Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Chào buổi sáng mọi người, chúc mọi người ngày mới tốt lành và gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống cũng như việc đầu tư.

Hôm nay phiên sáng nếu thị trường ổn định thì mọi người có thể xem xét đến kế hoạch giải ngân để đánh T0. Tuy nhiên lưu ý một điều giúp mình là cẩn thận với những pha BREAKOUT trong thị trường này, khi thị trường đang có xu hướng bất ổn định như hiện tại thì tỉ lệ False Breakout nó cao hơn bình thường rất rất nhiều.

Mọi người cần lưu ý, khi thị trường từ 1500 giảm xuống hiện tại thì chắc chắn không thể nào hồi phục ngay lập tức được đâu. Cái “hồi” mà các bạn nghĩ có thể là “hồi quang phản chiếu” đó, nên mọi người phải bỏ hẳn cái suy nghĩ là thị trường sẽ uptrend trở lại đi vì nó khó lắm.

Mỗi người một danh mục khác nhau, giá vốn khác nhau và lượng tiền mặt đang cầm trong tay cũng khác nhau nên sẽ có cách hạ giá vốn khác nhau. Nên mọi người cứ tuân thủ nguyên tắc mình đã hướng dẫn từ trước xong tự minh áp dụng vô danh mục của mình nha (lưu ý là cẩn thận, tránh fomo và KIỂM SOÁT LÒNG THAM). Chúc mọi người may mắn, lúc trước là mua thấp bán cao còn giờ thì BÁN CAO MUA THẤP nhé mọi người!

17 Likes

Cái gì mình cũng nhắc mọi người hết rồi nha, mình chỉ nhắc ở ngoài topic chứ không thể đi nhắc từng người một được nên mọi người có đọc được hay không thì…tùy duyên nha.

Hôm nay là phiên “tạo cầu” nhằm thu hút nhà đầu tư tham gia chứ không SHORT quá mạnh đâu, làm vậy thì không có ai chơi nữa. Còn lý do tại sao mình vẫn chưa nhắc đến vấn đề MUA MỚI thì mọi người theo dõi qua từng phiên giao dịch sẽ hiểu, có nhiều thứ mình không thể nói rõ ràng ra được nên mong mọi người thông cảm giùm nha :sweat_smile:

Luôn nhớ phải BÁN CAO MUA THẤP!

316

12 Likes

Tự nhiên kéo lên shock quá. 12đ trong 5p. Chắc hôm nay lại tàu lượn rồi bác à.

Biên độ phái sinh rộng như vậy + thêm tâm lý fomo thì cẩn thận vẫn không thừa :grin:

7 Likes

Bác ơi giờ có nên bán bớt ra đợi cover lại ko ạ? chứ em nhìn vào hợp đồng tương lai e cũng ko hiểu gì

Tùy mọi người thôi chứ danh mục của mọi người ra làm sao thì mình không biết được, nên cổ phiếu mạnh hay yếu thì mình cũng không rõ cho lắm. Mọi người cứ áp dụng những gì mình nói (20%) xong rồi mọi người phải tự thực hành (80%) chứ mỗi cổ phiếu có lực mạnh yếu khác nhau nên cách áp dụng cũng khác đó nha, không giống đâu.

Chỉ nhớ lưu ý một điều là phải bán cao và mua lại thấp vì VNI vẫn chưa ổn!

15 Likes

Chúc mọi người buổi chiều vui vẻ!

8 Likes

Thị trường như thế này mà mấy bạn không bơi về được, không tiếp tục hạ được giá vốn thì mình cũng chịu rồi nha. Sau 2 đợt hạ giá vốn mà mọi người còn xa bờ từ 30 hải lý trở lên thì mình cũng…hết cách rồi nha :joy:

6 Likes

Vui mà sao mặt rầu vậy anh :grinning_face_with_smiling_eyes:
Thị trường sáng giờ buồn quá :pleading_face:

Thị trường nó đang đánh biên 2 đầu, cả long và short nên phải biết tận dụng đó. Đều là cơ hội hết, nên tự mọi người tự biết cách mà hạ giá vốn nha.

Vẫn chưa có múc xúc húc để ăn bằng nần được nên hơi rầu :grin:

5 Likes

Mọi người thấy nó đánh biên 2 đầu ăn cả Short lẫn Long chưa ? Thị trường thế này là thị trường phải tận dụng được để đánh T0, là thị trường ổn nhất để BÁN CAO MUA THẤP khi tâm lý những người kẹp hàng ở trên “hồi để xả”.

Không tận dụng được nhịp này là chịu rồi nha!
318

9 Likes

Thấy thị trường đánh ớn không mọi người :smiley: Vậy mà múc xúc húc sao mà nỗi, chỉ có T0 thôi. Nếu đã bán cao rồi thì giờ chuẩn bị mua thấp nha, sau 2h nếu đủ thấp thì mua còn nếu không thì từ từ cũng được đó :grin: :grin:

11 Likes

Nhìn đánh mà thấy rén ko dám làm gì luôn ak anh! chỉ dám múc thêm ít cp giá thấp từ danh mục có sẵn thôi, lỡ có gì kịp chạy cái phần mới múc đó đi :sweat_smile:

Đúng rồi, nên chỉ có thể đánh trong danh mục có sẵn thôi chứ hạn chế mua mới vì rủi ro còn cao lắm nha :grin:

4 Likes

dạ :blush:

Báo cáo sáng nay em bận không xem bảng. Trưa giờ mới xem thì đã bán bớt ở giá cao (cao hơn đợt em sập hầm tuần trước luôn).
Đem cash về 70%, gần bờ hơn. Giờ em đợi 2 sự kiện, 1 là xuống GIÁ THẤP như bác nói, 2 là MÚC HÚC XÚC :joy:

2 Likes

Chúc mừng bác, mọi người về gần bờ hơn là e mừng lắm rồi. Khi nào chắc chắn thì e sẽ kêu mọi người MÚC XÚC HÚC nha!

9 Likes

Vâng bác, nói thế chứ em cũng còn hơn 20 hải lý đấy. còn phải học nhiều.

Cứ từ từ, không vội bác. Xui 1 cái là topic khác toàn anh chị em gồng lãi thì làm gì cũng được, còn topic em đa phần toàn “bệnh binh” không nên làm gì cũng phải cẩn thận :joy:

8 Likes

Chắc pic của bác F0 như em nhiều. =))