Tu viện VSA

Chúc cả nhà ngủ ngon!

1 Likes

Đệ đã hoàn thành xong phần ngoại cảnh cho góc sau sân chùa. Kính mời các huynh đệ tỉ muội rảnh bước ghé thăm!

16 Likes

Ngồi trong tu viện xem thiên hạ loạn :)))

1 Likes

Chả ai loạn cả
Chỉ mấy thằng hèn mới thấy loạn!

Sợ chưa, cả ngày mới comm dc câu đầu tiên đã có có người rep :)))

2 Likes

Chúc mừng sinh nhật @hocsinhmoi nhé

5 Likes

Đang ngồi chờ để xoá hết các comment lỡ viết nè, ôi thích sự bình yên của tu viện

4 Likes

Hihi. em cám ơn chị nha :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:.
Giữa cơn binh đao loạn lạc nhận được tình cảm của chị…
Trân quý ạ !!!
Hôm nay sinh nhật e với A7 ,các thánh chửi lộn khiếp đảm quá…:sweat::persevere:

10 Likes

Để tránh hiểu lầm sâu hơn, làm loạn thư viện của Tu huynh và mọi người, mềnh nói rõ quan điểm 1 lần nhé.
Thời đại này việc buôn bán kiến thức là rất phổ biến, nhất là những kiến thức liên quan đến việc kiếm tiền nhanh như ttck. Ngay trên F này có nhiều người đang kinh doanh kiến thức bằng nhiều hình thức khác nhau, bán sách, live stream, video, lập room.
Đã kinh doanh thì tất nhiên phải có PR, quảng bá thương hiệu, gây chú ý, cho khách hàng dùng thử, đả kích hạ uy tín đối thủ ;)))
Bản thân mềnh chả có thành kiến gì với Mr J cả, bác ấy có kiến thức, bác ấy có quyền kinh doanh :)))
Nên là xin phép tag 1 lần duy nhất @Arnol_schwarzenegge , tôi ko nói xấu gì ông nhé, thực tế tôi cũng đang làm y như ông ở lĩnh vực kinh doanh khác. Nên mong ông đừng làm loạn thư viện ảnh hưởng đến những anh khác và chủ Pic.

7 Likes

Nói về uy thì dân chứng ai chả biết anh mà cần thêm “uy”
Mà ngậm mẹ mõm các vụ room đi nhá
Ngu thù đừng GATO

Happy birthday… Chúc học sinh cá biệt 1 ngày sinh nhật vui vẻ, nhiều ý nghĩa và luôn yêu màu xanh, thích màu tím, dỗi màu đỏ, ghét màu lơ nhé… chúc cuối năm Danh mục chứng cháo toác mỏ, lồi mồm, bục phao câu nhé… :beers: :beers: :beers:

image

10 Likes

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(Kiết tập từ những chia sẻ của Poka với nickname @Upbo tại Khoái Lạc Lầu)

Chào các anh hùng:
Tôi muốn chuyển topic này làm nơi các anh hùng có thể bàn luận chia sẻ, cả bạn lẫn thù, cả chân thật và dối trá, cả lương thiện và điêu ngoa, từ đầu tư tới cờ gian bạc bịp…
Thị trường đủ rộng lớn để dung chứa mọi anh hùng, mọi trường phái, từ Không Động đến Nga My, từ chính giáo đến tà giáo…
Để tiện, tôi xin nói về tôi cho dễ hiểu: Tôi thuộc phái tà giáo với các đặc điểm sau:
Tôi là thằng lướt sóng úp bô, chỉ mua cp có trend, sẵn sàng đua lịnh, full mecrin, xuống xác khi cần. với thằng lướt sóng, cp có trend và tăng mới mua, ko mua cp giảm. Ăn xong có thể ị vào bát cho ae khác dọn (đôi khi đi dọn cho người khác!) Đu trần chứ không múc sàn, nên không chim lợn cp nào, bao nhiêu người biết upbo này có thể xác nhận upbo ko chim chuột, kể cả dig ceo, chỉ thấy sao nói vậy
upbo xác định ttck là sòng bạc, và đánh bạc với nhau, còn các bác đầu từ gì đó thì là việc các bác, tôi không quan tâm.
Tôi chỉ lo túi tiền của mình, không lo túi tiền người khác
Tôi hoặc úp bô người khác hoặc bị người khác úp bô như bao nhiêu con người.
Không tạo uy tín, câu like, ko lùa gà lùa vịt, không lo giàu sang phú quý cho 1000 ae, cái này tôi không làm được, kể cả chỉ cho 1 người. tui lo tui còn chưa xong
hơi hẹp hòi, không phím hàng, ko chỉ ai, lỗ ko được đỗ thừa upbo, vì là bạn upbo thì upbo vẫn úp bô như thường
Không là người tốt, rộng lượng, uy tín, nói giữ lời…
Là thằng cờ gian bạc lận, nên cũng hiểu thằng cờ gian bạc lận nó làm gì.
Chỉ cờ gian bạc bịp trên BẢNG ĐIỆN, ko bao giờ bịp người ngoài, người trên diễn đàn
Tuyệt đối không tin upbo, tin ráng chịu nhe
Anh em nhắc anh còi, nói luôn ae hiểu: Chơi đỉnh cao phải chơi anh còi, không chơi anh còi, không thắng thua với anh còi, thì trình của anh em chưa đủ chơi bịp nhau đâu. Đây là cái lò luyện kim đơn đấy. Những tay bịp như anh, A7, rongdo, mr. khoai, cuop tàu tay đều dính máu dòng anh còi. Vì đơn giản chơi nó mới phê… mới thỏa mãn máu cờ bạc. Chơi là phải chơi tới, ráng thua đi rồi thắng, sang cổ khác rất dễ chơi, kiểu quýnh lộn với đứa con nít 3 tuổi vậy.!
Vậy cho nó thoải mái nhé, play open vậy cho nó dễ…
Chúc anh em ăn bằng nần!

lướt cần trend, cần giao động mạnh, cần nhỏ lẻ đu bám
bán buôn sự sợ hãi và hưng phấn
nền tảng nó vậy, bác tự chọn đi

còn không bán mua bán được hưng phấn và sợ hãi, thì bác bị người khác mua bán… cuộc chơi nó rất sòng phẳng là vậy

ae nên dành 1 ít tiền (ít thôi, mua vài trăm cổ cũng được) dòng thằng còi.
Nó là lò luyện thép đó
Chơi nó xong chơi cp khác rất dễ
thằng còi thì ros và flc là 2 con đặc trưng nhất/
Ko phải ko có lí do mà tt nó mê thằng còi đâu
Chơi chừng nào ăn được thằng còi, thì có thể tự đánh giá mình 1 tí đó

Đội lái anh còi là đỉnh của đỉnh, hơn chục năm chưa ai qua đâu.
Đó là cái lò đào tạo
muốn thì bỏ ra vài trăm k mua tối tiểu 100cp dòng anh còi, rồi từ đó mà luyện công, mới chơi với anh còi mua nhiều cháy rang chịu nhe , ko thắng nó nổi đâu
nó rất có ích đấy
Thử ra vào 10 lần, mỗi lần 100cp, rồi xem bao nhiêu lần mình thắng, rồi tự đánh giá

mỗi người cái họ nói là do vị thế cầm cổ cầm tiền nó chi phối bác ạ
Cái này là rất thường tình
Như tôi cầm cp nào đó, ai nó nó xấu, chê nó, tôi cũng đâu có vui
Nhưng sống ở vn, phải hiểu cái thượng tầng, kinh tế chính trị
kinh nghiệm cho thấy, sự ồn ào đầy thị phi không có cái kết tốt.
Kẻ không nói nó mới giết chết mình!
Rồi bác sẽ thấy THM sắp tới, chưa xong đâu

Các bạn mới chơi cần nắm được thế nào là trend, thế nào là chạy nước rút, thế nào là đạt đỉnh
Chỉ cần rành điều này có thể chơi được, nhưng tránh lướt. Lướt sóng ck là đỉnh cao của trò chơi, trung dài hạn dễ hơn rất nhiều.
Dựa vào đó, các bác tìm cp đúng với tiêu chí đó, rồi mua năm giữ
Cái sai các bạn thì uptrend nó sửa chữa và đảm bảo có lời, hold lâu lời càng nhiều
nhưng phải xác định khi nào cp vào nước rút để đạt đỉnh
Các bạn không biết cũng phải tìm cho biết, vì đơn giản nếu bạn ko biết, bạn mất tiền

Có nhiều việc về thượng tầng KT chính trị mà tôi không tiện chia sẻ.
Nhưng qua Dig Ceo, tôi thấy rằng A7 chưa am tường ở vấn đề này
Nhìn sang china, các thần tượng trong xh bị nhà nước đánh đỗ, nhất là với người có sức ảnh hưởng đám đông.
Con cuồn cuộn rồi cũng ko có cái kết tốt đẹp gì
Tôi nói ít mong mọi người hiểu nhiều

dòng còi là trò chơi đỉnh cao trên tt này đó
Nó thú vị ở chỗ thách thức mọi phán đoán
Đội còi là đỉnh của đỉnh, còi đứng số 2 không ai đứng số 1
với người học thì đó là lò luyện thép
mới chơi vài năm đừng chơi nhiều, cháy đó, mua tối thiểu để luyện thôi, chơi nhiều thua đó

thật ra chuyện này là rất hiếm đó
người ta chơi dòng còi thích nhất là thanh khoản ra vào
Trong lịch sử cũng chưa có tắt thanh khoản như thế bao giờ
Việc bán chui thì nó đâu phải bây giờ
Trước đây nó đăng ký mua mà nó lại quay ra bán đấy chứ
và xét cho cùng thì nó bán chui, phạt, trả lại cp, nó cũng chẳng là gì, với lại tt nó cũng hiểu thằng còi nó ma cô
Vụ tắt này có uẩn khúc bên trong, từ khi niêm yết , dòng còi đâu có như vậy

