Tự tin lên anh em! 2 phiên giảm mạnh chỉ để thị trường bớt tăng nóng

Thị trường có 2 phiên chỉnh mạnh là do cầu nhiều hơn cung buột nhà tạo lập có 1 cú rũ để tạo cung, giảm bớt độ nóng của thị trường! Anh em cứ chọn VN30 mà mua vào. Xấu nhất thì đến thứ 3 sẽ tăng lại. Các bác note lại topic này xem đúng không nhé!

5 Likes

Sẽ có khoảng 2/3 các mã trong VN30 giảm trong đợt này, theo mình bạn chọn VN30 là sai rồi.

TCB FPT HPG VHM VRE …
Top những mã lead! Theo tôi là thế!

Ok bạn, những mã đó mình đồng ý, bổ xung thêm TCH, KDH…

2 Likes

Cảm ơn bác! Chúng ta cùng theo dõi!

Lý do?

nhận định chuẩn nhưng cách chọn hàng sai, VN30 sắp tới sẽ giữ vị thế tạo lập để index ổn định sideway nên biên độ tăng giảm các CP trong rổ này sẽ không cao

vì thế chọn cp ngoài rổ Vn 30 mới chuẩn

3 Likes

Mời bác show danh mục cho anh em thọ giáo và cùng theo dõi mừng nhà mới F247 sau bao năm không được gặp! Tôi nhớ không lầm bác là cô Minh Phương xin đẹp 1 thời làm tôi xao động trên F319 với danh mục cực chuẩn của 5-7 năm về trước!

Tuần tới chưa hẳn sẽ kéo hàng trong VN30, mà sẽ phân hoá ra. Xấu thì sàn, đẹp thì cứ vươn lên. film Lật Mặt 1 của 2021 đã bắt đầu… :rofl::rofl::rofl:
P/S : giữ 2 con ngoài VN30

1 Likes

Sáng nay phân hoá rõ nhỉ? Qua 5000 con sóng vẫn không nắm thóp được thị trường.
FPT vẫn là siêu cổ phiếu

1 Likes

Đang nắm 2 em: STB, HSG :slight_smile:

1 Likes

HSG ngon í em

2 Likes

Mai bắt stb cận 19 đẹp ạ.

1 Likes

STB không còn vẹo gì đâu. Hết game rồi. Kienlong bank bán xong rồi không còn gì kỳ vọng nữa.

1 Likes

Bác để 19k ấy mua TVN ngon bổ rẻ, game thoái vốn chưa xong. Những nguời anh em HPG HSG NKG giá này mà TVN giá này thì … Nhà nước không thoái mã nào dưới 25k. Bác tham khảo! Chân tình!

1 Likes

TVN kì vọng bao nhiêu vậy bác :smiley:

Bác đọc comment tôi ở trên comment pác cho tôi đỡ nhọc tay

1 Likes

Sory bác, tại chưa đọc kỹ :smiley:

1 Likes