Trường Phái Nguyên Lý Chu Kì Thiên Kiến: Công Cụ Nhập Môn "N6"

chào bạn, hôm nay hình thành bar Z mới trong phạm vi 6 bar nên sẽ tính lại bar hôm nay là số 1

5 Likes

Cảm ơn bạn, vậy lại để mình theo dõi tiếp 5 ba tiếp theo

1 Likes

Tức là mấy phiên sắp tới mã này giảm điểm ạ?

1 Likes

mã này bắt đầu giảm từ hôm nay rồi, sóng này sẽ còn tiếp diễn thêm một đoạn

8 Likes

Vâng, em đã hiểu cánh tính ạ. Cám ơn Anh.

2 Likes

k có chi, cảm ơn bạn

5 Likes

Trường hợp này bar Z là chỗ mũi tên mình chua thích đấy phải ko bạn? Cảm ơn bạn!

1 Likes

Bar Z là bar có thân lớn ít nhất gấp đôi những bar tiêu chuẩn nên bar này không phải bạn ơi, ở HDC có ví dụ phiên ngày 14/4 mới đủ lớn để xem là bar Z

6 Likes

Ad xem giúp chart EVF với, với cây bar Mazaburu số 1 thì hôm qua đã hình thành đủ bar thứ 6. Vậy nó đã tạo đỉnh chưa hay tích luỹ để tăng tiếp?

1 Likes

@Kysirong88 Chào bạn, 6 ngày trước tính từ hôm qua là 29/5, bar ngày 29/5 vừa đủ điều kiện để là bar Z(nếu chỉ ngắn hơn chút là k đạt), bar thứ 6 sau đó là bar tạo điểm xoay nên khả năng hôm nay lực giảm sẽ tiếp tục.

5 Likes

@Kysirong88 Cảm ơn bạn đã đưa lên một trường hợp nữa cho mọi người có dịp nghiên cứu.

5 Likes

6 Likes

cảm giác như nó chỉ là tích lũy lại và tăng tiếp ad ạ, cùng theo dõi tiếp xem sao

2 Likes

có thể là như vậy vì phương pháp này để tính điểm xoay là chính do đó nó không cho biết sóng từ điểm xoay đó dài đến khi nào, nên mới luôn cần kết hợp với nền tảng kiến thức thị trường nữa, khi xác định được hướng của vĩ mô rồi thì áp dụng Z6 để tìm điểm tham gia

7 Likes

nay EVF bật trần sau quá trình chỉnh, lại bar số 1 đúng ko bạn

2 Likes

Với GEX thì nay là bar số 5 hay số 1 bạn?

2 Likes

đúng rồi bạn

6 Likes

không phải 5 cũng không phải 1 vì hai bar đều chưa đủ độ dài của thân, này chỉ lớn hơn bar tiêu chuẩn chút thôi

4 Likes

hay

2 Likes

dạ bar ngày 1 tháng 6 của mã VC3 là bar Z phải hong ạ

1 Likes