Quay lại thượng tầng kinh tế chính trị xã hội, việc người cùng họ anh còi về hưu, và qua lần nay cho thấy, đại thế anh còi đã mất
Giờ chơi dòng còi rủi ro hơn rất nhiều

Các bạn cũng cần lưu ý là, 1 cp tăng phi mã thì khả năng nội bộ có vấn đề lớn tiêu cực là rất cao
Đó là quan sát của upbo cờ bạc hơn chục năm nay. Tôi chỉ nói nguy cơ, chứ không phải xác định mọi trường hợp

Tôi thì nhiều khi thích chọc người này người kia
Nhưng với mọi người tôi luôn xem là bạn, nhất là các bạn trẻ
Của mất thì xót
ai vào tt cũng muốn kiếm đồng lời, điều đó là chân chính là lương thiện
Nhưng có thể vì thiếu kinh nghiệm do còn mới, nên vấp sai lầm là có thể hiểu được.
ck là nơi các bạn phải vấp ngã và trả bẳng rất nhiều tiền mới trưởng thành được.
Muốn kiếm tiền phải đến nơi nhiều tiền
Nơi nhiều tiền thì là nơi tập trung những cái đầu ưu việt nhất, cũng là nơi đỉnh cao của mánh khóe
Nhưng đừng tuyệt vọng, khi bạn trưởng thành, bạn sẽ lấy lại tất cả và còn hơn thế nữa.
Tiền mất chỉ là gởi tạm cho tt rồi mình lấy lại sau
Mỗi lần mua bán là 1 chuyến đi buôn, lời có lỗ có, lời hay lỗ đều cho ta 1 bài học để sau này đi buôn có lời hơn
trên đời này kiếm tiền là khó nhất…

5 năm đầu tôi cũng te tua tơi tả, chứ chẳng tài cán gì đâu
Nhưng tôi tự học, người thầy trung thành của tôi là bảng điện và cái chart
tôi phải tìm cho bằng được quy luật lên xuống của tt và cp, lúc nào nó đáy, lúc nào nó uptrend, lúc nào nó đạt đỉnh, rồi thực chiến, rồi trả giá, rồi làm lại
Được cái là tôi không đầu hàng, tôi tự hỏi ngoài kia lời đồn 5% đó là ai, vì sao họ thắng
Đương nhiên là ngay cả bây giờ, cũng là thắng thua, nhưng được cái thua là rất ít, thiệt hại là phải tối thiểu nhất.
Rồi tìm cách hiểu làm sao để né được mấy cú sụt trời giáng để ko trả lại tiền cho tt…
Dần dần hoàn thiện dần, giờ cũng vẫn phải học, phải nghiên cứu

các bạn chưa biết vẫn có thể ăn bằng lần.
TT vỡ vụn thì mua 1 bluechip, hold đó 1 năm, ăn vài lần , rồi ra. chờ vỡ vụ rồi vào. nhưng mấy bạn trẻ không có chờ được
TtCK nó lên cao rồi sụp đỗ rồi lại lên cao, 20 năm nay có hàng chục con sóng, nó cứ thế tieps diễn, giới tinh hoa nó phải tạo các sự kiện thì mới tạo ra tiền mới.
Lướt sóng khi bạn là tay chơi đỉnh cao 1 chút, nếu ko thì có thua và thua

Tựu chung lại là điểm mua. ck là thời điểm.
Nhưng nghe thì dễ, đi vốn phải xem xét mọi khía cạnh: dòng tiền, tâm lí tt, chỉ số, độ hưng phấn-bi quan, tin tức bên trong bên ngoài, vĩ mô vi mô, ý chí tạo lập, lệnh, đường giá, volume…
Nhưng khi bạn am tường, những điều đó nó xuất hiện vài giây trong đầu là bạn biết phải làm gì, chứ ko phức tạp

mấy bạn chơi phải có danh mục rút gọn, thì mới quan sát được
đi ăn trộm mà không biết trong nhà đó thế nào sao mà trộm được
Đừng nó mua lung tung cp mình ko quen thuộc

Khi cần tham phải tham, ăn nhiều vào còn trả lại bớt nữa
Việc bán cp không phải là mình thấy đủ, mà là nó phát tính hiệu đỉnh phải bán.
Ăn ít người ta nói mình hôi lông
Tất cả là vận động giá của cp
Nó lên cho nó lên mắc gì bán
Nhiều người thấy lời nhiều quá run, rồi bán đi, nó tăng tiếp có phải uổng không

Tôi rất thích bán vào lệnh kích giá của lái

nắm được thế nào là đỉnh thì sợ éo gì thằng nào
hàng ngày lệnh vào mua bán, giá chạy lên chạy xuống các bác cố đọc, nó kể cho các bác câu chuyện, hiểu cái thông điệp của nó

mỗi một chuyến buôn, thành công hay thất bại, bạn phải ngồi suy nghĩ vì sao mình thành công vì sao mình thất bại. nhất là khi thất bại, phải trăn trở xem mình sai chỗ nào, đọc lệnh sai, đọc nến sai, đọc dòng tiền, tâm lí, giá, volume, lệnh lái sai, điểm mua sai chỗ nào…
Bạn sẽ tiến bộ rất nhanh, dù ban đầu bạn nghĩ không ra, nhưng nghĩ nhiều bạn sẽ ngộ ra

Có những thời điểm bạn không được tính lời lỗ mà phải thoát lệnh MP bán tháo khi tt sụp đỗ

ngồi quy ra thóc trong đầu rồi tiếc là cách đốt tk nhanh nhất
như ““trời ơi 6 tháng lương”” ““má bán trà đá cả năm””
Phải biết đây là cuộc chơi tiền bạc, vào sòng đừng nghĩ đến tiền, còn nghĩ đến tiền còn bị tâm lí
,Tiền là cái sau bán, ngồi đêm 10 ngày ko ai nói gì.
Vào sòng ko được nghĩ đến tiền
mà là cv phải làm, cuộc chơi phải thắng, ko thắng thì thiệt hại phải tối thiểu

Khi bạn chơi ở đỉnh cao, bạn sẽ yêu mà đỏ, xanh mắt mèo còn hơn cả xanh lá và ngọc trinh nó lõa thể với cái quần sịp màu tím của nó, vì màu đó nó mở ra cơ hội kiếm tiền mới
nên đừng có sợ màu sắc

Tương lai là cái người ta đoán định, tương lai càng xa càng ít chính xác. Nếu như những cái đầu vĩ đại nhất thế giới này đoán được khủng hoảng 2008 thì họ đã không cho vay dưới chuẩn.
Ông có thể đúng, có thể sai, với ông thì nó phải đúng, chuyện cá nhân người khác tôi không có quan tâm.
Ông cứ tiếp tục làm cv của mình, đây ko phải phán xét, mà đã là con người, sống cộng sinh, lời nói, hành vi của mình người khác có quyền đánh giá
Còn phán xét là việc của tòa án.

CHIA SẺ VỀ ĐÁY CP:
Nhiều bạn muốn mua ở đáy, với người từng trải như ông Cướp @Cuoptau , ông @Songda hay các ông khác, họ không bao giờ được phép đoán đáy trong đầu bằng các mốc hỗ trợ trong quá khứ, cũng như không ngồi đoán đỉnh. Vì đơn giản đó là 1 việc làm vô nghĩa, mất thời gian, và là cái bẩy để bẩy ngược lại chính chúng ta.
Khi bạn nghĩ nó đến đâu là đáy, bạn sẽ có khuynh hướng mua tại đó.
Ta không lấy cái chủ quan trong đầu ta áp vào cái khách quan của thị trường, điều đó đã sai ngay từ đầu dẫn tới mọi thứ sau đó là sai.
Một tay cờ bạc gọi là vua bắt đáy nó chỉ bắt đáy trong vài hoàn cảnh nhất định để ăn cú hồi.
Còn về đáy thực trung dài hạn, nó có dấu hiệu xác nhận của nó.
Bắt đáy là trò chơi đỉnh cao nhất của môn cờ bạc này. Nếu bạn thấy mình còn ít kinh nghiệm, không nên làm, vì phần thua của bạn là 90%.
Một nhà đầu tư thông thái họ không cần mua cp ở giá đáy. Để được an toàn, bạn phải bỏ qua vài bước giá, hoặc vài giá tùy thị giá.
Cũng như đỉnh, đáy luốn có cách xác nhận.
Ngoài các dấu hiệu, các cao thủ dựa vào xung lực xuống, đo lường bước sóng giảm, quán tính…
Tôi đã nói 2 mã thị phi này từ trước tết và bây giờ cũng vậy, nó chưa tạo đáy.
Đáy 1 cp, cũng như đỉnh, thường là ở một điểm giá lơ lửng, mới tạo ra cái sai của số đông.
Thông thường khi 1 cổ phiếu tăng, nó sẽ lên cái mức mà trước đó bạn không bao giờ dám tưởng tượng, ngược lại khi giảm, nó về cái giá mà không ai dám nghĩ đến khi nó trên đỉnh.
Ngoài ra, Bạn đặt ra trong đầu mục tiêu giá tại đáy, sẽ có 2 trường hợp:
Một là bạn mất cơ hội khi giá không xuống tới đó.
Hai là bạn mất tiền nếu tới đó bạn mua và nó giảm tiếp…
Cũng như mục tiêu giá nào là bán vậy, có 2 trường hợp:
Một là nó không lên tới giá kỳ vọng của bạn thì đạt đỉnh và quay đầu, bạn từ lời thành ít lời hơn, ít lời thành lỗ.
Hai là nó tiếp cận cái giá bạn muốn bán, và lên tiếp => bạn bán lúa non và mất cơ hội kiếm lời.
Kết luận: Không dùng ý chí chủ quan áp đặt cho cái khách quan.
Tất cả là vận động của đường giá, giá, và cái bảng điện đang giao dịch rồi theo đó mà quyết định…
Đáy nó không hình thành ngay cả khi cp lên lại kịch trần thậm chí vài phiên!
Cờ gian bạc lận là nó vậy!

