Trống Đồng trận pháp: Chặn đứng âm mưu đánh xuống của lũ quỷ ETF

Đất cát trước kia đúng là bất cập ở khoản thu hồi cho dự án. Nhưng nói đi cũng phải nói lại ở đầu cuốn sổ đỏ chính phủ đã viết rất rõ( Quyền sử dụng đất) thế đất của ai? Của nhà nước. Thế nhà nước của ai? Của nhân dân. Thế đất của ai của nhà nước ah mà thôi cái này shart Hưng đã từng nói rồi tôi ko nhắc nữa

Còn ở đây ai làm nhà ở xh chưa mà dám chém nhà xây 3 tr/m2. Chưa làm thì ngồi nghe nhé. Theo chính sách hỗ trợ ls dn được vay ưu đãi, nhưng lại yêu cầu dùng vốn chủ sở hữu tương đương 20% tổng mức đầu tư dự án mà chưa đủ đk bán nhà tức là chưa xong móng mới được vay. 20% vốn tự có thì thừa xong cái móng, thế là lại bảo chú đủ đk bán nhà rồi thì thôi vay gì nữa bán cho khách đi. Hóa ra lừa nhau các ông ạ

2 Likes

Rửa giờ qua kênh khác, qua kênh bdfs giờ ai làm

À mà thôi, ko đi qua xa quá

Thế ông lại nhầm nhọt rồi, mà chém thì đi xa đấy. Tàng keang nam nổi tiếng chi là 1 vd

1 Likes

Hỏi giám đốc bê tông xuân mai nhé, giờ đang kiêm phó điện ở bên x

Họ xây thừa khả năng 3tr nhé. Bê tông ứng lực

Họ đè xuất cách đây hơn 10 năm

Quên cái chữ cướp đất đi, muốn không bị cướp thì sửa thành sở hữu cá nhân nhé

1 Likes

Thôi

Tớ đi ngủ

Tớ ko biết gì nhé

10 năm trước 3 tr thì giờ trượt giá cụ nó rồi. Thánh cũng không làm nổi
Công thợ giờ 400-500k ở thành phố rồi

3 Likes

Sứt trên mạng nhé

Báo mới đăng. Sao cãi lấy được làm gì nhỉ

Bình Dương xây nhà ở xã hội 100-200 triệu/căn thế nào?

Cái nhà ở quê tôi mới làm tất tuốt hoàn thiện 1 tầng là 850tr cho 90mv đất bố tôi để lại các ông nghĩ ra 3 với 4tr làm đc 1 mét. Các ông thử xây thử mà xem là bn. 3 với 4tr giờ bé tí

1 Likes

Bác nói e thấy chưa đúng cho lắm, bđs tbeo hình thức phân lô bán nền, hay thổi giá đất đang góp phần tạo nên các đô thị ma ở các tỉnh thành, nhưng đó là đường lối và chính sách cũ, làm lãng phí tài nguyên và cảnh quan. Vn đang đô thị hóa mạnh mà bác lại nói vậy về bđs thì e thấy chưa đúng, có thể h hết room cho vay nhưng e nghĩ sẽ phải nới room trong time ngắn nữa thôi

2 Likes

Em thấy nhà nước mới nhận ra vấn đề bất cập. Nên hiện đang giải quyết phần ngọn. Còn tất nhiên về lâu dài phải giải quyết khác a. Hiện tại thì đang giữ để nó ổn định. Chứ các cụ còn cho đấu giá đất thì đất còn tăng

Cái đấy tùy vùng miền bâc ơi. VD xã tôi muốn có tiền xây đường xá hay trường học huy động sức dân ko xây đc giờ phải bán đất mới có tiền mà xây chứ. Hay bác bỏ tiền túi bác ra xây​:sweat_smile::sweat_smile:

Cụ lại đọc mỗi tiêu đề à Bình Dương: Xây 20.000 căn nhà ở xã hội, kiểm soát chặt đối tượng mua

57 m2 tầng trệt 1 tỏi

3 Likes

Bdfs có gì xấu đâu, nó là 1 ngành như ngành khác

Chỉ có điều là phân bổ nguồn lực như thế là lãng phí

Giả sử đất chỉ tầm 10 năm tiết kiệm là banh mua được nhà, 30 năm còn lại tiền để chi tiểu cuộc sống, nâng cao chất lượng cuộc sống

Đằng này bạn dành cả 40 năm lao động chỉ để mua nhà

3 Likes

Và xét cho cùng nhà ở xh cũng chỉ là 1 phần giải pháp, quan trọng là đa dạng hóa sản phẩm chứ không phải đút nhét vào 25-30m2 với tiện ích tối thiểu. Thôi, nghĩ cách làm giàu, thoát cái bẫy thu nhập trung bình để có những đô thị đáng sống. Phân khúc nào đi phân khúc đó phù hợp nhu cầu. Quan trọng là xây dưng đất nước to đẹp , đàng hoàng

3 Likes

Đúng là nó bất cập thật, nhưng bđs nó là thứ tài sản từ xưa đến nay cực giá trị với dân ta, nó là thực tế xh, ko đem ví với sirilanka hay tư bản châu âu đc, đây là ở vn xhcn, thôi chúc bác ngủ ngon mai còn kéo index

2 Likes

Việt Nam đang phát triển, tức là dư địa cho nền kinh tế phát triển còn nhiều, mỗi ngành có 1 vai trò trong nền kinh tế, đừng hả hê khi giết siết cũng đừng tung hứng quá mức

6 Likes

Em sống ở Hàn đây người hàn lớp trẻ 35 40t đừng mơ đi làm công nhân mua đc nhà. 45 50t may ra có cái. Nên tại sao đàn ông Hàn sang vn lấy vợ. Vì nó ko cần nhà nó vẫn lấy đc lấy về đi ở nhà thuê. Cs con người cái nhà là ngắn liền khu đấy nhưng xã hội hiện đại phải là công việc. Đang ở nông thôn tự dưng xin đc việc ở quận hoàn kiếm thế bác nghĩ đi làm 30 năm là mua đc đất khu đấy sao?

1 Likes

Thì đang nói chung cư

Tầng trệt bù đắp hạ tầng

Đơn giá xây dựng cơ bản chỉ 3 tr/m2

Còn trước bê tông xuân mai sẵn sàng làm chỉ 500k

1 Likes