Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

chu ko che con gioi hay do. con chang can phai di spam nhung cho tao lao. Nhung gi con dat duoc la cho chinh ban than con. Con muon share hay ko la quyen cua con. I hope there still is people with the right mind set.

6 Likes

Chú ơi,

Cháu biết chú là người từng trải, tham gia thị trường Chứng khoán đã lâu, cũng đã kinh qua nhiều thăng trầm biến động, nên sự nghi ngờ với mọi thứ là điều dễ hiểu. Đặc biệt, đây lại là một diễn đàn mở, tự do, không ai biết ai cả.(Cháu biết điều này vì cũng có ghé qua pic Tam độc ạ!!)

Cháu có đọc những lời chia sẻ của chú, cháu nghĩ là chú cũng lo cho F0 như bọn cháu, nếu không cẩn thận thì lại dễ bị lừa đảo vì những kẻ như “Lý Thông”, ngày nay lại có rất nhiều. Nhưng cuộc đời mà, ai cũng phải “đôi lần khờ dại” thì mới khôn lên được, phải không chú???

Nhưng đối với @An_Danh chú đừng nghi ngờ bạn ấy, tội nghiệp ạ!! Bạn @An_Danh spam hay hô hào ở đâu cháu không biết, nhưng trong pic này, bạn ấy đã giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình, theo như cháu biết thì nhiều bạn đợt vừa rồi, nhờ bạn ấy hướng dẫn đã có thể giảm bớt số lỗ và đã gần về bờ rồi ạ!!
@An_Danh cũng chưa hề lấy một giọt rượu nào của ai ạ!!!

Cháu cũng đang lỗ, nhưng F0 như bọn cháu thực sự cũng rất cần những người hướng dẫn như bạn ấy để có thể “định hướng”, từ từ thoát ra khỏi những ngày tháng lỗ triền miên, để có thể dần tự đứng trên đôi chân của mình, và dần có thể tự ra quyết định đầu tư mà không cần phải nghe ngóng hay nhờ vả một ai.

Cháu cũng rất quý chú vì những chia sẻ về kiến thức, về những nghi ngờ của thị trường…Mong chú ghé pic nhiều hơn, hoặc mở pic cũng được ạ :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:, để F0 bọn cháu có thêm một nơi, học thêm một người dày dặn kinh nghiệm ạ!!!

Chúc chú một ngày vui vẻ, an lành!! :four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover:

17 Likes

Hôm qua con có theo đuôi bác An_Danh đến 1 topic khác chú à. Và còn cũng ngờ ngợ hiểu ra tại sao a lại chọn cách đó. Thực lòng hổm rày a đã hướng dẫn cũng khá kỹ cho tụi con ở đây, nhưng cái lòng tham của tụi con thì nó cứ thôi thúc tụi con ko nên ngồi yên vì tt đang hồi phục mà, các mã mình muốn mua cũng đang tăng mà :sweat_smile:. Nhưng hôm qua con theo dấu ả qua topic của 1 bác dù mới nhưng có cái nhìn cũng khá hay về tt. Bác ấy bảo tt sau 1 cú sập mạnh cần hồi phục và cầm máu nên ko thể tăng nhanh và mạnh ngay được (tất nhiên cũng có những tình huống ngoại lệ, nhưng nó ít xảy ra). Nếu cứ lao theo khi thấy những tín hiệu mồi đang tăng lại thế này rất dễ dính 1 cái trap mới nữa. Thành ra hổm rày bác đạo cứ nhắc nhở tụi con ngồi yên, chờ xu thế tt rõ rồi vào cũng ko muộn. Nhưng mà amateur mà chú, cứ khó ngồi yên trước những cám dỗ. Nên dù muốn cầm cash và chờ rõ xu hướng r hãy vào. Hay dù quyết định vào để bắt cơ hội dù chưa biết rõ ràng nhưng phải cẩn thận chút thôi, thì cũng đừng nuối tiếc hay tự trách bản thân vì những gì mình đã quyết định. Ngay từ đầu ả có nói rất rõ mua có tăng cũng ko mừng, có giảm cũng ko lo vì tinh thần pic ả lập ra là để mọi người luôn ở tâm thế “trung dung” khi hành động.
Chúc mn ngày mới vui vẻ và may mắn nhá!

