TT CKVN: Xuân thu thời chiến quốc - ngũ bá tranh hùng, FO Nhỏ lẻ đi về đâu?

, , , , , , , , ,

Học tập Tư mã ý chờ thời tất tay

1 Likes

Mình cũng đang đưa vào list dòng này tuy nhiên VJC & HVN khg giảm gĩ cả trong suốt thời covid nên không hấp dẫn lắm bác ơi

2 Likes

Minh nghĩ bđs vẫn sóng sánh 2022 nhưng phải chọn cho đúng cp bác ơi

1 Likes

Mình cũng nghĩ là BĐS, thêm 1 ít bank nữa

Bất động sản KCN nên mua cp nào vậy bác ơi? Mã cụ thể đc ko bác

Bank thì tuỳ vì mấy bank cũng phi một đoạn bác ơi

1 Likes

BĐS KCN ngon nhưng hầu như đã phi rất mạnh và trước tết phi thêm cả đoạn rồi bác nên phải tìm em nào tiềm năng giá cả cõn ohải chăng thì tốt hơn

1 Likes

Giải ngân đi kèm các điều kiện bác ơi

2 Likes

Năm 2022: Tại hội thảo đầu tư MBS’s Talk 21 với chủ đề “Vững vàng đi lên: Cơ hội thị trường khi kinh tế hồi phục”, chuyên gia của Công ty Chứng khoán MB (MBS) đã đánh giá 3 nhóm cổ phiếu có mức tăng trưởng vượt trội hơn mặt bằng chung là bất động sản, ngân hàng và điện năng. Về ngành bất động sản, phía MBS cho rằng thị trường bất động sản tại thị trường TP. HCM sẽ ấm dần từ năm 2022 với nguồn cung tăng và mức giá cao hơn. Trong đó nguồn cung căn hộ mới dự báo tăng trưởng lần lượt 70% và 56% trong năm 2022 và 2023, phân khúc trung cấp sẽ đóng góp 30-50% vào tổng nguồn cung căn hộ mới. Các tỉnh lân cận TP. HCM sẽ tiếp tục thu hút đầu tư trong năm 2022. Giá nhà ở sơ cấp sẽ khó có thể giảm, trong đó giá bán căn hộ sơ cấp tại TP. HCM sẽ tiếp tục xu hướng tăng 1-7% so với cùng kỳ ở tất cả phân khúc. Tại thị trường Hà Nội, MBS đánh giá nguồn cung ở khu vực này dồi dào nhờ các dự án đại đô thị. Nguồn cung căn hộ mới kỳ vọng lần lượt tăng 40% và 41% trong năm 2022 và 2023. Giá căn hộ sơ cấp tại Hà Nội dự kiến sẽ duy trì đà tăng trưởng ổn định 5-7% so với cùng kỳ vào năm 2022. Các chuyên gia của MBS cũng đánh giá tích cực mảng bất động sản khu công nghiệp nhờ vào tỷ lệ lấp đầy cao tại các khu công nghiệp trọng điểm ở phía nam và phía bắc. Bên cạnh đó, thương mại điện tử bùng nổ cũng tạo nên tiềm năng cho doanh nghiệp bất động khu công nghiệp trong việc cho thuê đất. Về trung và dài hạn, chuyên gia của MBS cho rằng việc Việt Nam có nhiều tiềm năng trong việc thu hút FDI và tham gia vào nhiều hiệp định tự do thương mại hơn so với các nước trong khu vực cũng là triển vọng cho lĩnh vực bất động sản khu công nghiệp. Nhóm cổ phiếu có mức tăng trưởng được dự báo là vượt trội thứ hai là nhóm điện năng. Theo ông Hoàng Công Tuấn, Kinh tế trưởng MBS, cổ phiếu ngành điện thường được nhà đầu tư lựa chọn là cổ phiếu phòng thủ trong trạng thái đầu tư bình thường.

1 Likes

Mình cũng đang mong kinh tế , lạm phát ổn định, thị trường ck Mỹ ổn để dễ chiên chứng vịt bác ơi…hihi

3 Likes

Giá than, giá dầu tăng mạnh ảnh hưởng nhiệt điện
Cõn thuỷ điện thì phải xem thời tiết bác ơi

1 Likes

Mình thấy các ngành tiềm năng vẫn sáng 2022 : bđs, đầu tư công, du lịch & dịch vụ, XK

2 Likes

bđs nhưng phải cụ thể hơn là bđs kcn và phải phân biệt rõ ràng là bđs thực địa với cổ của vài dn bđs. Hiện vài nhóm hay đánh đồng giá trị bđs thực địa với cổ bđs trên sòng, tung hỏa mù làm nđt đặc biệt nđt F0 dễ mắc sai lầm.
Cổ bđs cũng phân hóa rõ . Cổ ngon chỉ ở dn có quỹ đất “sạch” lớn. DN vốn tốt. SP và phân phối SP tốt. Chứ không phải dạng DN quỹ đất “vịt trời”, làm mấy trò ma mãnh trên sòng.
Đất thực địa thì giờ là sân chơi của các tập đoàn lớn cỡ Sun, Vin, T&T, BRG…chứ le ve nhỏ lẻ thì mơ ít thôi. Miếng ngon chẳng đến lượt nhỏ lẻ đâu. :slight_smile:

1 Likes

Đúng đó bác ơi.
Về bđs thì mình cũng đã đưa ra các tiêu chí và đã tranh luận với A7 khi sóng bds mới bắt đầu , mãi sau này thì Vinacap mới public tiên chỉ họ đề cập

• quỹ đất lớn, vị trí tốt , DN tài chính mạnh, giá còn dưới giá trị nhiều
3 Likes

Giờ mình cùng nhau tìm ra các em ngon trong các ngành triển vọng để đầu tư/ đầu cơ bác ơi! Hihi

2 Likes

Giá dầu vững trên 100 thì các em dầu khí cũng ngon nhưng giá dầu biến động rất mạnh theo tình hình thế giới …và hình như có BB + tổ chức xả cp dầu khí nên trước tết mấy e dầu khí sàn

1 Likes

Hay quá bác! Thanks

2 Likes

Nhóm cổ phiếu có thể “cháy” hàng trong năm 2022

31-01-2022 - 14:47| Kinh tế

Chia sẻ

(NLĐO)- Nhóm cổ phiếu những ngành hưởng lợi từ việc phục hồi kinh tế sau đại dịch như bất động sản, xây dựng, ngân hàng, dầu khí, cao su, dược… được cho là sẽ “cháy” hàng trong năm 2022.

1 Likes

Bđs vẫn được các tổ chức khuyến nghị rất nhiều, các nhóm và bà con cũng ủng hộ bđs cho thấy sóng bđs vẫn mạnh sau tết! Tuy nhiên cp bđs nào các bác ơi? Hihi

1 Likes

Gói kích cầu đã ban hành, sẽ giảm lãi suất cho vay xuống ~1%, kế hoạch tăng trưởng gdp 7%, ko kích bds thì sao chính phủ hoàn thành mục tiêubqh giao

1 Likes