Tu viện VSA

Công nhận thiệt. Mà ngắm tranh của pác có nét gì đó của Levitan. Ko biết khả năng thẩm tranh của tui có gì sai ko ta

6 Likes

Liều mà ở gần Tranh dễ có bị mất chữ i.
Xóm Lều ở hướng Đông (để bình minh luôn sáng tỏ) @ANI
Xóm Tranh ở hướng Tây (để ngắm hoàng hôn ngẫm tình đời) @Thaisupaaa

Anh Tu đứng ở giữa mát mẻ, vui khỏe, gõ mõ nó vang cả hai đầu. Đỡ phải di chuyển quạt lọng các kiểu.

8 Likes

Lúc đó là cạn cung đó bác :grinning_face_with_smiling_eyes:

8 Likes

Bác HN có phong thái của Gia Cát Lựu đạn thiệt. Ơ mi ơ mi!

5 Likes

Chuẩn không cần chỉnh luôn! Lái cũng nhiệt tình nữa!

6 Likes

Chuẩn chuẩn :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Hihi, cảm ơn thịnh tình của anh Tu, nhưng em làm Gió quen rồi, có quanh quẩn nóc tu viện cũng được, ko cần cắt đất chia nhà. Với cả, đu đỉnh bao năm, cứ bay bay cao cao thế lại rèn chánh niệm.

5 Likes

Càng ngày tu hạ càng ngưỡng mộ bác!

3 Likes

Theo mình thì không, mình cảm thấy khác đó. Có lẽ bác cảm thấy thế, vì vừa rồi chúng ta ngắm là bức tranh mùa thu :orange_heart:

5 Likes

Ôi đi chửi lộn @@, tí tui bị chúng oánh nhớ hốt xác tui dzìa nghen, chứ ồn ào quá phiền, qua gào lên xong giờ bỏ chạy nè

7 Likes

Em lại được quá khen, thổi giá hơi nhiều ở F, nên đôi khi cái anh nghe được lại ko đúng cái thực tế đó. Sáng nay đọc toàn thấy media hệ Tam Độc PR mạnh mẽ mã Hà Nội Tím bên này…

4 Likes

Mọi người cũng hóng c Mun Cây với anh Tu có báo lúc nãy, ảnh gõ mõ nên chị cứ an tâm chiến.

7 Likes

Máu phết!

6 Likes

Món tranh ảnh này em cũng gà mà. Mà tranh pác Thái nhìn rất có nét. Có khi đưa lên thị trường NFT lại có giá

6 Likes

đổi thành “Xóm Nhà Tranh” ông tu nhỉ :rofl:

5 Likes

Ani làm chủ xóm liều trong chùa. Mình đã đăng ký làm chân trồng hoa, trồng cỏ trong chùa. Giờ bác Thai mở thêm phòng tranh nữa thì chùa càng ngày càng nhiều thú vị. Các ka đệ tỉ muội thỉnh Upbo kaka sang đây đi, bỏ kệ lầu cho gâu gâu

6 Likes

Cho 1 khu 5 hecta tha hồ làm bác ạ. Đổi tên mần chi

5 Likes

Sai quá sai đó bác. Tui Thái dúi mừ

6 Likes

Bỏ đi rùi^^, tui trốn luôn đây ^^

6 Likes

Cụ đánh vầy tiền đâu cho hết

3 Likes