Trống Đồng trận pháp: Chặn đứng âm mưu đánh xuống của lũ quỷ ETF

Bác có biết bđs nó có bn công ty niêm yết trên sàn ko, e thấy bác cũng là người có tiếng trên diễn đàn nhưng cách hành xử và ngôn từ của bác e thấy ko ổn

3 Likes

Ông lại nhầm rồi. nước ngoài đắt ở trung tâm thôi. Chứ đất nó rẻ hơn Việt Nam nhiều ấy không đắt như Việt Nam mình đâu. Việt Nam ở nông thôn mà tận 2 mấy tr/m. ở Mỹ xưa có ông nào Việt kiều mua cả thị trấn đấy có 0.9tr đô

Trên sàn trước mình hay đánh VIC

Từ ngày vin làm oto thì chuyển 2 mã khác

Trên sàn mã bđs làm ăn bài bản, chủ dn biết nghĩ đến cổ đông ko nhiều

Còn chuyện tớ hô mà cả họ bdfs sập được thì có mà loạn

Nguồn lực có hạn

Bọn bđs xây biệt thự bán cho đại gia phải bị diệt, chứ DN xây chung cư bán cho dân cần phải cổ vũ bác ơi.

Thế những lời bác hô hào về bđs qua nay nhằm mục đích j?

1 Likes

Đánh thuế để tránh đầu cơ đất thôi. Kiểu lũy tiến bds ấy. thì ai cầm nhiều đất bị thiệt là phải bán bớt đi.

Đã có nghị quyết trung ương rồi.

Quả này chứng khoán Việt Nam! lên trong dài hạn rồi

5 Likes

E thấy nó chưa đi vào thực tế bác ạ. Đánh đồng DN xây chung cư bán cho dân vs DN xây biệt thự bán cho đại gia như bác. Tất cả đều về máng lợn hết

Cái thuế luỹ tiến cần phải cổ vũ bác ạ. Cứ như chai nờ thì hỏng. Thành phố mơ như ma.

Dài hạn kiểu gì chả lên, ngắn hạn thì chị Hồng bảo không cấp tiền vào chợ chứng với bđs. Lo chống đội sọc trước đi kẻo cháy tk

4 Likes

Tôi có bảo sao nhưng nước người ta đất rộng người thưa. Rẻ thì rẻ nó vẫn tăng giá. Mình mật độ dân 600 người trên 1kmv ko đắt mới lạ

Để nhỏ lẻ ko bị đội ma cô kia úp

Nhiều ngưowif là tiền tiết kiệm cả gia đình

Họ hỏi mình, nhưng mình ko thể trả lời từng người

Nói trên đây để trả lời tất cả luôn

Ch

6 Likes

Đắt nhưng đắt phải có quy trình và quá trình khi dân Việt giàu đã. Chứ bụp cái đắt luôn thì nguồn lực đi buôn đất hết. nên chính phủ họ phải điều tiết. Để nhà nhà chạy đi buôn đất thì ai sản xuất nữa.

2 Likes

Còn về bđs, bọn tây lông nó đánh thuế bao đời mà bđs dài hạn vẫn không hề giảm giá. Lo cái mất giá của đồng tiền trước đi , tờ 5k giờ in với lưu hành chi phí vượt cả mệnh giá rồi.

6 Likes

Mỗi ngành nghề đều có vai trò trong nền kinh tế, dân số là tăng vô hạn, cái mệnh đề đó giành cho dân số hữu hạn, bđs vô hạn, còn khi cả 2 chạy song song thì giá theo cung cầu nhé. Cái các ông nên quan tâm là thu nhập đã đóng được đồng thuế nào chưa mà chém kinh thế. Khi thu nhập còn dưới mức đóng thuế tncn thì phải cố gắng mà kiếm thu nhập, mua nhà cửa

4 Likes

Thế bác cứ nói rõ cái bọn ma cô ấy cho e tránh với, đã mất công nói lên đây với ý tốt mà nói kiểu đấy lại mang tiếng chim lợn cả dòng bđs, rồi người ta ko biết nghe theo bác bán lung tung thì sao

2 Likes

Quy với cả trình đất chật người đông người bán thì ít người muốn mua thêm thì nhiều đòi rẻ. Thôi lạy. Mà ông thấy bđs cao quá ảo ma canada thì thôi bán rẻ cho tôi. Đáng 2 tỉ bán lại tôi 200 thôi tôi mua ok.

Hê hê. Mấy cái tin thuế nhà đất này từ bao năm rồi. Xào đi xào lại.

2 Likes

chủ trương này có lâu rồi mà

Còn bđs mà dừng cung, tôi lạy các ông, lúc đó mong nhà đất rẻ á. Lại bỏ cả quy luật kinh tế về cung câu à

4 Likes