bank đang có sóng mà
vì nhiều người ảnh hưởng A7 quá nên tối ngày đầu óc cứ bđs thôi
vni từ 1430 giờ là 1500 nó nhờ cái gì trong khi bđs down liên tục?
Mọi người bị nhóm A7 chi phối rồi quên mất phần còn lại của tt
Mình đi kiếm ăn, còn chuyện của họ kệ họ

Ở trên có hỏi các bác là với dòng bank, nhiều mã vậy thì chọn mã nào để mua:
Trong 1 dòng, sẽ có cp mạnh hơn, đầu đàn (không phải thị giá), mức tăng sẽ nhiều hơn, và nhạy với giá tăng hơn, tt trung tính là nó vọt lên trước.
Khi mua 1 cp, người chơi có khuynh hướng thấy cp trong dòng tăng cao, tìm cp dùng dòng chưa tăng vì mua rẻ hơn với ý tưởng là nó sẽ tăng theo, mua mã tăng cao bị thằng upbo nó upbo mình. Điều này không sai, nhưng lại không tối ưu vì bạn sẽ không mua được cp dẫn dắt trong dòng cp đó. 1 cp chạy sau cái bóng của cp khác là cp không phải ưu việt nhất, và nó dễ giảm dù nó chưa tăng bao nhiêu.
Cách mua là bạn phải mua cp tăng mạnh mẽ nhất, tt điều chỉnh xấu, dòng cp đó điều chỉnh mà cp đó vẫn giữ được độ cao của nó. Đó mới đích thị là cp mà bạn cần mua. đừng bao giờ sợ khi cp chỉ mới tăng vài %, đừng cố mua cp rẻ để cảm nhận mình thông minh hơn người mua trước đó vì bạn sẽ bị vào bẩy của cp đang downtrend. Trong lướt sóng, mua cao hơn chứ không mua thấp hơn.
Nếu bạn muốn mua dòng bank, hãy mở chart các cp xem con nào đạt tiêu chí trên.
Con mạnh, vượt đỉnh càng tốt. mua phải chờ nó hết nhịp tăng, vài phiên co giật đi ngang, volume cạn lại, giao động giá hẹp lại thì mua để ăn nhịp kế tiếp, không xắn ngang mua vì fomo mà không nhìn cái chart là mình còn điểm mua hay không.
Trong lướt sóng, bạn nên bỏ qua nhịp tăng đầu tiên, để quan sát con nào có nhịp tăng lớn hơn, giữ được độ cao tốt hơn.
Nhịp tăng đầu tiên thường không nhiều, nhiều là nhịp 2.
Vì sao như vậy?
Đó là vì người cầm cổ trước đó khi hòa vốn họ bán, họ mệt mỏi, họ nghi ngờ nhịp tăng, họ nghĩ nó bulltrap, nó chỉ hồi… họ sẽ bán ra. Nhịp 2 là nhịp mà nhiều người nhận biết cp vào xu thế tăng nên sẽ tăng bốc hơn…
Nhịp 1 thường dưới 10% mức tăng. đừng sợ thằng mua trước nó đã ăn 10% rồi, vào nó úp bô. Nó thấy cổ lên, nó không bán đâu, bán có thằng khác xúc.
Cờ bạc nó vậy
Tôi đang dẫn người khác đi buôn đó.
Có thể có ích với các bạn mới, các bạn bị cà thọt, bó bột @Nguoithoisao

Trở lại với comment trên về bank
Chẳng hạn bạn mua STB, giá đẹp nhất nó phải qua 36.2 thị mua, ko mua dưới đó dù dưới đó nó rẻ hơn
Đây là luật chơi của lướt sóng.
Thật vậy, móc 36 STB chồm qua chồm lại rất nhiều lần vẫn chưa qua được.
Nếu lâu ngày không qua được, nó sẽ giảm lại
qua 36.2, nó sẽ vào nhịp tăng mới

Trong thuật cờ bạc lướt sóng, bạn không được mua tận góc. đó là nguyên tắc.
Con số nhấp nháy trên bảng điện hàm chứa rất nhiều tinh túy của trò chơi tiền bạc. Phải hiểu nó mới giành phần thắng nhiều hơn.
Cờ bạc lướt sóng là vào nhanh ra nhanh, ăn nhều trong khoản thời gian ngắn. Không am hiểu, sẽ là cổ đông dài hạn
Quan sát cách nó đỡ giá, cầu thưa nhưng lệnh ăn thẳng vào cung bằng lệnh lớn, là phải sát cánh với nó, nó sẽ phọt, lúc phọt là phải vào cướp

nếu cp bật tăng sau tích lũy, tăng mạnh, volume lớn, break, bạn vào bạn có thể ăn đủ cú bull trap bọn lái nó đẩy lên để nav nó không âm.
Phải bỏ 1 nhịp, giữ được độ cao hãy vào, vì nó đã loại trừ rủi ro bulltrap cho mình

Trong thuật cờ bạc, nếu cp đã tăng quá 3 nhịp, bạn phải nuốt nước miếng mà bỏ đi, không được thương tiếc nếu không muốn phải lao nước mắt.
Cờ bạc là cuộc chiến của NĐT và Lái là thằng làm cái.
Hãy hiểu là thằng chủ sòng ngồi lấy xâu là ctck, nó cấu kết với cá mập soi tk của bạn, nó biết hết, ctck báo quan thầy của nó hết…
Với bạn, con mắt bạn chỉ nhìn được 3 bước giá lên, và xuống
Nó thấy tất cả các bước giá ẩn trên bảng điện.
Nên mới có cái vụ lag để up bô. tôi đoán lúc đó cầu vào nhiều ở các bước giá cầu ẩn

Trở lại câu chuyện lag, tôi kể bác nghe vị thế của tôi, không phải để lấy số má, mà là cờ bạc với nhau, phải đọc bài thằng kia nó có gì:
Sau cú lag, tôi cũng chỉ ngờ ngợ có gì đó không bình thường, cũng không xác định nó là lỗi kỹ thuật ngẫu nhiên hay gì khác. nên tôi phải chờ gd phiên sau để kiểm tra, lúc đó full cổ.
Phiên sau thì tôi xác định nó không bình thường. Vì nếu lag, giá bị biến động trong vài phút bị lệch lạc (kiểu như đáo hạn phái sinh hay ETF cơ cấu danh mục làm giá bị lệch lạc khi chốt phiên) thì phiên hôm sau giá phải cân bằng ngay buổi sáng.
Nhưng phiên sau nó không như vậy, giá vẫn chìm ngỉm, tôi ra hết và nói với ai biết tôi phải ra hết ngay lập tức…
Sau đó là những ngày đau thương của mọi người.
Xâu chuỗi lại với các sự kiện bên ngoài, thì rõ là…
Những thứ bạn không thể học được ở đâu, sách, lớp học… mà bịp nhau lâu nó cho ta 1 kỹ năng nhìn nhận và nhạy với điều đó

Cái khó của nhỏ lẻ chúng ta là T3, T3 là rào cản của lướt sóng.
muốn ăn nó được, không phải tính trong phiên mua, mà phải phân tích đoán định nó 2 phiên tiếp sau trước khi cp về tk.
Mua có lời trong phiên không khó, khó hơn là phải tính được 3 ngày sau

Việc T3 hay T0 tôi nghĩ về kỹ thuật là không khó, nhưng 20 năm vẫn phải T3. Cái này thì bạn tự trả lời là phục vụ cho lợi ích của ai…

Bạn có cách rút ngắn T3 thành T2
Đó là mua cp buổi chiều gần chốt phiên, sẽ loại trừ được 1 ngày lắm mộng!

Khi phải đua lệnh phải đua, đua luôn cả khi nó ngọc trinh cởi tr.uồng khi mức tăng còn cho phép
Trong cờ bạc, thà múc ngọc trinh chứ không được múc sàn.
Vì cờ bạc là đầu cơ giá lên, không đầu cơ giá xuống.
Trong 1 thị trường thân cá, phải đua lệnh càng sớm càng tốt.
Nếu như mua phiên chiều gần chốt phiên để rút ngắn rủi ro T3 thành T2, thì trong thị trường giá lên vào thân cá, phải đua lệnh sớm để được T4…
Kẻ trách người đua giá là người không biết cờ bạc.
hoặc vì họ không biết lúc nào phải đua lệnh.
Tt bay lên như thiên thạch, không đua lệnh sao có hàng.
Tương tự trong tt giá xuống, bán không thương tiếc nếu phát hiện đạt đỉnh hoặc phiên đầu tiên sụp đỗ, phang thẳng tay lệnh MP giá sàn để thoát. Đó ko phải là lúc tính lỗ tính lời…

vào kím ăn ở bank được
vài con khác
yêu cp nào đó vì nó cho mình lợi nhuận trong quá khứ, tự huyễn hoặc mình cái tương lai sán lạn của nó, hay ghét cp nào đó vì mình bị lỗ nhiều trong quá khứ… đều là sai lầm
Cp không quan trọng, nó là phương tiện kiếm tiền, tiền mới quan trọng, yêu tiền, không yêu cổ phiếu
Yêu anh ubpo chứ không yêu cp
Đó là nguyên tắc

theo bò, không theo gấu (con gấu ở nhà đã quá đủ rồi)
Theo cp mạnh, ko theo cp yếu
Sẵn sàn phản bội cp để chung thủy với tiền

các ae đang lỗ đừng có buồn
ttck không lỗ thì không phải là ttck
Thua keo này thì gầy keo khác, sòng nó ko đóng cửa đâu mà lo
đâu phải ván nào mình cũng thắng được
thua thì tiền gởi lại tt, mai mốt lên tay, bịp nhau lấy lại
sau đó thì chỉ cần cái laptop, chỗ có internet thì kiếm tiền
vi vu cuộc đời
Không tin ai, không chơi theo game, không chơi theo tin đồn, phải biết mình ko là cái thá gì đâu mà tin ngon, mật nó tới mình, nó tới là tin lùa gà úp bô
Ngon mẹ con nó ăn, tới mình được sao
Nhưng phản ứng giá mình sẽ biết được
Nến là vết tích của hành động, phải tập đọc cây nến cái thông điệp nó phát ra

