Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

PS cũng có mô hình Pinetree nữa à??:laughing:

Dung bao gio quen trong down trend tat ca cu hoi deu la ABC. Nhu hien tai, A va B da xong, vay C di duoc bao xa: Cover all the gap 1328, run to the gap 1211, hay la C da xong? Nhin chart thi ban co the thay cai band tu 1300 toi 1320 la heavy support cho thang 4-7 nam ngoai, nen ko de vuot qua duoc. Vay ban phai tu hoi, what is the risk and reward for buy new and hold on o cho nay???
Con neu nhat dep thi ban cung co the suy doan la C wave xong roi thi thi truong xuong where is the first level support? Ban cung co the thay trend line support dang nam o 1250 ma. Make your decision base on these short term play.

23 Likes

Dạ, vì không chắc là C wave đã xong hay đang chạy được bao xa, nên chắc giờ như chú nói

nên là phải dựa vào PS như @An_Danh hướng dẫn thôi ạ!!!

1 Likes

Tai sao chu noi nhin chart 2018??? Tui con quen rang thoi gian do Fed bat dau rut lai quantitative easing program ma fed da lam tu 2008 (siet noi long tien te). Luc do lam phat con dang control duoc. Hien gio Fed chi moi tang lai xuat va bat dau thang 6 nay Fed se bat dau siet giong tien (con so hien gio neu chu ko lam la rut tu 8000 Ty xuong 5000 ty dola) va cong them tang lai xuat, nen headwind rat lon, cho toi khi thay hieu qua the nao.

11 Likes

Túc tắc nhặc dép :))

Từ từ thôi, không có gì phải vội :smiley:

7 Likes

PS chi la cong cu Hedging cho cac tay to, chu ko the change the trend duoc. Most of the gain on the dead cat bounce happen on the first 3 days.

8 Likes

Dạ, mọi người cũng đang chuẩn bị tâm lý cho cú nước rút tiếp theo đấy chứ ạ!!! Có điều là in short term play thì cháu nghĩ dựa vào PS như time gần đây cũng được á chú. Dạ đó là suy nghĩ của cháu thôi, chứ cháu cũng gà lắm ạ!!!

5 Likes

That su la chu cung cha giup duoc gi, chi hy vong tui con dung bi trung dan them cu nua. Be patient. Good luck

15 Likes

Con cũng cố gắng hết sức có thể thôi chú ạ, sắp tới căng thẳng và khó cho các bạn f0 lắm :grin:

16 Likes

Bác An_Danh ơi, nhặt dép được chưa ạ?

Thôi tùy mọi người muốn làm gì thì làm nhé!

4 Likes

Cầm tiền là thứ gì đó rất “xa xỉ” :joy::joy::joy:

Nên thôi, tùy mọi người vậy. Để mọi người quyết định chứ chịu rồi :grin:

5 Likes

Em thấy cầm tiền nhàn đầu lắm, thấy ngon ăn rồi vào, lỡ cơ hội còn hơn mất tiền. Cơ hội thì tùy mỗi người nhận định.

3 Likes

Nên thôi tùy mọi người muốn làm gì làm, không cản nữa :grin:

5 Likes

bác vẫn chưa thả đàn thú ra à :shushing_face:

Tạm thời bác ấy nói ngồi yên mà :))

Có nhiều cái phải trả học phí, việc đu đỉnh của mn trong mấy tháng gần đây cũng có thể coi là học phí. Ai từ đó gượng dậy, đi học thêm kiến thức, review lại tất cả các lệnh mua và lệnh bán của mình, quản lý được cảm xúc thì sớm về bờ và sẽ tồn tại được ở thị trường này thôi. Còn vì sao mua hay vì sao bán cũng không biết, thấy xanh thì fomo, đỏ thì hoảng loạn thì chắc còn phải mất thêm học phí nhiều.

5 Likes

Giờ mọi người muốn làm gì thì làm nha, mua hay bán gì cũng được :grin:

7 Likes