Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Vậy là cách tốt nhất rồi đó bác, bán một ít giá tím rồi có gì theo dõi thêm.

Chỉ cần 4 con chứng giữ được sắc tím và không có lực xả thì chắc chắn là thị trường nay sẽ có niềm vui cho mọi người :smiley:

8 Likes

Cẩn thận vẫn ko thừa, bull trap dụ gà vào chuồng rồi xả thì lại thêm toang

1 Likes

Đúng rồi bác, một khi đã tham gia thị trường thì tính bằng tháng bằng năm chứ không phải bằng 1-2 phiên. Nên cứ để mấy anh “bộ đội” làm gì thì làm, mấy anh mở đường đi trước thì anh chị em theo sau thôi. Nên các anh chị em đừng có làm lính cảm tử xung phong đi trước, nhắc đi nhắc lại hoài luôn đó :sweat_smile:

5 Likes

Bạn Gấu đã luôn nhắc mọi người là mua sau đáy, vẫn chưa thấy đáy thì ko j phải vội cả :grin:

3 Likes

Nhìn 4 con chứng khoán kìa bác, nó như vậy mà múc xúc húc mua mới thì…em chịu!

2 Likes

305

306

Nhìn lực “xả” ở đây nha mọi người, vẫn chưa có tín hiệu gì để mọi người vào bắt đáy đâu nha. Đu đỉnh thì bình thường, mọi người mà “đu đáy” thì thật sự là cao thủ luôn đó :sweat_smile:

Thị trường muốn kiếm ăn, muốn có được lợi nhuận thì đó phải là thị trường ỔN ĐỊNH, ổn định trên mọi phương diện chứ không phải xả như thác xong kéo ầm ầm như hiện tại đâu. Trong mọi trường hợp, cho dù là downtrend hay uptrend thì cũng có cách để thu được lợi nhuận (thậm chí là ăn bằng lần). Nhưng nhắc lại một lần nữa, không phải hiện tại!

307

12 Likes

Ồ, lần đầu tiên đọc bài & thả tim cho bạn Gấu này thay vì fighting như idc ngày trước. Cho phép đc bày tỏ sự cảm kích với @WINTERBEAR cảm ơn vì sự tốt đẹp, thiện lương, và lan tỏa. Trân Trọng!!!

9 Likes

Đu đỉnh là bình thường, “đu đáy” mới là cao thủ đó :sweat_smile:

Cứ cho nó giao dịch quanh biên độ 1190-1220 như hình dưới trong ít nhất 3 phiên nữa rồi tính tiếp nha, chờ nó ổn định + thanh khoản tốt dần lên thì lúc đó mọi người muốn múc xúc húc thì mình chắc chắn sẽ không cản mà còn ủng hộ nữa nhé :grin:
307

14 Likes

cảm ơn anh luôn chia sẻ tận tình cho các con zời F0 bọn em

Đoạn này thị trường hơi khó nhằn và mình thì đang rảnh rỗi nên giúp được gì thì mình sẽ giúp cho trọn. Khi nào thị trường ổn định và trở lại đúng đoạn đường uptrend của nó thì lúc đó không cần mình nữa mọi người cũng tự biết mà múc xúc húc thôi :smiley:

9 Likes

Lúc nào anh An Danh rảnh, làm bài chia sẻ cách dấu hiệu nhận biết thị trường như đợt trước nói về điểm mua - điểm bán nhé. Thank a.

2 Likes

Đợi xong Sea Games đã nha, mình đang bận lo mấy việc nên không có thời gian để viết mấy cái dài dài :smiley:

5 Likes

Mọi người theo dõi phiên giao dịch buổi chiều này nha, đây là phiên đánh nhau giữa 2 phe Long - Short và hiện tại phe Short đang chiếm ưu thế khá nhiều. Bạn nào mua mới sáng nay thì mình…chịu rồi nha :sweat_smile:

8 Likes

Bạn @An_Danh đúng là người có tâm​:+1::+1::+1:. Luôn theo sát và nhắc mọi người thật cẩn thận. Mình thì chỉ lướt và đọc cảm nhận, vì full cổ mất tiu dồi. Nhịp nhúng này mình có thể mua để lướt T0, T1 ổn đúng không @An_Danh ??

1 Likes

Chưa đâu, không mua mới cũng chưa cần để lướt vì hiện tại thị trường còn yếu lắm. Khi nào có tín hiệu mua mới hoặc tiếp tục lướt được thì mình sẽ nhắc mọi người!

5 Likes

Có phải do vẫn forcesell của dòng vua nên thị trường chưa ổn ạ?

Không hẳn, do đang đánh nhau bên PS nên thị trường vẫn chưa ổn định. Mà hiện tại phái sinh đang đánh nhau không dựa vào chỉ số VN30 nữa mà toàn dựa vào HỢP ĐỒNG!

4 Likes

Có cảm giác bên nào cũng dễ bị thịt phải không bác?

Đúng rồi bác, nên mọi người ngồi yên thở kẽ giúp em. Bộ đội LONG đang ra trận đánh nhau với phe phản diện SHORT thì việc của mình là ngồi yên, lâu lâu tiếp tế bằng vài lời cổ vũ thôi chứ kinh nghiệm trận mạc không có lại cầm súng ra trận trước tiên thì chỉ có một việc để làm thôi. Đó là làm LÍNH CẢM TỬ!

8 Likes

Bác cho hỏi thêm cổ nào khi về sàn lại trắng bên mua vậy?