TT CKVN: Xuân thu thời chiến quốc - ngũ bá tranh hùng, FO Nhỏ lẻ đi về đâu?

, , , , , , , , ,

Vậy là sóng bđs vẫn còn tiếp tục rồi, trong danh mục đầu tư nên có 1 cp bđs bác nhỉ

Bds mới dục dịch chứ chưa hề có sóng mạnh nhé, tất cả những ai bỏ qua bds chỉ kiếm đc tiền lẻ, lịch sử đã thống kê

1 Likes

Giờ bđs mua cp nào ngon bác ?

Case tranh cãi nhất 2022 DIG

3 Likes

Không loại trừ khả năng tổ chức sẽ đánh các cp bđs ngon của họ , cũng nên theo dõi danh mục cp bđs của tổ chức nhé các bác

1 Likes

Bác có cp nào nhắn anh em 1 con để mua theo nha

1 Likes

Ah, CP thoái vốn là chủ đề 2022 nhé các bác vì chính phủ sẽ thoái mạnh để lấy tiền bổ sung ngân sách và bù cho 2021 do bị vướng covid

1 Likes

Những công ty ngon của nhà nước có kế hoạch thoái vốn và có sự tranh giành thâu tóm của các tổ chức là những hầm trú an toàn tring thời kỳ khó đoán định nhé các bác.

Dù cho DJ có rơi mạnh, dù Vnindex có lao dốc nhưng những siêu cp thoái vốn vẫn hứa hẹn lợi nhuận ăn bằng lần…hihi

1 Likes

Cp phiếu nào vậy bác nhắn em mã với

2 Likes

Tết rảnh nghiên cức thêm rồi đưa ra list để bà con cùng bình luận nhé bác!

Chúc các bác đón giao thừa vui vẻ và năm 2022 x n lần TK ! Hihi

3 Likes

Chúc bác năm mới vạn sự đều vui! Sang năm đầu tư thắng lợi nha!

1 Likes

Đầu năm khả năng tốt, chắc em cũng tranh thủ lướt 1 tí. Tiền rút ra cho nhu cầu cuối năm thì cũng đã rút ra rồi. Đầu năm khả năng là dòng tiền được bổ sung trở lại giúp thị trường đi lên.

1 Likes

Loạt phát ngôn “chất như nước cất” chỉ có ở Táo Quân 2022: “Muốn có thị trường chứng khoán sôi động thì phải có ‘cá mập’ lùa gà vào chuồng!”

1 Likes

Táo quân còn phán thế …nên bà con cứ tìm nồi cháo nào mới bắt đầu khâu vo gạo, chuẩn bị nhóm củi mà nhảy vào …khi nào thấy nóng quá thì phải nhảy ra liền …chứ chậm chân là bị luộc chín luôn …bất kể tổ chức hay BB hay hội nhóm nhé bà con! Hihi

2 Likes

Cứ theo A7 sieucophieu123 để học tư duy sẽ thành công

2 Likes

A7 rất giỏi, bà con theo học được gì thì học nhưng đừng học anh ấy nói bậy là được rồi, về khâu nói bậy chắc anh ấy là vỏ lâm minh chủ! Hihi

5 Likes

Tóm lược bài báo:
Thứ nhất, chỉ nên MUA khi thị trường có xu hướng tăng giá, ngành có xu hướng tăng chung.

Thứ hai, dưới đáy mua nhiều, càng lên càng mua ít dần

Thứ ba, cần lưu ý việc sử dụng đòn bẩy bởi đây có thể là “con dao hai lưỡi” cực kỳ nguy hiểm. F0 không nên sử dụng magrin

4 Likes

Cảm ơn bác chủ pic mở chủ đề rất hay.
Mình cũng xin mạo muội chia sẻ quan điểm cá nhân. Năm 2022 có lẽ sẽ là 1 năm khó khăn đối với nhà đầu tư nhỏ lẻ chúng ta, nhất là những người theo trường phái lướt sóng. Giai đoạn này theo mình, có lẽ dòng tiền sẽ tìm đến những cp có tiềm năng tăng trưởng tốt, và biên độ lợi nhuận rộng. Với xu hướng bơm tiền như hiện nay, cùng với việc đẩy mạnh giải ngân đầu tư công và thu hút nguồn vốn FDI, mình nghĩ có lẽ bds va bds kcn là những dòng có thể mua và nắm giữ. Về bank, mặc dù báo cáo các nh ra tin lợi nhuận khủng, nhưng mình cho rằng đấy chỉ là bề nổi của tảng băng chìm, nợ xấu vẫn còn tồn khá lớn (cái này mình nghĩ nh chưa dám công bố), lại phải tăng vốn để phục vụ yêu cầu bơm tiền ra tt (theo yc kéo giảm ls của thiên đình) thì việc bank tăng trưởng vẫn có nhưng lợi nhuận sẽ không tốt. Tương tự như vậy với dòng chứng. Mạnh dạn trao đổi cùng các bác!

6 Likes

BĐS vẫn sẽ còn tăng trưởng, đặt biệt BĐS khu công nghiệp là rất tiềm năng vì nhà đầu tư nước ngoài đang hướng vào Việt Nam (do không ưa Trung Quốc), Về ngân hàng thì sau đợt giảm mạnh sẽ có hồi nhẹ. Các Ngân hàng không thể chết như 1 doanh nghiệp, vì 1 ngân hàng chết sẽ tạo hiệu ứng domino rút tiền hàng loạt ở những ngân hàng còn lại dẫn đến sụp đổ thị trường tài chính cả nước, nên nhà nước sẽ cứu. Mua bank mang tính chất phòng thủ là chính (giữ tiền nhiều tâm lý dễ tất tay vào 1 cp đang tăng nóng - tiêu luôn)
Mong các bác chỉ giáo thêm…