Trên đời này ko có chuyện cp vừa sàn quay trần rồi quay lại tham chiếu rồi sàn rồi trần đâu
Cuộc chơi đó ko dành cho mình
Chưa cướp được
Vào nhà cướp 3 ngày sau mới được phép chạy, chứ không phải vừa cướp là chạy được liền.
3 ngày bị nhốt mới là thứ phải tính.
Anh em ko được fomo

Quan điểm tôi rất rõ ràng. Không mua cp đầu tư trung dài hạn, vì tôi không tin DN nào.
Chờ 3 ngày cp về tk để giảm rủi ro đã rát con mắt.
ko chung thủy với dòng nào, cổ nào
Có trend lên lướt có ăn thì vào, tăng không nổi thì bán
Có lời thì vào Khoái Lạc Lâu gặp anh hùng hào kiệt tứ phương
Cuộc đời nó ngắn ngủi, hơi đâu chờ 5 năm 10 năm, biết lúc đó chuyện gì

Đây là quan điểm cờ bạc của tôi nhé:
STB giữ được từ 36.2 trở lên khi chốt, thì mua không chờ. Chờ nó vọt lên tít mù khơi mua sao có lời. mình mua là mua tại cái gót chân của nhịp tăng, vừa lợi thế về giá, vừa lợi thế về thời gian… Tuy nhiên nếu như phán đoán giỏi, tt chùn xuống sâu mà nó nằm trên 36 thì mua có lợi hơn 1 tí về giá, dưới 36 không được mua.
lí do là vì mốc này là bò gấu quýnh nhau từ trước tết, vượt và chốt 36.2 trở lên có thể xác định bò thắng nên mình theo. Dòng bank đang tốt, sớm muộn nó sẽ vượt qua.
Còn về DQC, nó đang là bò, 1 phiên tăng kịch kim ngọc trinh nó chỉnh như vậy là vô cùng đẹp, nếu như chốt nến rút chân như hình, gần ATC có thể mua, mai hoặc mốt nó sẽ tăng vượt cây nên đỏ 3 phiên trước đó.
DQC là cp nguội, chơi cp nguội phải có thời gian 1 chút. Lên 1 nến dài, tích lũy biên độ hẹp là con hàng tốt, có vậy nó mới đi xa, tăng nhanh hàng nó hold lại, đến lúc nó túa ra bán thì như con Diêm Bà Tịch đầy thị phi đó.
Cái thế cờ bạc tôi nói là để giành phần thắng của mình nhiều hơn, chứ không phải cứ thế là đúng 100% nhé, mà là tỉ lệ thằng/thua thì tỉ lệ thắng nó rất cao

mấy ông tầm nhìn 10 năm mà
Khoái Lạc Lâu là đi ăn cướp và lướt sóng. loại người ông cho là hèn đó.
Mấy ông làm giàu tốt mà.
Nhưng tôi nói nó chưa đáy,
Chơi kiểu mấy ông xanh tí gáy ò ó o sớm muộn cũng bị bọn Khoái Lạc Lâu lấy hết tiền…
Nhưng tôi nói ông nghe nhé: cổ phiếu trên sàn đ.éo phải của thằng nào cả, ai cũng có quyền mua bán, nó còn không phải là của DN nó phát hành ra, cổ phiếu nào của ông ở đây?
Còn nếu như ông nói cp của ông, ông không muốn người khác mua cp đó, ông nên làm đơn lên Sở GDCK, UBCK, BỘ tài chính, cần kiện luôn ra tòa vì người ta dám mua cp của ông, dám làm ko.
Những câu con nít đó mà ông cũng nói ra được.
Đời anh thừa hiểu cp tạo đáy nó phải thế nào
Vui đi rồi khóc tiếp…

phá đỉnh không không thể biết.
Đáy rồi là hồi phục lên, sau hồi phục là tăng giảm tích lũy, tạo trend lên, có trend tiền vào, thời gian đến điểm nổ chạy nước rút, ngắn dài thì mình ko biết được, do tiền và lái nó muốn gì thôi
Nó xuống 3 tuần, nhưng lên đỉnh phải tính bằng tháng
Cp đỗ gãy nó không lên vù vù được mà trải qua quá trình của nó.
phải chịch (đáy), rồi mang thai (bị hành), rồi dần tới ngày tháng phải oằn oại mới sinh đứa con
nó mới chịch đòi nó đẻ nó lấy đâu ra

con này thấy đã tạo 16.5
Khi nói tạo đáy, nghĩa là giá nó dù có giảm, cũng không xuyên được cái giá đáy đó nữa trong trung hạn nhe, chứ không phải là nó lên vù vù đâu
Nếu nó quay về thì gần đó nó sẽ bật lên lại
Nó cũng cho mình biết là nếu mình đang lỗ (nếu có) thì không lỗ thêm khỏi đó nữa

Lưu ý mấy con mấy con tắt thanh khoản liên tục, có thanh khoản là ra ngay dù nó có thể hồi 1 cây trần nhưng đừng tiếc, nó té tiếp rất sâu
Từ flc ros cii dig ceo… nếu ra sẽ thấy

về hay không về do ông ngồi chổ nào ở cái kim tự tháp đó thôi
Ông trên cái đọt đó tôi không dám nói khi nào luôn
Nhưng tối thiểu thì đã thiệt hại thì cố gắng cái thiệt hại đó nó nhỏ lại
Cắt đúng đáy ông đau hơn cả ông ngồi đỉnh đó…
Ông mà cắt lỡ nó ngay đáy, thì sự đau đơn x2
Do giờ cũng chưa xác định chính xác đáy, chỉ có vài dấu hiệu sớm của đáy, dòng bđs đang tạo đáy phục hồi, nó cũng sẽ theo đó…
Đừng có quá đau buồn, trên ttck bài học đều trả rất nheiefu tiền
cái cần là ông phải suy nghĩ xem mình sai chỗ nào… từ đó mà có những ván bài sau né được…
TTCK đấy lằn tên mũi đạn
cẩn mà cái thận đó

LDG cũng có dấu hiệu sớm của đáy tại 14
Con này khá tốt
Bên ngoài thấy PR cũng rầm rộ
gần như toàn bộ cp bđs nếu đã năm đến giờ là không nên bán nữa.
Cái giá họ canh mua đáy mình đi bán sau này nhìn nó đau đớn lắm
tạo đáy rồi không có nghĩa là nó lên luôn nhe, mà nó ngừng rơi ở đó. có giảm lại nó sẽ không tới mốc đó. gọi là đáy
ae phải kiên nhẫn
LDG giá này mua khá đẹp đó nếu muốn tích lũy cp giá thấp cho vài tháng
Lướt lát thường mấy cái này chưa mua được

CII nó tăng bất thường do 1 sự kiện bất thường. điều này khác với cp lên bình thường do sóng đạt đỉnh rồi xuống. sóng đạt đỉnh đi xuống còn hy vọng thời gian nó quay về đỉnh và vượt cả đỉnh. còn CII nó lên không bình thường do 1 sự kiện không bình thường, khi sự kiện này mất đi, nó cũng mất.
Cho nên tôi không cho rằng CII lên lại cái đỉnh chóp đó, nói ông đừng đau lòng, không biết tới khi nào, trừ khi có 1 sự kiện còn chấn động hơn cả THM, mà chuyện này thì khác gì mò kim đáy bể.
Đây là vì sao đời cờ bạc tôi không bao giờ tham gia cp theo game, tin mật, thoái vốn… vì nếu nó không xảy ra, ông mất trắng.
Và cũng phải nhớ, mình là thảo khấu, cái ''mật"" nó không bao giờ đến với mình trước. nếu nói có tin ““mật”” đó là lừa đảo.
Cái tốt mẹ con nó ăn, nó nói mình nghe sao.
Kẻ đi nói làm giàu cho người khác là thằng lừa đảo, khỏi giải thích thêm.
Trích 1 câu ở đâu đó: cái trên trời rơi xuống chỉ có hoặc là nước mưa, hoặc là cứt chim
TTCK là nơi bịp nhau để lấy tiền. khỏi định nghĩa nữa.
Nhưng như tôi nói, thiệt hại thì cố giắng cho cái thiệt hại đó nhỏ lại, rồi làm lại cái khác.
sòng bài mở cửa 5 ngày/tuần, lo gì không lấy lại ở cp khác

Mọi người hỏi vụ dòng thằng còi, tôi trả lời chung:
Chưa móc túi được thằng móc túi thì đừng có chơi.
Thế nó yếu rồi
Dòng nó chơi rủi ro hơn hồi xưa.
Tôi chỉ khuyên chơi 100cp để mà học, vì nó là cái lò luyện kim đơn, trường dạy ăn cướp, móc túi… chơi nó vậy để ra đời đi móc thật thấy nó dễ…
Còn không nghe mất tiền đừng có khóc.
Dòng thằng còi thì nhận định cái gì ở đây

