TTH: Đột phá từ dự án tổ hợp siêu thị, văn phòng kết hợp chung cư

Tự nhủ bản thân đợi giảm rồi mua. Mà còn tiền đâu mà mua. Sự thật là ngồi đỉnh mát quá. Cứu e đi

đã trần tím lịm

2 Likes

Chung cư này xây xong rồi, sắp bàn giao chưa bác chủ

Là dự án này hả bác chủ

Sắp đến lúc hạch toán doanh thu bất động sản rồi bác chủ nhỉ

Kinh nghiệm cầm EVG đã hơn 2 tháng

Cổ đông TTH chờ nhé, xây nhà xong (từ 2021 đến 2023) thì chuẩn bị đến lúc hạch toán doanh thu bất động sản rồi, hãy kiên nhẫn

Chưa hạch toán doanh thu bất động sản đâu bác (bác tự nghiên cứu xem ở báo cáo tài chính kiểm toán 2021 và 2022), vẫn đang để khoản mục “người mua trả tiền trước ngắn hạn” (tức là người mua đã đặt tiền mua căn hộ và chờ nhận nhà). Khi nào bàn giao nhà mới hạch toán vào doanh thu bất động sản

Hãy kiên nhẫn, quý 3/2021 xây, quý 2/2023 bàn giao nhà rồi, dự án đúng tiến độ

bác chủ topic giới thiệu từ cuối 2021, tức là lúc bắt đầu xây chung cư Phương Đông Green Home, còn bây giờ là tháng 5/2023, thời điểm đã xây nhà xong và chuẩn bị bàn giao nhà

Chứng khoán cần phải lưu ý vào ra đúng thời điểm

Chúc bác đầu tư thành công

Bên cạnh đó, bác có thể tự đến dự án Phương Đông Green Home ở quận Long Biên để tự đánh giá về dự án chung cư Phương Đông Green Home nhé (gần Công an quận Long Biên, Vinhomes Riverside)

Báo cáo tài chính kiểm toán 2021

Báo cáo tài chính kiểm toán 2022

Gần 300 tỷ trả tiền trước mua căn hộ các bác nhé

Chính xác, khi nào hạch toán doanh thu và giá vốn bất động sản mới có lợi nhuận

Báo cáo tài chính kiểm toán 2022

Đến thời điểm này là chưa hạch toán doanh thu bất động sản

Báo cáo tài chính quý 1/2023

1, Khoản mục người mua trả tiền trước ngắn hạn (người mua trả tiền theo tiến độ mua nhà) vẫn tăng

1. Hàng tồn kho (chi phí sản xuất kinh doanh dở dang) vẫn tăng

Nếu báo cáo thường niên 2022 đã ghi hạch toán doanh thu bất động sản thì chưa hợp lý

Giải thích: Nếu đã hạch toán doanh thu bất động sản thì 2 khoản mục trên phải giảm (đặc biệt là người mua trả tiền trước ngắn hạn)

Nguyên nhân đằng sau có thể là cách để giữ lợi nhuận cho các quý cuối năm 2023?

1 Likes

Đồng ý với bác về báo cáo thường niên

Giữa báo cáo thường niên 2022 do công ty tự lập và báo cáo tài chính kiểm toán 2022 thì con số trong báo cáo kiểm toán 2022 nó sẽ phản ánh chính xác hơn (có kiểm toán và có con số thực tế)

Nếu đã có doanh thu bất động sản thì khoản mục người mua trả tiền trước ngắn hạn phải giảm (nếu bác có kinh nghiệm theo dõi các mã bất động sản)

1 Likes

T thường không theo dõi báo cáo thường niên ở các công ty, chỉ quan tâm báo cáo tài chính (có kiểm toán) để đưa ra nhận định riêng của bản thân

Cảm ơn bác @Tieudaotu2020 chia sẻ thêm để có thêm kênh tham khảo

Bác chủ giới thiệu TTH từ lúc bắt đầu dự án chung cư (cuối quý 3/2021), giá TTH lúc đó hình như xung quanh 8.x, nay đến quý 2/2023 đã cơ bản xây xong đúng theo lộ trình thì giá về 2.x (Nếu như một số doanh nghiệp khác chậm tiến độ, dự án mà dừng thì thôi như hỏng luôn)

Giờ thì để xem TTH hạch toán doanh thu bất động sản thế nào trong các quý còn lại của năm

Chúc bác đầu tư thành công!

Cảm ơn bác! sau khi xem xong thì t thấy TTH mua được. Đã chung tàu với bác. CHúc chúng ta thành công

Soi xét nhiều chiều thì thấy TTH có thể là siêu phẩm của 2023

Nhiệm vụ với TTH đã xong, t qua tổng lực với EVG đây

Chúc anh chị em đầu tư thành công

Tím lịm

1 Likes

Thôi xong rồi. 15 nhé

1 Likes