Tu viện VSA

:wave:

1 Likes

mình vừa váo 1 ít giá sàn, hy vọng ổn sẽ múc tiếp :slight_smile: cơ bản là năm nay kqkd quy 1 ok và hưởng lợi nhiều từ ct.
mìnhgiờ đánh hệ tâm linh, bạn nên xem xét tt, dn đừng theo mềnh :slight_smile:

1 Likes

3 Likes

1 Likes

2 Likes

Theo tui thì chả cần tìm làm gì cho mệt… cứ đứng mà lựa , thấy nó lấp ló … là lôi nó vào hô teo thôi.

4 Likes

4 Likes

Chỉ số ps tùy từng công ty sẽ có ký hiệu như sau.
VN30F là giống nhau. Có nghĩa là hd tương lai chỉ số vn30.
Các số đằng sau có 2 cách viết. 2205 có nghĩa là tháng 05/2022. 1M 2M 1Q 2Q có nghĩa là 1 tháng 2 tháng 1 quý 2 quý.
VN30F1M = VN30F2205
VN30F2M = VN30F2206
VN30F1Q = VN30F2209
VN30F2Q = VN30F2212

9 Likes

Mình suy luận như vầy:

Đầu tư công là động lực phát triển kinh tế năm nay. Nhà nước đang thúc giải ngân đtc nên dòng này sẽ chạy trước.

Tuy nhiên, do giá VLXD tăng, chi phí nhân công, vận hành tăng,… nên thực chất đtc không nhiều dư địa lợi nhuận. Tức là sẽ mau dừng…

Bất động sản là ngành hưởng lợi ngay sau khi có dòng tiền bơm ra xã hội và hạ tầng phát triển do ĐTC mang lại. Tuy nhiên việc này không đồng nhất với toàn bộ các dòng SP của bđs. Đất nền sẽ có dư địa ln cao nhất do suất đầu tư thấp và giảm rủi ro giá cả, sự cố trong quá trình tạo sản phẩm…

Các dòng ăn theo ĐTC và bất động sản sẽ có sự phát triển nhất định nhưng sẽ bị ảnh hưởng chi phí vì lạm phát.

Ngành sx sẽ tăng ít do cầu nội địa chưa nhiều. Du lịch sẽ chưa hồi phục ít nhất là đối với thị trường khách quốc tế.

Sơ bộ cảm nhận là như vậy á Nicole ơi

7 Likes

Nhìn bảng này để tham khảo á Nico?

4 Likes

Cám ơn bạn

1 Likes

Có vẻ phiên chiều kéo mạnh nếu nhìn chart!

2 Likes

Khổ!chỉ dự thôi!chứ muốn chính xác sau khi xong!hj! giờ chỉ xem dòng nào sẽ vào sóng tiếp đây!

2 Likes

Híc e trước có dùng bản pro của F, sau lơ là chỉ báo này 😮‍💨

2 Likes

Giờ hoàng đạo đến rồi!!!

3 Likes

Dòng nào chưa giảm giờ bắt đầu giảm, không thoát nổi, dự là giảm 30-40% như mặt bằng chung :frowning:

3 Likes

Các bác ổn chứ. Các bác vẫn nhớ vụ rút phíc chứ. Nay cũng gần như vậy. Hôm đó cũng chỉ có mỗi ssi là còn xem đc. Nay cũng thế. Tan chợ sao?

Gì vậy bác, mình đang dùng VND, MBS, Pinetree dùng bình thường mà bác, chắc bác dùng TCBS hay VPS hả :smiley:

1 Likes

Ko bác. Lúc sáng cơ mà. Lúc đó bị lag 1 tý. Mong là hồi lên để tất cả cùng vui. Chứ mã sàn cũng nhiều lắm rồi.

Ơ thế Ngân Hàng ở đoạn nào thế chị

1 Likes