Tôi lấy số má làm gì tôi, ăn được à
có mở room, mở lớp, lai chym, broker… nó mới có tác dụng
Thấy mấy bạn trẻ bị bịp hỏi cũng thấy thương, biết gì nói đó nếu có thời gian, đúng đúng sai sai, dù gì cũng đỡ hơn người mới vào…
mạng ảo tui biết các ông là ai mà tin…
mà tui ko có tin…
nhiều người lập mấy nick, nick thì chửi, nick thì bạn cũng chẳng biết được, dò la tôi là ai cũng không biết được, mấy anh em an ninh mạng cũng không biết được
mình ko làm gì sai thì được rồi
LUÔN LUÔN GHI NHỚ: UPBO LÀ THẰNG BỊP CHỨNG KHOÁN ĐỂ SỐNG. vậy cho nó dễ

Thuật cờ bạc không được đoán, mà nhìn giao dịch và đường giá trên đồ thị, lúc nó tới thì mình sẽ biết
Không được đoán cái gì trừ khi nó có dấu diệu đặt trưng của nó. vì đơn giản đoán là công việc sờ mu rùa

tt sau đợt giảm tâm lí yếu, cp ở đáy tâm lí luôn yếu
chính cái tâm lí yếu người cầm cổ mà nó không giảm được nữa, đáy mới xác định đó.
nên phiên như thế này là tốt để nhận biết

người chơi chỉ nhìn cái màu trên bảng, cầm cổ xanh xanh thì vui, đỏ đỏ thì buồn
ông cầm tiền thì đỏ đỏ thì vui vì mình đúng, xanh xanh lại xoắn xoắn
Thằng cờ bạc nó không nhìn như vậy
Trong tt yếu nó mới tìm được đứa nào sống tiếp để quan sát đặt cửa

chuyện bán theo nhịp xuống mua lại giảm giá vốn nó đòi hỏi phải nhanh nhạy, cặp mắt cú vọ thì mới được
Cái này phụ thuộc quan sát. tăng theo đà, hết đà thì phang nó. khi nó xuống lại, bán quá với mà cầu cao lên, bán đuối sức thì húc vào người nó
không biết bán chỗ nào mua chỗ nào thì bán rồi mua cao hơn là thường gặp nhất

bđs đang tạo đáy và phục hồi
tiềm năng sắp tới thì bđs chứ cũng chẳng ngành nào khác.
Nhưng cổ bđs là nhiều nhất trên sòng
chọn sòng cũng quan trọng không kém
chơi hàng có lái
không chơi hàng ko lái
hàng thanh khoản tốt là hàng có lái
Cờ bạc phải lựa sòng đông người, nhiều tiền, thì mới lột nhau được, có vài thằng thì chơi với ai

khi đa số cp tạo đáy, tâm lí tt đều yếu… sau 1 cú lấy thóc dụ gà, gà chạy tán loạn, thì quăng thóc lại nó phải rụt rè, thở mạnh là nó đã chạy trốn…
Đau thương rồi dần dần nó sẽ quên lãng (chỉ có mối tình upbo là không thể nào quên!), có mồi thơm nó vào từ từ
Rồi lại hưng phấn đua lịnh ăn bằng nần tiếp, rồi bị sập bẩy tiếp…
cờ bạc nhiều dần dần nó lên tay

khó ăn
rình muỗi cắn chứ được gì
TT nó không thích dòng P nên tiền không vào
ăn line thua giá.
Oil hơn 90 mà pvd nó vậy thì chơi cái mịa gì nữa,
Nhà thằng P nó không có tiền, vào trộm thì được cái gì
Vào nhà nó gặp treo cái bảng ““Xin tự nhiên, khỏi phải lén, nhà không có gì””

Vì vài năm gần đây rất nhiều bạn trẻ mới.
Họ tiền ít như rất nhiệt tình, thấy cũng thương (dù đôi khi úp bô không biết trúng họ không). mà mua bán thì đến cái cơ bản nhất cũng không biết, trong khi 1 bầy cá mập nó vây, cứ lội ngoe nguẩy tung tăng vô tư làm sao tránh cái miệng của nó… mà giúp thì giúp thế nào được bây giờ. thôi thì có thời gian chít chát 1 tí, không bổ bề ngang thì bổ bề dọc.
Nhưng tôi khuyên là các bạn đừng từ bỏ.
Các bạn làm việc phải có 1 kênh đầu tư
Nhà đất thì tài sản quá lớn, CK là 1 kênh tuyệt vời đó
Đừng có chúi mũi chỉ làm ăn lương, không khá được đâu

Mấy bạn trẻ chửi bới nhau vậy chứ tui biết cũng là người mới, lòng cũng lương thiện, cái miệng nó vậy, thôi thì nói ra được gì thì nói, nick bị block thì làm nick khác.
Nếu các bác chú ý, có rất nhiều comment của tôi hàm chứa những tinh túy mà tôi muốn nói, nó là cả mấy chục năm cờ gian bạc lận trên ttck mà tôi có được…
Dĩ nhiên cái nick CAO THỦ là do ông mod ông tặng vì hóng hớt nhiều, cào bàn phím nhiều, chứ không dám nhận, vì nó quá nhiều, nên tôi chỉ lọc vài thứ nói lại thôi, nó cũng chỉ là cái mà tôi nghĩ, tôi biết, nên nó đúng nó sai ai biết được.

Còn về đọc lệnh và xem, đọc đồ thị nến, đọc lệnh cá mập
Đây là lệnh mua hôm nay vì tôi đọc được lệnh cá mập cho các bác tham khảo.
Cờ bạc lướt sóng ,các bác phải đọc được lệnh, đọc sai là thua. nó nâng đỡ giá lúc tt xấu, lệnh ăn vào cung thế nào… từ đó mà thao luyện. chưa biết chơi thật ít để học. đừng có ham ăn mới vào múc xúc tá lả
Múc T0 tk xanh đít nó vui hơn, cũng là bảo chứng cho 2 phiên tiếp theo, chứ ko phải xanh là có ăn

Cái tôi muốn share là cách thức
chứ hàng trăm người mua hàng trăm mã hỏi thì sao mà trả lời. chỉ làm sao được.
Bạn học cách cộng trừ nhân chia, rồi ai đưa con số nào bạn cũng làm được.
Đó mới là cách
chứ còn tôi nói mua mã đó có ăn, rồi nó lỗ, hay ko có tôi thì kiếm tiền bằng cách nào

Tôi nói các bạn mới hoài
Lỗ đừng có buồn đừng có tuyệt vọng.
Bạn với vào ttck bạn lời nó nguy hiểm gấp 10 lần bạn lỗ.
Với sự ngạo nghễ mới vào chiến thắng nó giết bạn nhanh hơn rất nhiều

cái này không cố định khung giờ.
Nhưng nhìn chung, trong 1 tt thân cá, chùn xuống sâu thì mua
TT tích lũy mua cuối phiên lúc chùn xuống và đo lường thời gian tới ATC về khả năng phục hồi, không đủ và phán đoán không lên lại thì ko mua.
Giá cp phản ứng phải nhạy, nghĩa là tt chùn xuống nó giảm sau, và hồi nó lên lại trước.
Trong tt downtrend, bán ở nhịp lên vào buổi sáng, vì gần hết phiên giao dịch, sẽ có hoảng loạn bán xuống
Đó là thông thường
Trên F ông Mập này là biết cách khai thác kiến thức nhất

(Còn nữa)

31 Likes

Bật mí với em, người chị theo học đầu tiên khi bước chân vào ttck là A7 đấy, vì theo dấu A7 nên chị mới lập nick ở F này để học. Tuy không cầm dài hạn mấy em A7 nói nhưng chị cũng áp dụng những kiến thức học được để cầm 1 em khác. Sinh nhật vui vẻ nhé.

3 Likes

Chủ Lầu đi vắng mà cái lầu vẫn xôm, lạ thiệt. Mới mấy tiếng không vào đã thấy loạn cào cào. Tui nói này @Banmai, mấy chữ bỉm sữa nó “có huông” ghê lắm! Phải kiêng thôi. Mà thiệt tình tui buồn quá!

2 Likes

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(tiếp theo)

Cái quan trọng là ông phải ngồi nghĩ xem, trong tương lai nếu như 1 tình huống như vậy đến với mình, mình xử lí thế nào, mình đã sai cái gì, thì cái mất mát nó cũng xứng đáng.
Với CII hay FLC nó là tai nạn, đã là tai nạn mà thoát được chỉ là may mắn, cái này nó ko nói lên người giỏi hay dở
CII nó tăng vì 1 sự kiện bất thường, nếu sự kiện đó mất đi, mức tăng đó cũng sẽ mất đi, và cái đỉnh kia sẽ không bao giờ về lại đó, trừ khi có 1 sự kiện còn lớn hơn cả THM thành hiện thực.
FLC (kéo theo là ros…) là cổ phiếu bị lỗi cũng do một sự kiện bất thường. Xét về bản chất, FLC có cơ hội lên đỉnh cũ hơn là CII.
Trên TTCK thỉnh thoảng có tai nạn, trúng ai người đó chịu.
Ra đường xe nó tông mình khi nào sao mình biết trước.
Cái đó không nói lên được nhiều điều.
Nhiều người mỉa mai người ngồi đỉnh cp, nhất là cp bị phốt, bị bất thường, đó là người không biết gì về chơi cp. và cái giá họ trả cho 1 cp bình thường đã hơn cái bất thường mà tai nạn ập đến.
Ví dụ, người chịu lỗ của flc cii ros… nó đâu thua Dig Ceo…?
Tôi rất khó hiểu những người đi mỉa mai người khác khi họ lỡ mua trên đỉnh… Tương tự như thấy 1 người tai nạn, mình cười hô hố vì vui sướng, hay đi đám ma mà mình cười hô hố lên, nó cho thấy con người đó là ai