12 Likes

Chu rat quy trong ban ay va ko nghi ngo gi ca. Chu mong ban ay tiep tuc giup do cac ban khac o day. Have a good day.

23 Likes

Bác Đạo ới, thỉnh thoảng nhớ về thăm nom nhà cửa nha bác ơi

1 Likes

Cám ơn chú, những cmt của chú con đều đọc rất kỹ, câu nào bằng tiếng anh con lại dùng google dịch.
Con chúc chú mạnh khoẻ ạ…

4 Likes

Mọi người đừng hiểu nhầm ý chú hieunguy nha, chú sợ mình lo đi còm dạo mà bỏ quên việc ở đây ấy mà, không có gì đâu nha. Cảm ơn mọi người rất rất nhiều :grin: :grin:

20 Likes

Yên tâm nha, mình không có bỏ pic đâu. Đi dạo thôi nhưng thấy ít người đón tiếp mình lắm :smiley: :smiley:

17 Likes

Pet cưng chào mọi người nhé :grin: :grin:

17 Likes

ý là thôi về nhà ông đi hả :)))) Chào Đạo sĩ, Chào Mèo iu quý, chào cả nhà, chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ nhóa!

4 Likes

Nhà thì luôn là nơi để về mà :joy::joy:

10 Likes

Sẵn giới thiệu mọi người topic cập nhật thông tin hằng ngày cho chứng sĩ của bác @Fearless, rất hay luôn đó.

18 Likes

Cảm ơn bác @An_Danh . Cũng hy vọng anh em có nhiều thông tin để hỗ trợ cho quá trình đầu tư
Chúc bác sức khỏe và tiếp tục đồng hành giúp đỡ ae trên F247 nhé :grin:

12 Likes

Cám ơn anh đã nhiệt tình với admin và các F0, điều này thật đáng quý ạ. Dạ em F0 nhưng không trẻ lắm nên gọi bằng anh ạ. Mong anh và add tiếp tục đồng hành với F0 còn quyết định thế nào thì tùy mỗi người vì xu hướng, nhận định đôi khi không theo đúng với thực tế vì nếu đúng thì chắc ai cũng trở thành đại gia chứ không phải lỗ để chờ về bờ ạ.
Chúc mọi người ngày tốt lành và sáng sốt lựa chọn :slight_smile:

5 Likes

Cảm ơn bác, chúc bạn nhiều sức khoẻ nhé!

3 Likes

Lý do tại sao mình nói mọi người ngồi yên không mua - không bán là ở đây. Biên độ giao dịch hẹp và chưa có xu huướng rõ ràng, tỉ lệ VNI về 1280 và VNI vượt 1300 hiện tại nó là ngang nhau (45-55).

Nên mọi người mua, VNI về lại 1280 mà xui nó thủng thì lại tiếp tục đu đỉnh. Còn mọi người bán mà VNI vượt 1300 thì mọi người “mất hàng”.

Trường hợp nào cũng có thể xảy ra cả, xu hướng hiện tại vẫn chưa rõ ràng nên việc mọi người cần làm là NGỒI YÊN nhé. Chúc mọi người may mắn, mình lặn đi hóng các topic khác tiếp đây!
image

26 Likes

Đi đâu cũng nhớ về nhà nha anh đạo sĩ ^^

2 Likes

Trên bờ không đi lại cứ thích làm vận động viên bơi lội thế nhỉ 🫤🫤

3 Likes
7 Likes

Cảm ơn anh nhiều, nhờ theo chân anh em lại biết đến được 2 pic khác hay quá ạ!

2 Likes