Tu viện VSA

Mấy a mồm lông cũng bắt dao rơi như ta nhỉ :rofl:

3 Likes

Thanks nico nhé

3 Likes

3 tháng qua, con này cứ tăng bất chấp thị trường đỏ lửa.
Tôi gom giá tb quanh 26, tiếc là đã chốt quanh 40.
Giờ tôi đề xuất con VOS. (Ai mua được chịu được, lời ăn lỗ chịu)
Vì một vài phân tích, nhận định sau (còn tiếp…)

10 Likes

Rồng xanh có biến l, ôi con jun của em nó thành jun kim luôn mất

4 Likes

Đã theo nhẹ Bác e Vos :slight_smile:

5 Likes

Nico vào la yên tâm :slight_smile: mình theo trường phái Nico thích suy luận đơn giản. Thủy sản, phân xk tăng mạnh thì tất nhiên phải qua vos, ln quý này sẽ tăng cao :slight_smile:

2 Likes

Đàn a nó tiên phong rồi!chắc ổn!nay tây lông cũng múc rồi

5 Likes

biến gì thế

1 Likes

Nhầm tẹo bác ổng từ nhiệm cty khác @@. Ôi hi vọng đừng dính gì con jun nhà tôi đã đủ thảm

4 Likes

Có 1 vài giả thiết trong VIDEO có vẻ hợp lý ae tham khảo nhé: giải thích bán cuối phiên và ATC… khả năng còn tiếp tục.

5 Likes

Chắc nhầm LDP!kkk

2 Likes

Đội tàu của VOS có 14 chiếc, cuối năm ngoái thuê thêm 1 hay 2 tàu nữa của cty mẹ.
Bao gồm cả tàu hàng rời và tàu container.

• Giá cước tàu container thì vẫn đang trên trời.
  • Giá cước tàu rời, tuy có giảm so với đỉnh nhưng vẫn ở mức có lãi (nó phụ thuộc chỉ số BDI, hiện nay là hơn 2100, theo nghiên cứu của nước ngoài, mức hoà vốn của BDI là khoảng 1100)
  • VN ký với Ấn Độ, mở tuyến vận tải trực tiếp trên biển, giao cho Vinalines thực hiện. Vinalines nắm 51% VOS.
  • VN ký hơn 20 hiệp định thương mại tự do (FTA). Hàng hoá VN sẽ lưu thông trực tiếp từ VN với các khu vực ký kết.
  • Kim ngạch xuất nhập khẩu của VN đang tăng kỷ lục. Năm 2021 đạt gần 670 tỉ usd.
  • Chủ trương của Nhà Nước là phát triển kinh tế biển, xây dựng nhiều cảng mới.

Tầm nhìn quanh 6 tháng nhé. Mùa vận chuyển cao điểm là Q2 và Q3.

10 Likes

Ko phải đọc ko chi tiết cái đơn từ nhiệm @@, chứ cái kia thì biết ko liên quan rồi

4 Likes

Thế thì mua xong tắt bảng dt hết quý 3 vào lai Bác ơi kkkk

2 Likes

thôi vậy em hold :sweat_smile: :sweat_smile: em giá vốn 25.8
Nằm chặm nước mắt bữa giờ

2 Likes

Hng thì NN múc cật lực mà mình ko dám giữ. Phải sút

3 Likes

Nếu tắt được, là thành công rồi

4 Likes

Con này đã thấy tạo đáy đâu Nico ơi, bắt dao rơi phải chờ điểm vào chứ

3 Likes

Kkk mai sàn múc tất tay rồi nghỉ kkkk. Đang định ngủ qua lễ tính mà lại táy máy rồi :slight_smile:

2 Likes

Gì mà cao vậy trời…đành chờ vậy

2 Likes