Tu viện VSA

Chời chời, chuyện zì zậy …
Điện thoại bị rơi vào nước, có ngày không lên F thôi mà vào thấy ka kêu đốt lầu :sob:
Kaka @Upbo , ka không được đi, ka ở lại với tụi em nha, bọn Lạc lâm thảo khấu chúng em đều tôn trọng và yêu quý ka, lầu ảo nhưng tình cảm mọi người dành cho nhau chân thành, ka để ý chi mấy bọn kia, ka ở đây uống trà, ngâm thơ, kể chuyện cùng tụi em

19 Likes

Nếu TUS chưa bị đóng ae thay nhau nên giữ lửa, hơi ấm cho lầu chờ huynh ấy quay lại nhe.

11 Likes

Theo chị cứ để Poka nghỉ ngơi, thoát thị phi. Còn với chị e mình ka mãi là là ka và ka sẽ ko quên chúng mình đâu

14 Likes

Bữa giờ tui cũng đau lòng nhìn Pô ka giữa rừng gươm giáo mà xót xa… nên tui không về bên ấy một thời gian … vạy là giờ lại có biến … haizzaaa

12 Likes

Qua e đã thấy ka vs ae có gì là lạ mà, kiểu tự nhiên gọi ae ra ôn nghèo kể khổ, ngồi ngẫm chuyện xưa là tâm lý đang có vd lắm, chứ cái thằng 10 lần doạ chết chưa chắc đã tự tử đâu. Haizz thôi thì đành chờ ka bình tâm quay lại. Chắc qua lễ nhớ ae lại len lén mò về thôi

15 Likes

Đệ đồng tình với bác.

12 Likes

Tu đệ, tỉ cũng là tỉ của đệ nha

8 Likes

Không rơi vãi 1 ai tỷ ạ. Giờ ngồi ngẫm lại ngày đầu vào khoái lạc lâu dc cụ chủ & các anh em chào đón thấy vui quá. Mới đâu đó 2 tháng mà thấy nó dài giống như 1 cuốn tiểu thuyết vậy.

10 Likes

CHỨNG TÌNH NGÂY DẠI
(Hoạ lại bài Lạc Mộng Tình của Pôka)

Nhân gian có kẻ tình si vậy
Đêm ngày mộng tưởng với tương tư
Tìm người trong “chứng” tìm không thấy
“Chứng” vỡ tan rồi mộng cũng bay

Tình ảo mộng chỉ là mộng ảo
“Chứng” mà tan, mộng ước có thành?
Thôi đừng mộng tưởng, quay về thực
Cùng Khoái lạc Lâu đánh “chứng” trường

Tình ngây dại vẫn có đường quay lại
“Chứng” dại ngây không có cửa về bờ
Ka (@upbo) ơi đừng có thẫn thờ
Quay về chơi “chứng” về bờ cùng e!!!

Hà Nội - 27/3/2022. 

FalconX!
(Tặng Pôka. Một người đa tài, đa sầu, đa cảm, đa tình, đa dâm, đa các thể loại… ).

Hôm nay phê quá nên không khạc được thơ. Bị mấy e quây nên giờ phiêu bồng quá. Thôi thì đăng lại bài họa với ka lúc phiêu bồng. Hi vọng ka tĩnh tâm để phiêu bồng lại với ae KLL!!!

21 Likes

Nhiều khi ngẫm nó cũng là cái duyên các bác ạ.
Cụ chủ mở cái KLL1, sau 1 thời gian bần đạo mở cái thư viện. Mở thư viện xong cũng nói luôn với mọi người mình sẽ không trở lại thư viện nữa mà về KLL1.
Rồi cụ chủ lock KLL1, anh em như mất ngôi nhà. Mọi người tìm đến thư viện tá túc.
Cụ chủ mở KLL2, anh em trở về nhà. Tu hạ quyết định ở lại và đổi tên Thư viện thành tu viện, nguyện ở lại quét tước, chăm nom tu viện, thỉnh thoáng ghé lầu chơi rồi về. AE khoái lạc vậy là có hai nơi đi đi về về.
Hôm nay, cụ chủ quyết định đốt lầu. AE lại tá túc Tu viện chờ ngày tái ngộ củ chủ.
Thật không khác một cuốn tiểu thuyết các bác ạ.
Tạm thời các bác cứ ở lại tu viện sinh hoạt, chờ ngày tái ngộ cụ chủ nhé!

30 Likes

TT này nó ác quá. Tàn phá tâm trí, thời gian, sức khỏe, tâm tư, tình cảm… mọi thứ của chứng sĩ. Chúng ta cần tìm lại sự cân bằng , đừng để quá đà rồi sa sút.

Một thú vui nào đó để giải trí và tìm lại chính mình là thật sự cần thiết.

16 Likes

7 Likes

vẽ… vẽ… vẽ… vẽ… (bác thái)
cốc…cốc…cốc…beng! (tu hú)

7 Likes

:slightly_smiling_face: ka sẽ quay về.

6 Likes

anh em cứ tụ tập ở đây, pô ka cũng loanh quanh ở đây thôi,tới lúc cần tìm anh em ka sẽ lên đây,khỏi phải lo

10 Likes

KLL lại có biến rồi sao. Sao lắm thành phần chym lợn vậy. Pô ka ra đi bi giờ anh em lại thiếu 1 người dẫn dắt tinh thần trong giai đoạn nước sôi lửa bỏng này

6 Likes

Mọi người qua cắm cờ dọn rác KLL đi

1 Likes

Nếu bị block pic thì cũng nên sạch sẽ, đỡ đau lòng😥. Bây giờ pic bên đó chửi bới loạn xạ. Thật buồn quá

3 Likes

Huynh đệ tỉ muội cứ ở đây chờ Poka😄

8 Likes

Chuẩn là hàng rào bằng sách khiến em suýt tí ko vào :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl: anh Tu quả là tâm lý

6 Likes