Cái cần rút ra là không bỏ trứng vào 1 giỏ. với những con hàng siêu đầu cơ, chỉ chơi 1 phần lãi.
Với con hàng tăng bất thường do 1 sự kiện không bình thường cũng như vậy…
Đây là cái các bạn mới phải học.
Nếu sàn ko thanh khoản liên tục, có thanh khoản phải thoát, có thể mất 1 cây trần khi hồi, nhưng phải thoát, đừng tiếc.
Với những con bất thường, không được quay lại trong 1 thời gian ngắn, vì nó là cp bị hỏng

chuyện sàn mất thanh khoản của các mã siêu thanh khoản trên thị trường là rất hiếm…
Các bạn mới phải thấy may mắn nhìn nó 1 lần.
Lần đầu là 2008, mấy mươi năm mới có lại đó
Nó như các thiêng hà va chạm hay nuốc nhau, hãy chiêm ngưỡng nó…
Phải có 1 sự kiện bất thường như vậy, ta mới chiêm ngiệm để học hỏi
Các nhà thiên văn cả cuộc đời chỉ muốn nhìn 1 thiên hà xa xôi nó xảy ra chuyện gì để hiểu hơn về vũ trụ…
Có như vậy, cái thua của các bạn nó mới xứng đáng dù là thua nhiều hơn 170tr!

lướt T+ đừng nghĩ ăn T3, mà có thể hold nó vài tuần , 1 tháng, 2 tháng.
Chơi T+ là chơi ngắn hạn, chứ không phải là 3 ngày bán, dĩ nhiên ngon thì sút

giờ vào lướt ăn…
Nó tốt nó xấu tt định giá nó rồi
xấu thì dưới mệnh
thằng khá hơn thì trên mệnh
tốt hơn thì trên 20k, nữa thì 30, 40, 50… 100,
TT làm công việc đó cho mình rồi, đừng quá chú ý
Mình lướt, ko phải đầu tư năm giữ lâu
chỉ chú ý né cái phát hành, cp thưởng, vì bị kẹt phải chờ, hoặc phải bỏ tiền mua giấy của nó

mua có lời T0 là một nghệ thuật cờ bạc…
Giờ rược đuổi nó dễ quay lại cắn mình nhe…
1 phiên gd là rất dài…
Dòng tiền bồng bột nó đuổi giá ko làm chủ cảm súc, một lúc dòng tiền này cạn, thì nó sẽ lùi…

(Mã NAF)
Tôi nói các ông phải xem hình cho dễ hiểu.
nhìn vào đường giá dài thời gian mà đánh giá
Cái đầu tiên là đáy con này có tiền sử đáy nhọn, ko phải 2 đáy.
Vậy câu hỏi là lái nó gom hàng ở đâu nếu không có thời gian tích lũy ngang dài?
Câu trả lời là lái này không gom hàng theo tích lũy ngang, mà gom theo chiều xuống và chiều lên (hình sau minh họa timeline ngắn hơn các ông sẽ rõ)…
Nghĩa là nó xác định từ mức giá nhất định chiều xuống, vừa đạp vừa gom, nó chấp nhận nav nó âm.
Đến đáy thì nó gop theo chiều lên đến đúng cái ngưỡng mà nó xác định bắt đầu gom (hình sau) thì trung bình lại nav nó sẽ dương. ( nếu nói ngược lại thì là đỉnh nhọn nếu là lên đỉnh)

Tạo đáy nhọn hay đỉnh nhọn là rất ít trên các cp.
Đây là đường giá cp từ tháng 8/2021 đến nay, thời gian ngắn hơn để nhìn rõ hơn.
Đoạn số 1 trên hình là đoạn bắt đầu giá gom. Vì sao mình biết?
Câu trả lời là volume bên dưới. Volume thấp đột ngột và kéo dài với mức thấp cho đến nay.
Với cách này, bay giờ là gom theo chiều lên, khả năng nó sẽ tạo 1 chữ V mà 2 bên chũ V là nó gom hàng (như hình). chữ V (cạnh số 2) hoàn thành nó sẽ giảm nhẹ rồi tích lũy thêm trước khi tăng tân cá. nếu lên nhanh quá do thảo khấu fomo, nó sẽ đạp lại để lấy hàng, nhưng cơ bản nó vẫn tích lũy lên theo hình chữ V. khi xong chữ V, tính trung bình giá của nó chỉ là 1/2 của khoảng nó bắt đầu gom cho đến giá đáy.
phân phối tại đỉnh (đánh dấu số 3) vol bao giờ cũng kịch kim. đáy bao giờ vol cũng cực tiểu.
Cho nên đỉnh mới là 95% ae thảo khấu ngồi trên đó. còn 5% kia nó ngồi ghế sau cùng là mức hiện tại.

Nhưng với môn cờ bạc, nếu nó đi chữ V như vậy, thì điểm mua sao mình biết, vào đứt tay như chơi.
Vậy trong cờ bạc với nhau, chỗ nào là trộm cướp được? làm sao xác định trộm mà không bị nó gày bẩy?
Đó là bỏ nhip và quan sát.
Chỗ tôi khoanh tròn, 1 phiên kịch trần ngọc trinh, tích lũy biên độ hẹp, volume cạn, phiên bật vừa xanh với cầu dân cao các bước giá làm lệch cán cân cung cầu, đó là lúc đua vài bước giá cướp cho bằng được.
1 phiên tăng trần trước đó, ko thể xác định được, xem từ đỉnh nó xuống, bao nhiêu phiên bulltrap rồi rơi, tang thương anh em thảo khấu. nhất là phiên trần trước đó cũng không có volume gì đáng kể. đây là phiên không được trộm nếu ko muốn mất mạng
nhưng sau phiên tăng trần đó vài phiên mà nó vẫn giữ độ cao trong môi trường tt yếu, thì nó khả năng sẽ phọt, phải cho nó vào danh sách theo dõi ngay, phiên bật đuổi vài bước giá múc.
Nếu bạn hiểu điều này, con này bạn múc sáng nay gần tham chiếu. T0 ăn trọn gần 1 con ngọc trinh.
Ngày mai theo đà, đuổi giá bạn có thể sấp mặt nếu tăng nhanh mà lái chưa có đủ hàng gom theo chiều lên.
Vì vậy nếu chưa mua, bạn phải bỏ tiếp 1 nhịp… chờ như nhịp đầu tiên vậy.
Với các comment về con này, bài học là: nhìn đường giá trong quá khứ, hiểu thoái quen và cách đánh của lái, khi nòa nó gom, nó gom vùng giá nào, cách thức nó gom (vừa đạp vừa gom thì đáy là góc nhọn, nếu gom trong 1 vùng biên độ hẹp thì tạo đáy đi ngang tích lũy trong biên độ đó (đó gọi là vùng tích lũy đáy, khác với tích lũy khi lên, tích lũy khi lên là để nó thay máu người chơi)
Đó là thuật cờ bạc, gian lận nhưng không để người ta gày bẩy bắt mình nhốt.
Cuối tuần hầu chuyện các anh hùng đến với Khoái Lạc Lâu như vậy…

Các bạn phải hiểu, chúng ta là phường trộm cướp.
Dù trộm hay cướp vẫn phải yên lặng
PR cp không bao giờ là việc làm thông minh
có khác gì nói : Lại ông con ở bụi này
Dòng tiền lớn thông minh nó không có tìm đến nơi ồn nào… nó ko thích ồn ào
Người nghèo đi khoe, dân giàu nó giấu bỏ mẹ sợ người khác biết. nên thằng nói mình giàu là thằng nghèo… cứ để ý mà xem
Dân giàu giấu tiền rất kỹ, đi la lên sao mà trộm được nó

Các bạn nhớ: tích lũy lên cao để lên tiếp là thay máu người chơi , lái nó không bao giờ ăn hàng sau khi cp tăng 50 70% trở lên, nó chỉ mua mồi đốt đít tạo hiệu hứng fomo hoặc đỡ giá khi tt xấu.
Còn tích lũy vùng đáy là tích lũy cá mập ăn hàng
Đừng có ngây thơ nghĩ hpg lên từ 15 về 58, xuống 50 nó nó ăn hàng, nó ăn ông nội nó hả gì, ăn ở đó đánh lên 150 200 à

Cái quan trọng trong nghề trộm cướp là phải giữ được cái mạng thì mới đi trộm cướp tiếp được.
Cho nên 1 phi vụ phải tính tới cái mạng mình còn mang về được không trước, còn cướp có được cái gì không thì tính sau.
1 phi vụ đột nhập mà không lấy được gì về tay không cũng là bình thường, miễn là mình còn mạng, chiếc xe cùn lủi ở bụi cỏ đằng kia thoát thân ko bị thằng trộm khác nó lấy.
Rồi tìm phi vụ khác

Cái quan trọng trong nghề trộm cướp là phải giữ được cái mạng thì mới đi trộm cướp tiếp được.
Cho nên 1 phi vụ phải tính tới cái mạng mình còn mang về được không trước, còn cướp có được cái gì không thì tính sau.
1 phi vụ đột nhập mà không lấy được gì về tay không cũng là bình thường, miễn là mình còn mạng, chiếc xe cùn lủi ở bụi cỏ đằng kia thoát thân ko bị thằng trộm khác nó lấy.
Rồi tìm phi vụ khác

