Trống Đồng trận pháp: Chặn đứng âm mưu đánh xuống của lũ quỷ ETF

Cái này nói trên quyết sách nhà nước bác a. Đây là t nói đánh thuế lũy tiến với tài sản là bds thứ 3 để tránh đầu cơ . Còn giá đắt rẻ lúc đó tự quyết định. hàng hóa lúc đó nó sẽ tự cân bằng. Nhà nước lại dc thêm thuế. Ace ko cần tranh cãi thêm.

Haha đến cái phần mềm sàn hose, thái nó cho từ những năm 2000 nó còn chả chịu thay, quy mô nền kinh tế tăng bao lần, gdp tăng bao lần, công nghệ bây h mạnh thế nào, và thuế, phí ubck thu đc bao nhiêu, nó ko thay. Lợi ích nhóm to đùng

4 Likes

Thuế áp cho Mai Thúy là cao nhất mà mấy chục năm qua càng sau càng khủng ạ!

1 Likes

Để tôi nói với cậu nhé, thuế nhà đất thứ 2, thứ 3 ở Âu Mĩ cao lắm. Đến thừa kế còn mất mấy chục %. Rồi thì bđs bao năm có thấy giảm giá không.

1 Likes

Bọn ma cô nó lập nick ảo, chứ nick chính danh thử động vào mình xem, sao phải nghĩ

Còn giờ nghị quyết trung ương đã ra rồi. Mình cũng ko cần nói làm gì nữa.

Khi nghị quyết mới chỉ là dự thảo, ông nào mà nói là ăn tước thẻ

Thôi thì tuỳ duyên số

Giờ thì đã an bài.

Vâng thế đợt này mới bắt đống ông ấy a. Em thấy dòng tiền thông minh. khi đánh thuế thì họ tự biết điều chỉnh. Giờ kinh tế thị trường mà.

Đánh thuế tài sản là cần thiết, chuyện đương nhiên mà mọi CP đều làm. CP tạo pháp lý, bảo hộ… cho anh, để anh tạo ra thu nhập, tài sản cho anh, thì việc anh đóng thuế cho CP là điều đương nhiên phải làm. Nhưng khi nào đóng thuế, thuế nào trước sau, phải có lộ trình. Lấy ví dụ của thằng tư bản đi trước 200 năm để ốp thẳng vào, bù lu bù loa lên, tạo hiệu ứng. Chỉ để chứng tỏ thêm cho sự xáo rỗng. Nhiều thằng bây giờ còn đang mong có đất để đc đánh thuế mà méo có. Ngắn hạn chưa xong, đời mình chưa tỏ, đã thông đời cháu. Kể cũng lạ.

3 Likes

Dạ mình phải xem lúc bắt đầu đánh thuế ở châu Âu và Mỹ ấy a hiệu ứng lúc đó thế nào thì mình đâu biết. Chứ hiện tại nó đến điểm cân bằng rồi ai có nhu cầu thực sự họ mới mua. Đa phần hiện tại ông nào có tài sản thứ 2 thứ 3 đều mua với mức thuế cao thì họ đâu chịu bán rẻ. Nhưng em nói ở đây là đánh thuế sẽ tránh tình trạng đầu cơ găm đất bơm sốt đất ảo. Nguồn cung đất ở thị trường sẽ cao hơn a. Lúc đó thị trường sẽ cân bằng và không tăng sốc nữa sẽ không có những cuộc khủng hoảng do buôn đất.

Anh em cứ đàm đạo nhé

Ngắm DJI cái

Nó đang tung nắp 31 000 rồi

Đúng là FED có khác. Minh bạch rõ ràng

Tạo niềm tin tuyệt đối cho giới tài phiêtj

Khiếp Mỹ nó đua lệnh chẳng khác gì Việt Nam! đua lệnh

Tăng dựng đứng

Bảo sao binh Tây nó cặm cụi nhặt cổ tốt Việt Nam! SUốt 2 tuần qua

Bố mấy ông Tây khôn thế

8 Likes

Đánh thuế tài sản giúp điều chỉnh thu nhập, hạn chế chênh lệch giàu nghèo. Điều đó là tốt mà. Giá đất neo cao, nhìu người nghèo ko tiếp cận đc, chỗ ở ko có, an sinh xã hội làm sao… kéo theo nhìu hệ lụy.

2 Likes

Lại được mấy ông châu Âu

Giật tăng 3%

Việt Nam! thứ 2 chắc nghẽn lệnh mất

Cả tuần các anh che lệnh ăn 1 ngành. tranh cả của Tây

Khà khà

Tiền Tây mà nó thúc lên thì cứ gọi là thượng tướng

7 Likes

Bank dẫn dắt à a Vin

E cũng mong có đất đây, thuế cao thì giá cao, quan trọng vẫn là quy luật giữa cung và cầu, cầu cao, thiếu cung vậy 1 là cấm mua bđs, 2 là muốn mua rẻ lên tivi mà mua

2 Likes

Bắt ai đâu, mà cái tôi quan tâm là sự thay đổi, chưa thấy j cả

3 Likes

Vâng. em thấy nếu đánh thì về ngắn hạn giá bds sẽ giảm. còn về lâu dài sẽ tìm kiếm điểm cân bằng và tăng theo thời gian. Cũng ko chắc là rẻ hơn hiện tại. Nhưng chỗ nào đắt nó sẽ đắt chỗ ít nhu cầu nó sẽ giảm. Chứ ko như hiện tại đất khắp nơi tăng ngay khu chẳng có gì tăng ghê gớm.

1 Likes

Chính xác ạ. Để tránh đổ vỡ thì cần bàn tay điều tiết. Bđs mà vỡ thì bank cũng đi viện, hơn 80% khoản vay NH thế chấp bằng bđs. Nguy cơ hệ thống TC đi viện.

3 Likes

Tớ ko biết,

Đang xem ko hiểu thế giới xảy ra chuyện gì

Cả thế giới tăng dựng đứng như lên đồng

3 Likes

Trên cái ttck các ông bảo lo cho người khác bị úp bô , toàn thằng nói láo hết đạo đức thế :unamused: phét lag cái lưỡi nó có xương đâu

1 Likes

Thôi tém lại đi ông
Đừng vì mình giữ mấy con bank mà dìm bất động sản, còn ông không biết vì sao chứng khoán thế giới tăng như vậy thì ông hỏi đi tôi trả lời cho

1 Likes

Chuẩn, chỗ nào ko phải bđs dân dụng hiện tại tôi thấy mất thanh khoản nhiều nơi, mà cũng nên như thế, nhất là những khu tái định cư nhưng bán đấu giá theo giá khu đô thị mới, nôm na là đất ruộng, công rừng phân lô bán nền, nên xử lý vì nó gây thất thoát tài nguyên, hỏng cảnh quan l, quy hoạch, và đặc biệt đầu cơ bơm thổi giá đất từ đây mà ra

3 Likes