Tu viện VSA

bác giải thích hộ gà em vụ L , S này chút. lệnh L, S trên sòng ps có liên quan việc bán/mua cp ngay lập tức trên sòng cơ bản không?
em tương mấy hơp đồng ps nó chỉ liên quan việc so sánh chỉ số tính chênh lệch rồi trả tiền. môt lệnh short trên ps có tạo ra lệnh mua/bán trên ck cơ sở không bác?

1 Likes

cái này nếu là người rành sẽ biết mà Nico. gà mình ko chơi PS trên nên ko biết rõ. Nhưng ngày trước có chơi Bit coin future - sẽ có mấy công cụ dựa trên chênh lêch giá giữa future vs spot mà nó tạo lệnh mua-bán trên sòng spot, nên hầu hết thời gian giá 2 sòng nó same same nhau. ở ps của mình theo gà hiểu là không có công cụ liên thông giữa ps với cơ sở

1 Likes

thì biết, nhưng nó chỉ liên thông 1 chiều. muốn điều khiển chi số ps thì phải qua VN30 đạp/đẩy . Chứ làm gì có chuyện lệnh Long stoplost trên ps gây ra lệnh bán trên cơ sở

1 Likes

Chào anh lái, tháng 7 em quay lại
Mở app ra hi vọng sẽ có quà
Nay vơ vội mấy con màu nước biển
Rồi nhẹ nhàng xóa app tiễn vờ ni.

Nay mình vác cuốc đi bắt con giun đất với ka @Upbo mà cuốc phát đầu khi nó 16.x, cuốc phát nữa khi nó 15.x. Nó chui tiếp xuống 14.x thì cố cuốc phát nữa rồi quăng cuốc quẳng dép chạy rẽ đất.

P/s: Không biết pô ka chạy sau có nhặt được đôi dép tiền phong quai hậu trắng không tì vết của iêm không? (Hàng thửa để iêm đi tán gái đấy ạ :joy:). Tầm giờ thì nhậu thôi chứ chứng cháo gì nữa các bác :rofl:.

12 Likes

Ơ, sao mọi người bi quan thế nhở. Mềnh thì vẫn phơi phới chờ T3 hàng về :upside_down_face:

4 Likes

Theo mình hiểu thì thằng đặt của L đến tuần đáo hạn nó sẽ vác tiền ra kéo trụ (nhằm kéo chỉ số lên) thì mới có ăn. Thằng đặt của S thì đạp trụ để (nhằm dìm chỉ số xuống) mới đớp được. Nên chỉ tay to, cá mập có đủ tiền, đủ hàng để kéo đẩy thị trường mới chơi được món này. Tất nhiên mình nó kéo đẩy thì cũng chỉ một phần, nó còn phụ thuộc tâm lý đám đông nữa. Nên thường nó phải dùng thêm đòn bẩn để lôi kéo đám đông theo :joy:. Mình không chơi PS nên chỉ suy luận nó đơn giản thế thôi.

8 Likes

Hầu hết là đánh theo sóng. Thỉnh thoảng đang có lãi hoặc hứng khởi thì đánh trong ngày để luyện tập. Chơi duy trì 2 hợp đồng mục đích không vì lợi nhuận mà để nhạy bén theo thị trường.

5 Likes

Không liên quan gì đến ck cơ sở. Muốn chơi cũng phải mở tk ps riêng. Tiền cũng riêng không chung với tk cơ sở.
L là bạn mua vào.
S là bạn bán ra. Trước đó chưa mua vào bạn vẫn bán ra được gọi là bán khống.
Cuối ngày kết sổ trồng tiền luôn. Nên luôn luôn phải có tiền dự phòng.

1 Likes

Nó liên quan theo ý nghĩa tâm lý. Khi lái dùng VN30 short PS thì thị trường chung bị giảm điểm mạnh tạo tâm lý bầy cừu hoảng loạn bán tháo.
Nhìn vào chỉ số ps có thể đoán xu hướng thị trường tương lai khá là chuẩn
trừ những lúc không chuẩn, điển hình hôm nay.

6 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

2 Likes

Thật ra đợt này mình chỉ cầm TCM và một chút cổ tức NH CK tỷ lệ không đáng kể nên tâm lý ổn định không khiếp sợ như hồi tháng 7. Không biết có phải vì thế hay vì tư tưởng là vĩ mô không cho thị trường sập. Nhận định chủ quan của mình là sẽ nhúng qua hỗ trợ để rũ rồi kéo lên lại.
VN30 thủng hộp 146x-156x nhưng VNI chưa qua ngưỡng tâm lý 1400.
Có lẽ VNI sẽ nhúng về 139x rồi kéo lên. Hi vọng là thế.

3 Likes

Mình nhỏ lẻ cứ lựa theo dòng tiền là không sợ chết.
Mình quen một đứa em nó mới chơi ck. Khi bắt đầu chơi nó trúng ngay vụ Luit x3 tài khoản. Nó thấy mình bao năm chơi cổ cơ bản ăn li ăn lai nó chê. Suốt nửa năm trời chém ghê lắm, nào là nhà đầu tư đại tài, nào là phải ăn bằng lần mới bõ công đầu tư.
Vậy mà từ tết tới giờ không thấy tăm hơi đâu. Hôm qua có hỏi thăm thì x3 mà bây giờ đã âm nặng vào tiền thịt. Không hiểu sao mà vào tiền thịt được nữa.

2 Likes

Tình hình là cầu sài gòn ngày càng đông hơn rồi. Qua cẫu bình triệu đi ông ơi.

2 Likes

Không có “bi” thì nâng đâu bây giờ? Hả bưởi?

2 Likes

Mình sợ nhất ăn phiên hồi. Bô ca lâu năm có kinh nghiệm ăn phiên hồi là bình thường nhưng mấy đứa em mới chưa có kinh nghiệm đi theo dễ chết.

Nhớ ông thày chùa quá. Đáng ra giờ này phải có vài tờ A4 để đọc rồi chứ. Hú @Thaytu_danhchung

4 Likes

Bác nhắc em mới nhớ, chưa thấy cái bài chia sẻ thấy thiếu thiếu

4 Likes

Há chẳng phải đây là xứ Phật,
Mà sao ai nấy mặt đau thương?

Các vị ngồi đây trong lặng yên
Mà nghe giông bão nổ trăm miền
Như từ vực thẳm đời nhân loại
Bóng tối đùn ra trận gió đen.

9 Likes

Giờ thơ j nữa bác! Chứng sĩ đi vái tứ phương rồi!kk

2 Likes