Tu viện VSA

Quỹ kệ nó, mình chơi khác

6 Likes

Em F0 nên hiểu vẫn lờ mờ lắm, bác kiến giải thêm case DGC đc ko? Trc em thấy cùng giá 200-220 DC mua rất nhiều. Nay giá chiết khấu xuống 180 thì gia đình chủ tạch đăng ký mua là hợp lý mà.

1 Likes

Tôi nói rồi, nếu buôn cp ln hơn cả cổ tức thì nó đi buôn. Giá cp không dùng đòn bẩy khó mà x5, x6 lần trong 2 năm. Giờ các anh phải trả lại phần vay trước tương lai

8 Likes

Bác ơi, bác nói cũng hợp lý. Nhưng số lượng nhà đầu tư lớn thì dòng tiền là có, định giá doanh nghiệp vẫn rẻ, thì tương lai 2-3 năm nữa thị trường vẫn OK chứ ạ. Chẳng lẽ 2-3 năm nữa thị trường không bò lên được mức 1500 điểm

Ngày nào đó dgc lại về 200k 250k, nhưng không thể có con bằng cách chịch 9 người trong 1 tháng.

9 Likes

cụ chủ poka mở lầu mới nhé ace:

@Thaytu_danhchung @ANI @vkccc @S7even @Timing @Moon-cake @Foxx @FalconX @Thaisupaaa @Bach_Tran_Xuan @F0timthuyentruong @Mr.Black … anh em nhiều quá nhớ không hết,mọi người nhớ ai thì tag vô nhé

23 Likes

Để tu đệ tranh thủ qua đánh dấu lãnh thổ mới được

11 Likes

Mượn Tu huynh cái bồ đoàn mang sang lầu mới nhé :))))

5 Likes

hy vọng cái lầu mới mở ra đúng lúc tt vô đáy,sau đó tt đi lên lại thì sẽ ít cãi vã,chửi nhau chí choé trên đó :grin:

6 Likes

Quỹ, tay to, tổ chức đu đỉnh cũng lỗ sấp mặt thôi huynh.

Đoạn TT xấu này ra tin kiểu này khi giá cổ phiếu chưa chiết khấu đủ, nhiều người nghĩ là đỡ giá, vì thấy giá về hợp lý nên nhảy vào mua rồi ôm bô cho họ luôn.

Tin này ra huynh để ý có 2 điểm: 1 thời gian đăng ký mua trong 1 tháng, nghĩa là ko phải họ mua ngay vùng giá này, mà họ chi mua nếu giá hợp lý; thứ 2 là họ đăng ký mua nhưng ko nhất thiết phải mua, hết thời hạn họ bảo ko mua được do giá chưa hợp lý nhưng có NĐT tưởng bở nhảy vào mua thì lại đu đỉnh.

GIá hiện tại của DGC chưa hợp lý, chưa đủ sâu nên nếu bác quan case nên chờ giá thật sâu hơn nữa nhé. hãy cứ để đội đu trên 200k trung bình giá xuống và tự trade với nhau. rồi nó sẽ rơi nữa.

17 Likes

Cứ ngỡ rằng Tu Viện sẽ thành KLL 3.
Nhưng nay sẽ trở về là mái chùa yên tĩnh, là chốn nương thân mỗi khi anh em sa cơ lỡ vận.
Trong những ngày sóng gió, Tu đệ vẫn là người được yêu quý nhất khi đã sở hữu hơn 84k :purple_heart:.

16 Likes

ông Tu hay mà,ổng theo đạo, không vướng bận gì cuộc sống thường nhật lắm,chia sẻ,nghiên cứu đoàng hoàng. văn phong thì thâm thuý,hài hước,mọi người yêu quý là đúng rồi

6 Likes

Cám ơn bác ANI & xóm liều thời gian qua đã lấp đầy mấy cái thùng phước sương của tu viện nhá. Tu đệ cũng đang cầm giấy cầm bút bên lầu

17 Likes

Dạ Cám ơn Luc huynh đã chỉ điểm. Theo Lục huynh thì giá DGC chiết khấu ở mức nào thì là hợp lý ạ. Trường hợp Vni chạm đáy trước khi DGC chiết khấu đủ thì đệ giải ngân thì có hợp lý ko?

1 Likes

Không hiểu gì cả bác ơi

qua em luyện mấy môn tâm pháp có vẻ tẩu hỏa nhập ma, mong bác vui vẻ với em, bỏ qua bác nhé

12 Likes

Sân sau nên nhiều màu bác ơi. Lợi nhuận của KLL chuyển hết qua nhà ông tu để khi ae cháy túi thì về đây cho ông Tu @Thaytu_danhchung bao nuôi :rofl:

9 Likes

Vậy nên có liều thì vẫn cứ phải giữ bằng được Tu Viện.

7 Likes

@vn_otc anh có chia sẻ gì ak, làm tụi em hóng quá mỗi lần lên là f5 liên tục

9 Likes

Mãi mà bác ấy chưa demo cho phát nào…kaka

3 Likes