ở cái động mai dam này tôi chỉ cố gắng truyền đạt cho các bạn cái điểm trộm cướp (điểm mua) sao cho nó không mất cái mạng (an toàn hoặc lỗ phí thuế 1 vài line) để cửa thắng nó cao hơn
Cũng là chia sẻ cái thâm cung bí sử của những con số nhảy nhót hàng ngày, nó không đơn giản như bạn đang thấy nó, từ đó mà học được cách lươn lẹo của người khác, rồi biết cách mà lươn lẹo.
Vì đa phần cp ở đáy, hình thành đáy, nên tôi chỉ chia sẻ những gì ở đáy, khi nào nó lên đỉnh, tôi sẽ nói về đỉnh, thế nào là đỉnh, khi nào ngừng mua, thì nào canh cho thằng khác đỗ vỏ
Mua được nó tăng, thì tùy các bạn xử lí cầm giữ hay bán…

nói đổi phong cách, hay đổi lái, nó sẽ thể hiện lên nến và đường giá, yên tâm
Nến, đường giá, vol là 3 thứ nó để lại vết tích người ta làm gì, từ đó mà mình đọc được đường đi của nó
Nhưng để xuống tiền mua 1 cp, nó cần tổng hợp rất nhiều kỹ năng cùng 1 lúc kết hợp với bản điện… trong khi những cái tôi chia sẻ lại là bóc tách từng vấn đề. tựa như chiếc xe, tôi tháo bánh nó ra nói về cái bánh xe, rồi nói về cái vô lăng, , nhưng chiếc xe chạy được phải ráp nó lại toàn bộ

dù là ngắn hạn, hay đầu tư lâu dài, cách mua vẫn là cách đó…
đầu tư lâu dài phải mua ở đáy

Trước đây tôi có chia sẻ về thói quen của lái, cách nó biết mình biết thói quen nó, nó dùng cái mình biết thói quen nó để nó bẩy ngược lại mình, trên tus của ông thì phải

Đó là thuật cờ bạc…
Các bạn cố gắng
Tôi cũng lỗ, nhưng cái lỗ của tôi nó phải ít nhất, thắng phải nhiều hơn để thắng cuộc chiến

nhìn cái chart tạo đáy, mình phải cảm nhận cái thế lên của nó. đây là vấn đề cảm nhận
Cp đạt đỉnh, 1 phiên sập (như HBC PVD) là phải phang bằng mọi giá, vì đại thế đã mất

Gia Cát Lượng lục xuất Kỳ Sơn, 7 lần động binh đều phải kéo binh về chỉ vì cái đại thế đã mất rồi chết trong uất hận
Tôn Tử chỉ lên ngọn đồi xem 2 bên đánh nhau mà viết ra binh pháp…
CK cũng vậy, nếu đứng trừ trên cao nhìn xuống, bạn sẽ thấy 1 trận chiến bò và gấu, bên nào sắp thua mình biết

nó giảm volume thấp với điều kiện nó phải lềnh bềnh giữ giá trong biên dộ hẹp đi ngang
Còn nó vol thâp mà biên độ giảm lớn là hụt cầu. người mua phát hiện downtrend xác nhận, nên ngoài lái mua thì ko ai mua nên nó hục cầu

Đây là lí do cờ bạc tôi không vào sòng dưới mệnh, rủi ro thường trực
Tôi cũng khuyên anh em lâu la là không vào đặt cửa mã dưới mệnh
Lời lỗ là trên vốn, không phải cứ mua được nhiều cp là thích
Đây là lí do tôi nói nó tăng lại rất mạnh, và bình thường nó vẫn bị bán.
1 cp tăng một cách bất thường thì cẩn thận, giao dịch nội gián nó biết trước, kéo lên để nó ra lần cuối
Tôi cũng nói nếu vận động của QBS hnay, thì tôi sẽ thoát… bạn ko thể biết tin nội gián, nhưng phản ứng giá cp thì dựa vào đó, cái gì rồi nó cũng phải thể hiện trên giá là hành động liên quan tới tiền
vào nhà trộm cướp, nhà cháy, tài sản mất hết, thằng chủ thành thanh, mình sống được không?

Vụ này ae cẩn thận nó úp bô nhe.
Bởi vậy người ngây sống lương thiện không có được, những con quỷ dữ nó thường trực, giờ thì định bịt mắt luôn ae .
Đây là cách hướng tới minh bạch đây.
Anh em phải hiểu chúng đa đang múa trên 1, 500 điểm, đừng bao giờ lơ là mà quên chuyện này, 1 lần đi lệnh mua phải nhớ điều này trước.
Chỉ chơi 1 phần nhỏ tiền…
Sống lương thiện không được nên mới kết bè kết đảng nhau mà làm ăn trộm ăn cướp…
Chẳng trách sao cái Khoái Lạc Lâu này vừa xây lên lại có nhiều anh em như vậy!

nguyên tắc bỏ nhịp, giữ độ cao, học thật kỹ.

chart vni là rất xấu
nếu nhìn đơn thuận nó phải có 1 cú sụt mạnh
Nhưng xét trên cp trụ, và phần còn lại của tt, ý chí tạo lập, thì nó lại không rơi mạnh
Bùng nổ thì không có đâu
Giờ là lúc nó phải cầm cự chờ VIC tạo đáy…
Giữ được chỉ số lên xuống quanh 1500 đã là may mắn…

(Còn nữa)

14 Likes

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(tiếp theo)

Nhà này trộm được.
Thứ 2 nó sẽ tăng
Đỏ không được mua, mà phải chờ thêm, xanh mới trộm
lên tới chỗ số 1 thì bán thành phẩm kiếm 5 giá, ai muốn lồi cái mồm dọc thì giữ thêm.
Trộm lỡ bị kẽm gai cào 1 -5% đừng bán, nó sẽ lành lại sau đó và được bù cháo hành bỏ bụng

Căn số 2: Nhà này mò vào sát vách nghe ngóng, không được trộm nhe, chờ thêm vài ngày nữa
Theo nguyên tắt giữ độ cao…
2 cái này này nó làm cùng 1 nghề đồng nát… nó cũng giàu lắm

Căn số 1 là có thể trộm liền, xanh mới trộm, không đuổi nó c.hó cắn nhe.
Căn số 2 chờ xác nhận thằng chủ nhà… căn số 2 thằng chủ rất đểu, phải cẩn thận cái võ Châu Bá Thông của nó nhe, thằng ở căn 2 đệ ruột Châu Bá Thông
2 thằng cùng 1 nghề đồng nát, nó có tiền
Trộm ở cái tận cùng địa ngục đó, chỉ có ăn chứ sao mà mất được.

Cho nên Cash luôn luôn là KING.
các anh em quay cuồn với tt ra vào cắt lỗ
về đáy éo có tiền mua
để mấy thằng mồm dọc như chủ lầu xanh nó ăn hết

Cái tôi chia sẻ không phải là TA thuần túy nhe
Chỉ dựa vào TA để biết nó gởi thông điệp gì.
Tôi không theo TA cũng không theo FA

Sau khi chọn được nhà, mò vào sát vách nghe ngóng
Thời điểm đẹp nhất để trộm, đó là khi tt chùn xuống thật sâu mà nó trơ giá không lùi nhiều, vẫn giữ được xanh nhẹ, tham chiếu hoặc đỏ 1 2 line. Đó là thời điểm ra tay, trộm được cái hàng những thằng xoắn quẩy tâm lí nhất còn sót lại nhả ra

Tôi nói TRỘM là đúng nghĩ trộm, phải rình, chờ đợi
Nó khác cướp, nếu đang đi trộm mà đuổi nó lấy thì TRỘM trở thành CƯỚP…
Phương pháp khác nhau kết quả sẽ khác nhau đó. Tùy mà trộm hay cướp
Với TT hiện tại, trộm chứ không cướp

trong phiên phải nhìn thấy được nó chốt xanh hay đỏ, càng gần về cuối càng chính xác hơn, giỏi thì phán đoán từ sáng mua có lời nhiều trong phiên, thấp hơn tí chờ phiên chiều, thấp hơn nữa chờ gần ATC…
CP gd nhìn phải biết phiên chốt nó xanh hay nó đỏ
nhiều mã ATO đã biết nó đỏ hay xanh lúc chốt

Vì sao tôi nói cái nhà số 1 trên mua xanh mà không mua đỏ. tương tự STB tôi nói mua khi chốt qua 36.2 vậy, ko mua thấp hơn.
Nó ngược lại cái nghĩ thông thường là mua càng thấp càng tốt.
Mình là phường vô lại, lướt sóng úp bô. mua như thế vì nó xanh thì nó vào nhịp tăng, ko nó nằm đó, hoặc giảm trở lại.
Mình cờ bạc chỉ 1 cửa lên mới có ăn. giá ko quan trọng, quan trọng mua nó lên hoặc ko mất tiền, mất thì ko đáng bao nhiêu và có cơ hội lên lấy lại và có lời… lỗ mỏng mới mong sớm lấy lại vốn và có lời

Nhà hàng xóm của 2 cái nhà thằng kia làm cùng nghề.
căn số 3 này cướp được.
Nó muốn đốt đít đây nhe
Anh em lâu la có thấy gì không

Nhà số 3 nó là anh cả, giàu hơn 2 thằng kia, nên nó giữ được uptrend dù mấy thằng kia cấm mỏ chui xuống địa ngục…
Nhìn biết thằng nào đại ca hơn
Nhà thằng số 3 giàu hơn

Giới tinh hoa của thế giới nó luôn tạo ra các cuộc khủng hoảng để trộm, cướp rồi cũng chính nó tạo khủng hoảng để úp bô
Chính nó đạp oil âm -25usd/thùng để trộm, cướp, rồi thục u bich, kéo quân biên giới để úp bô oil 93
Trong quá khứ, tt đạt đỉnh thường có tin xấu, úp bô xong tin xấu ra, như sau phiên lag thì tin xấu ra như vừa qua

