Trống Đồng trận pháp: Chặn đứng âm mưu đánh xuống của lũ quỷ ETF

Mình ít đánh bdfs nên ko biết các dn như nào

Mình thấy anh Tâm KBC hứa bao lần, dự án hùng vĩ nhưng có trả cổ tức đâu

Trên sàn nhiều mã ko hot nhưng cổ tức khá ổn, cổ đó chỉ rình mới mua được giá hời

2 Likes

Hàng của bác Tâm Đen thì nên tránh vì khó đánh lắm.

Hiện tại tôi rất chú ý đến dòng cao su có quỹ đất chuyển sang KCN lớn như cặp PHR DPR. Dần dà người ta sẽ hiểu ra lấy được quỹ đất lớn để làm KCN hay BĐS thương mại nhiêu khê đến thế nào. Giá trị của bọn DN cao su có đất chuyển đổi lớn nói trên sẽ tăng mạnh theo thời gian.

Tất nhiên cứ giá phù hợp thì mua tích sản cho dài hạn.

2 Likes

GVR có oke ko bác

Vị thế DN tốt nhưng thu nhập trên cổ phiếu thấp quá bác.

Vì như cặp DPR PHR tỷ lệ cổ tức hàng năm đã đạt tầm 6%/ thị giá. Nên là hàng phòng thủ khá tốt, GVR mẹ bọn kia nhưng số cổ phiếu quá lớn.

1 Likes

Trong tiêu chí chọn cp của cụ thì cụ luôn chọn cp cô đặc ạ?

Chỉ là một tiêu chí quan trọng thôi bác. Vì giai đoạn khó khăn, hàng xé giấy nhiều rớt như chớp. Bác có thể kiểm chứng. Thật ra quan trọng nhất là phải có tài sản lớn, và hứa hẹn bùng nổ lợi nhuận.

1 Likes

Bác T kb nuôi cái lũ con cháu sân sau cũng đau ví. Làm mấy cái dự án toàn thấy lãi mồm . Thổi mấy e hàng lởm con cháu trong hệ sinh thái sau đó lùa ndt coi họ là gà. Blđ chơi ko đẹp. :slight_smile:

2 Likes

Thì mình chơi kbc từ cách đây 10

Sau 1 lần là khiếp

Hứa nhiều rất hãi

Trong giới chủ dn thấy anh Long hoà phát và chị Thảo jet là ok

Anh Long có sao nói thế.

Xấu thì anh nói xấu, ko thèm giấu, nói đúng sự thật, ko đánh lên đánh xuống

Bán buôn cả quyển cho quỹ, kệ bố ông đuôi ngựa thuê hoa hậu pr

6 Likes

Chưa chắc bác ơi, lợi thế FDI không còn như những năm vừa rồi. Nếu chính sách không có thay đổi để thu hút thì FDI bị cạnh tranh bởi các nước có giá nhân công rẻ hơn, ưu đãi thuế tốt hơn. Ngành ổn nhưng không phải các mã đều như nhau. Kỳ vọng đã được phản ánh phần nào trong trung hạn. Dài hạn thì phải chờ thêm.

3 Likes

Đúng roài, tụi Mỹ và TQ sắp đàm phán lại để tháng 7 chốt deal

2 Likes

Nên VN muốn cạnh tranh phải thật nhanh, thật khôn ngoan thì mới có thể duy trì được FDI tốt. Ngoại giao có thể tốt rồi, nhưng còn nội tại chính sách là CP phải nhanh chóng xây dựng cơ chế. Chứ đăng ký không thực hiện thì cũng vậy, chẳng để làm gì.

4 Likes

Theo báo cáo SSI Research 9 KCN mới thành lập 2022 đều có suất đầu tư đa phần từ 12-15 tỷ/ha

Trong khi đó suất đầu tư của NTU3 của NTC, một cty liên kết với PHR chỉ có 4.3 tỷ/ha

Thế nên cạnh tranh của bọn kia sao đạt được level KCN liên quan đến tập đoàn Cao Su

1 Likes

Ngoại giao tốt chỉ là bước đầu

Khi vào việc thì chẳng biết làm gì

Cứ loay hoay thổi giá bdfs

Nhìn srilanka thổi bdfs cả nước ăn bằng lần

Giờ vỡ nợ cả quốc gia.

Quá đau đớn

5 Likes

Suất đầu tư rẻ xong không lấp đầy được thì có ý nghĩa gì đâu? Vấn đề cơ chế chính sách thu hút FDI, trong khi đó VN sắp mất lợi thế nếu không thay đổi?

1 Likes

Nhìn thị trường Mỹ đăng đảo ngoạn mục, từ đỏ sang xanh mới thấy tài năng của Fed

Quá nể thuật toán của Fed

Chính xác từng mmm , khách quan, trung thực rõ ràng

6 Likes

Trong sách trắng của Wasington, đối thủ số 1 của Mỹ ko phải Nga mà chính là Trung Quốc… nên chính sách China +1 chắc chắn vẫn xảy ra trong ngắn trung và dài hạn.

3 Likes

Cóa ghê gớm

1 Likes

Bác chả nắm gì về thị trường BĐS KCN. TP HCM, Đồng Nai, Bình Dương là tam giác trọng điểm kinh tế phía nam. Giờ đất KCN ở TP. HCM và Đồng Nai đã cạn kiệt, nên chỉ còn lại Bình Dương nhé bác.

1 Likes

Quan trọng vẫn là người Việt Nam! thôi

Đừng để các thế lực thù địch gây chia rẽ, người giỏi bị tiêu diệt

1 Likes

Nhân công vn đang rẻ hơn so với Tq nha. Lợi thế đấy. Biden làm dc nhiệm kỳ 2 ko? Fdi vẫn sẽ chọn vn thôi. Tq nó cứ lockdown v thì vẫn tiềm tàng rủi ro cho tụi nó