TTA Điện Trường Thành. Định giá hạt dẻ lợi nhuận tăng trưởng, nợ phải thu ít. Hưởng lợi quy hoạch điện 8!

Kích rồi ,nhưng trước khi ra đi cũng mang theo mớ dữ liệu

1 Likes

lên show hàng cho ace nào mới gia nhập, mới đầu tư còn né. Cuộc đời này có nhân quả. Hãy đợi đấy :grinning: :grinning:

image

2 Likes

Thích ăn sẵn thì toàn mua trúng đỉnh. Nhìn xa tý sẽ có được nhiều món hời

2 Likes

Ngành điện dễ có biến lớn về chính sách

2 Likes

Sắp tăng giá điện rồi nhé :joy:

2 Likes

bản tin chứng khoán hôm nay

2 Likes

TTA bắt đầu rục rịch rồi đó

2 Likes

TTA cũng trần ăn theo giá điện và rục rịch kí quy hoạch điện 8 nhé bạn @Huynh1

3 Likes

Chục con thì tăng 9 tồi mà chim lợn vẫn cố chửi

Năm nay thiếu điện nắng nóng quá anh ạ. FDI ùn ùn đổ về chúng nó ăn điện như gì ý. Phải nịnh bọn điện mặt trời điện gió chúng nó mới làm thêm chứ ko thì có mà cắt điện luân phiên. TTA BCG trũng thế thì nó phải lên thôi. Phải tăng chứ còn gì nữa. Suy luận đào bới nghiêm túc thì sẽ thấy

2 Likes

Chả hiểu kiểu gì vs cái quy hoạch 8 ???
Bên trên thì bảo điện tái tạo chúng m giá thiết bị rẻ như cho nên giá điện mới cho NLTT phải điều chỉnh giảm.
Thứ 2, VN hướng đến nước CN thì mấy cái quy hoạch 8 này cho vui theo thông lệ quốc tế thôi. Cứ điện than, thủy điện mới có giá vốn rẻ. Mới thu hút đc FDI, mới giảm chi phí vốn cho DN, mới hãm lạm phát.

1 Likes

Mấy khứa hô hào ko hiểu gì :sweat_smile:

Bánh vẽ nltt đã dc úp bô lên đầu nđt.

1 Likes

Hiệm tại các ndt nltt đang ôm cục nợ, dòng tiền thì ko có do ko bán được điện.
Làm điện ở vn chỉ có thuỷ điện, điên than hay xa hơn là hạt nhân thôi.

1 Likes

Ok muốn duyệt điện 8 thì evn phải tăng giá điện lên ngang với các nước trong đna hay châu á thì mới đủ bù lỗ nhé.

Tớ chỉ thấy theo ý của các cụ điều hành nhà ta thôi. Giá vốn phải rẻ đã. Giàu đã thì mới sang đc, mới sinh lễ nghĩa được.
Còn thật chứ cái quy hoạch 8 mô tê như nào tớ còn chưa rõ. Nghe từ lâu lắm mà chưa bao giờ đọc. Hihi.
Nhờ bạn nào hiểu về quy hoạch 8 vào thông não cho tớ. Tác động thế nào đến EVN, các DN Sản xuất điện, đến FDI và nền kinh tế VN??? Thank.!!

nltt là chiến lược củ cà rốt và cây gậy do bọn tư bản hành nước mình thôi :smile:

tầm vĩ mô quá xa sự hiểu biết kkk.

mà ae cầu cho giá than về mức trước dịch đi. lúc đó evn mới có lãi rồi tính xa hơn nhé.

Đây nhé @Hoc.Tro.Thay.Khai xem kĩ đi

2 Likes

mai múc ko ad

1 Likes