Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Mọi người thấy thị trường đợt này “rát” không :grin:

Ngày hôm qua xanh/tím thì hôm nay đỏ/sàn là chuyện bình thường, đoạn này “các đội” đánh không thể đánh thốc hoặc đánh ầm ầm liên tục vài phiên được mà họ sẽ đánh liên tục trong phiên với số lượng vừa phải để “không bị lọt vào tầm ngắm” mà còn tối ưu được lợi nhuận và tránh được tình trạng bị cá con thịt ngược lại.

Note lại lần nữa cho mọi người, khi nào “các đội” thay đổi cách đánh thì mình sẽ thông báo tiếp. Chúc mọi người thành công!

Cách mua/bán ở thời điểm hiện tại: Bạn nào xác định đầu tư dài hạn thì tắt bảng điện, dành thời gian cho công việc cá nhân của minh. Còn bạn nào không ngồi yên được, muốn mua/bán thì có thể trade theo sóng “lái”. Hiện tại cách đánh của các đội hầu như đều là trade T0 cả, đầu phiên (mua) - giữa phiên sáng (bán) (11h) - đầu phiên chiều (mua) - cuối phiên (bán). Như vậy vẫn có được lợi nhuận và giữ đủ số lượng cổ phiếu cũng như tránh được tình trạng (chốt lời/cắt lỗ) của nhà đầu tư. Các bạn muốn mua/bán thì cẩn thận và chú ý việc này là được :smiley:

7 Likes

Quá rát luôn bác ơi, táy máy ngứa tay ngứa chân là đu ngọn cây ngay :grinning_face_with_smiling_eyes:

Còn chơi được bác ạ, thị trường giờ vẫn còn tốt chán. Đổi cách đánh là được thôi, mỗi đợt có 1 cách đánh khác nhau nên cách đánh năm 2021 không áp dụng được với 2022 đâu :grin:

3 Likes

Điều này có lẽ hợp với câu nguyên tắt duy nhất là ko có nguyên tắt nào cả. Để tồn tại cần học cách thích ứng như tia nước luồn lách 1 cách mềm mại qua các khe suối. Tôi vẫn trên hành trình đi tìm điều đó và hy vọng có thể học hỏi dc nhiều điều từ bác :slightly_smiling_face:

2 Likes

Bác dạo này trốn ko comment bên thớt IDC nữa ah?

Trốn là thế nào bác, vẫn comment đều đều :grin:

1 Likes

Bơm tí oxy cho ae nào

Không cần thiết để bơm nữa bác, anh em IDCer còn trụ lại là các anh em đã vững tâm lý cả rồi. Cứ để thời gian trả lời thôi :grin:

Đúng ra như bình thường mình sẽ nhận xét từng cp cho bác, nhưng chắc xin phép bác được “gom” lại nhận xét 1 lần luôn nhé.
HHS, NDN, FIT, TSC đều là những cp cũng khá “có tiếng” trên thị trường chứng khoán, còn “tiếng” như thế nào thì chắc mình không nói bác cũng biết rồi nhỉ :grin: Nếu bác là f0 mới tham gia thị trường chứng khoán, thì có thể chọn ra 1 trong 4 cp này sau đó mua khoảng 100 cổ để đổi lại kiến thức cho cá nhân mình.

Cách đánh của các đội này đều rất khó nhằn, đánh bất quy tắc nên TA hay FA đều rất khó để áp dụng vào. Bác chú ý xem xét để ra quyết định sao cho hợp lý nhé!

3 Likes

Hi Anh.Em cảm ơn Anh Danh.Em chúc Anh buổi tối vui.Em đã rõ ạ.

1 Likes

BSR: Cp này bạn cầm trung/dài hạn đều ổn mà, tình hình vĩ mô hiện tại và tương lai đều ủng hộ ngành dầu khí rất nhiều. Nên giá 27.1 cũng không phải là giá quá cao, tuy nhiên đội đánh BSR khá “ì” nha nên cũng giai đoạn tích lũy nó cũng thuộc dạng “nặng mông” đó nên cầm BSR thì phải chịu khó xíu nha, trước sau gì cũng sẽ về giá mình mua thôi và mình khá chắc rằng năm nay BSR sẽ nằm ở vùng giá 3x đó :grin:

5 Likes

Chuẩn mộng năng. Em cầm nó từ 23 bán 28 từ lâu lắm r k theo dõi vầy mà h vẫn giá này :joy::joy:

1 Likes

Xem đoạn tháng 7 năm ngoái đó, còn “nặng” hơn giai đoạn này nữa. Con này cầm lâu một tí vẫn ổn nhưng có điều chán lắm, nhìn nó cứ ì ạch đến phát bực :sweat_smile:

3 Likes

Đúng rùi. Đã bao lần e định tiễn lúc 25 mà sau lấy hết sức kiên nhẫn mãi cũng tiễn e đi lúc 28 :rofl: nó nặng mông thực sự. Nên e k có vào lại nữa. :relaxed:

2 Likes

Thị trường giờ khó chơi “dài hạn” nên cũng loại BSR ra khỏi danh mục lâu lắm rồi.Giờ chờ ELC đạt target thôi :grin:

2 Likes

Elc a thấy giờ gia tăng ổn k? Htrc có giá 25 nhưg e chưa vao. Vẫn mong chờ về mốc 24 a ạ. A thấy sao ạ

2 Likes

Nếu có vùng 24.x thì có thể mua gia tăng được đó. Nhưng mà mình cũng đang chờ họp ĐHCĐ xem kế hoạch ELC như thế nào, vì mặc dù đã trúng thầu rồi nhưng vẫn chưa thấy có gì mới. Nên đợt này kiên nhẫn tí, nếu các việc của ELC trong năm nay mà thành công thì giá cp chạy mạnh lắm luôn :grin:

4 Likes

Bác An Danh cho nhận định về HTN giúp mình với. Cảm ơn bác rất nhiều. Mình định cầm dài HTN liệu có ổn ko bác.

Vâng. Okay a. :rose::rose:

Cảm ơn bác An Danh, em cố chờ ngày em ấy về bờ. Miễn là có ngày này :slight_smile: