cất nóc rồi

595 căn của DA Vung Tau centrepoint sẽ mang lại ít nhất 2.500 tỷ DT và LN ko dưới 750 tỷ.

Chưa kể các DA khác như 166 tỷ hàng hóa BĐs chưa thèm bán…

3 Likes

DC4 thì không kém gì VC7 đâu bác, được cái trôi nổi ít chỉ có 7.7 triệu cổ

3 Likes

P.B của DC4 mới quanh 1, dư địa còn, đặc biệt DC4 phát hành thì cũng dễ lên vì có 52.5 triệu cổ

2 Likes

Còn QCG, CMS thì quá cô đặc, chuỗi ngày tím tái sẽ sớm.

2 Likes
  • Cập nhật dự án Vũng Tàu Center point của DC4:
  • Tính đến ngày 22/08/2023 đã thi công đến tầng 21 trên tổng 25 tầng và đã mở bán dự án.
  • Quy mô dự án 595 căng với giá bán ước tính khoảng 3 tỷ/căn (thấp nhất) sẽ mang về doanh thu cho DC4 riêng dự án này khoản 1800 tỷ, lợi nhuận dự phóng 40% khoảng 700 tỷ. So với mức vốn hóa hiện tại của DC4 kết thúc ngày 25/08/2023 là 619 tỷ thì DC4 đang được thị trường định giá thấp.
1 Likes

Cập nhật báo cáo tài chính sau soát xét của cổ phiếu VPH:

• Khoản ứng tiền phải thu cho cá nhân Lê Minh Triều tăng thêm 93 tỷ .Khoản này thuyết minh cũng nhận đặt cọc để mua đất nhưng chưa biết chính xác lô đất, giống như khoản 70 tỷ của Lý Thị Yến Nhi khi hoàn thành thủ tuc mới có diễn giải.
  • Khoản chi phí dở dang dự án khu dân cư Nhơn Đức tăng 177 tỷ. Hiện tại CPSXKD dở dang hơn 1.180 tỷ.
  • Còn khoản Lotte đặt cọc 200 tỷ chưa hạch toán và An Gia Phú Thịnh 131 tỷ.

Chi tiết:

1 Likes

Đẹp nhanh… đẳng cấp

Nhìn ngày hay đêm đều đẹp cả bác

1 Likes

Mình thấy VRC cp cũng rất cô đặc, thanh khoản thấp, p/b 0.4. Huấn xem giúp con này tiềm năng như thế nào?

2 Likes

Chủ topic tinh đấy CMS sắp tới quá khủng. Còn tăng gấp 5 lần giá hiện nay !

2 Likes

Ôi CMS…

2 Likes

CMS múc giữ lỳ sẽ auto giàu. Lãnh đạo mới thâu tóm dự án quá khủng

1 Likes

Cùng máu với cụ. Tôi chạy qua xem dự án của CMS mà mê quá cụ ạ. Ngày lễ mà vẫn làm ầm ầm. Sắp mở bán thì con này khủng đó

2 Likes

Theo vết dòng tiền thông minh, CMS mới đang bắt đầu thôi. Chặng đường tăng tốc còn trước mặt

1 Likes

Cuối năm nay giữ cổ phiếu đất là ngon nhất

1 Likes

Mình luôn tin QCG năm nay sẽ có 2x