Cổ Phiếu nằm đáy 2 năm chết lâm sàn. 24 lên 26, bô làm gì có phân mùa úp… chờ phân đầy bô mới được…
mua vùng đáy cp gọi là trò chơi THÚ ĐAU THƯƠNG. nó đã banh chành thể xác, tơi tả hoa lá cành, bao nhiêu con người đau thương, tàn tạ nhung nhang, thân tàn ma dại như gái đứng đường hết thời dạt về quê tìm mấy anh thợ hồ, đứng nơi mấy công trình đầy gạch vụn, cỏ mọc um tùm, tay đập muỗi với hy vọng có anh thờ hồ hay anh nông dân nào mới bán lua bán khoai xỉn xỉn để kiếm li trà đá, ổ bánh mỳ không bỏ bụng.
Dạng này mang về Khoái Lạc Lâu cho tắm rửa, tuốt lại, môi son má phấn, quần là áo lụa, gia cố 3 vòng, mông má lại, xịt tí nước hoa, ánh đèn mờ ảo, nhạc du dương… thì nó xinh đẹp đú đễnh lại như Thúy Kiều, các giai nhân mặt khách, các anh hùng hào kiệt sẽ chen chân nhau đặt hẹn, xếp hàng mấy cây số
Bỏ chít kinh phí vài -%, món quà nhận được sẽ hơn cả đi bán ma túy.
Cái nghề lầu xanh này phải biết nhìn tiềm năng các em, yêu cầu có dáng có nét, qua bàn tay nhào nặn mông má lại, là sẽ ngon…

Ăn ốc rồi thì phải biết cho thằng khác đổ vỏ đi.
Con này ai có thì sẽ biết ngay, còn không có thì ko cần tìm vì ko phải cái nhà đi trộm
Khả năng nó là 1 con Diêm Bà Tịch thứ 3 nhe
@Hienlacoste6888

(Còn nữa)

11 Likes

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(tiếp theo)

Loại siêu cổ phiếu thường có đường đi như thế này nhe các bác.
Muốn thì canh ở cái đáy của mỗi nhịp…
Kinh nghiệm cho thấy thường 1 siêu cổ nó có bước sóng như thế này
Đặc điểm đáy của từng xung động là rất giống nhau
Con này mới chuyển sang sòng HOSINO

Đúng nghĩa…
tt tan tát, anh em thảo khấu cháy rực lửa
nhưng có những con nó âm thầm đi lên
Lồi mồm toạc mỏ hết
Năm nay phải tìm kiếm như vậy mới có ăn nhe

Siêu cổ thường là con có thanh khoản trung bình thấp, mỗi ngày gd vài trăm k cổ phiếu.
Muốn siêu cổ thường có giá bắt đầu từ midcap, tầm 20-30k
Xung động các bước sóng đều

Sai lầm của ae là yêu cái cp nó cho mình lãi, vừa xuống thì múc lại, vì trong đầu mặc định nó tốt.
Có những thứ mà ăn rồi quẹt mỏ bỏ đi rất là lâu

Cho nên tôi có chia sẻ nguyên tắc nghề trộm cướp là không yêu con thằng chủ nhà
Vào trộm cướp không được tò te tú tí với con vợ bé của nó
Không yêu thương con mịa gì ở đây hết
Nhà thằng nào cướp trộm được thì làm
Yêu thì vào Khoái Lạc Lâu ăn bánh trả tiền, toàn mấy đứa hư hư nó hấp dẫn…
Không thằng chủ nhà nào ngồi canh mãi cái nhà nó đâu
Sớm muộn cái nhà nào cũng trộm cướp được hết.

Nghề đào tường khoét vách trộm cướp thì nó phải có trầy xướt trên người,
có lúc nó xiên
Thẹo trên người trên mặt là để lấy số má
Chứ ko phải thấy đau đau rồi từ bỏ cái nghề này

Trộm luôn luôn là vấn đề thời điểm ra tay, luôn nhớ cái này.
Xác định mục tiêu trộm, thì cái còn lại phải là thời điểm ra tay

ai cũng từ thấp lên cao bác ạ,
nếu như đã được 40/60 thì cũng gần tới 50/50, sau đó thì 60/40 rồi lên
Miễn là không từ bỏ cái mình chọn lựa, thì thành công sẽ đến
Tôi bị lừa, bị bịp, bị úp bô, bị đỗ vỏ, bị ngồi đỉnh… không biết bao nhiêu lần, từ từ mình mới sáng ra nhiều vấn đề
Thua thì còn ít chơi ít…
dự đoán sai mới là bình thường, ông nào nói dự đoán đúng hết mới là bất thường…
Như cái chart cái con đang chổng mông lên vừa post, ai xúi xúc là thằng lùa gà

Trong dm nhiều khi có những con trung hạn, những con ngắn hạn phụ thuộc vào đường giá của nó…
Nói chung chơi phải uyển chuyển, ngắn dài gì cũng phẩn tận dụng tối đa, mới mua mà nó phi nước đại lên giao phối thì phọt chứ ngồi đó là gì, cần mua lại sao lời hơn mà
Như Dig Ceo và nhiều cp khác, giờ mua là có gấp đôi số lượng cp…
Đánh dài vẫn phải bán khi đạt đỉnh rồi mua lại

Cho nên phải nhận biết vùng đỉnh của cp…
Khi mà nó lên ko ai nghĩ nó giảm được.
Khi về đáy thì tiền đâu để mua nữa

Bán đỉnh mua dưới đáy là cách ăn 2 chiều

Các ae đồng bọn: nếu đã bị kẹp nát bi, bị ăn bô rồi thì không nên bán nữa . Dòng BĐS gần như toàn bộ đã tạo đáy, nó có thể giao động tăng giảm vài % là rất bình thường ở vùng đáy nhe, đáy cp luôn giao dịch yếu với volume thâp => lực mua không có nhưng bên bán cũng đã quy hàng => volume thấp và nến ngắn hẹp (giao động trong phiên hẹp).
Đây là cái vùng của 5% chiến thắng trên tt đó.
Tk đỏ đít ko ai nhìn mà thích cả, nhưng nếu bị cái tâm lí đó rồi cắt cho nó xong cái của nợ, mai mốt hưng phấn ngồi đọt tiếp nhe
Trừ khi có 1 tin tức là thay đổi cục diện tt tài chính VN và/hoặc thế giới, thì lúc đó mới được bán tháo bảo toàn tính mạng để làm ăn cướp tiếp
Ngay cả có chiến tran Nga ngố, thì đó cũng không phải là tin làm thay đổi cục diện tài chính thế giới, phản ứng tiêu cực cục bộ ở mức nhẹ 1 2 phiên tt sẽ cân bằng lại.
Vùng giá này bán là lọt vào miệng cá mập
Trừ vài con chổng mông kéo vái mời mọi người chịch thì cho thằng khác đổ vỏ đi.
Ngay cả ae đồng bọ kẹp Dig Ceo cũng không nên bán giá này nữa, nếu dự sớm thì nó không qua thấp hơn được cái giá sàn hôm thứ 4 Tuần trước. 2 mã này sẽ giảm buổi sáng sâu rồi cân bằng lại, nay khó ngửa bụng, chấp nhận âm nav thêm, vì bán các ông dễ bán ngay đáy của váy. chịu tới giờ này bán ngay váy nó đau hơn ngồi đỉnh về đây. nó ko về 0 đồng đâu mà sợ.
Hôm trước có ông nào kẹp nặng buộc tôi phải đoán đáy vì ai kịp cũng muốn nghe dù là chính xác không nhiều.
Nói luôn hôm đó đo lường xung động giảm, sự sợ hãi… tôi có nói Dig chạm 55-58 sẽ là đáy. Nói đã chạm vào gần cạnh trên và tăng 2 con ngọc trinh trở lại. giá sàn phiên thứ 4 xác định 70% là đáy.
Tôi định ko nói chuyện này, nhưng nhiều anh em chân chính hỏi nhiều quá, nên nói luôn. lưu ý là chưa xác nhận 100% mà chỉ 70% như nói trên. CEO thì cứ tính tỉ lệ nó như Dig thôi rồi suy ra.
Nhưng mua vẫn chưa mua được nhe.
Vài lời về 2 con hư hỏng này, đúng sai có trời mà biết.
CP bđs đã tạo đáy, thì ai muốn mua bình quân giá xuống thì mua, dù là mua bình quân nhưng vẫn như mua mới, nhìn trước nhìn sau, ngó xem có con berger 45kg đực chưa thiến nằm ngoài cửa không, đừng có bay vào xúc không suy nghĩ. Được mất do mình nhe.
CP giảm 35-70% thì bán cái quần què gì nữa, lọt vào miệng cái mập đó.
Với các mã đã tăng 1 nhịp 7-15% nó có thể chỉnh nhẹ, đừng có xoắn lên mà quăng dép thằng khác nó lượm hết đó.
Hôm nay ngày 14/2, dự là bọn trẻ sẽ bưng nhau vào Lầu Khoái Lạc thác loạn nhiều. Bán bao cao su trước cửa lầu khoái lạc sẽ có dĩa cơm.
Cẩn thận không là mang bệnh vào người nhe mấy đứa, nhất là mấy đứa nữ tặc. Đàn ông nó xỉn nó đòi lột ra thôi, thân nữ tặc thì phải tĩnh táo và bản lĩnh đó. Đẻ mình nuôi chứ nó ko có nuôi đâu, nó chỉ biết sướng rồi chạy mất thôi, nhưng mà cứ hưởng thụ bọn thảo khấu đi.
Có ai thấy em @phai_co_gang của tui đâu không

nguyên tắc giữ độ cao, bỏ nhịp, mua xanh, thỏa mãn mới trộm
…3 sòng gần như lúc nào cũng có nhà hớ hênh không khóa.
Chỉ cần tt sideway trung tính đi ngang là có thể trộm được dài dài
TT này thử thách khả năng của ta, để biết ta là ai, đứng chỗ nào
TT khó, đừng chơi nhiều quá, cp khả dụng mới được mua với số nhỏ hơn cái khả dụng, để có gì bán cái khả dụng, thì số bị kẹp T3 nó ko nhiều, mua từng đợt nhỏ như vậy
máu quá tất tay 1 lần, nó sập, ngồi đó nhìn nó rơi vì có về tk đâu mà thoát, nhiều người chết vì cái này lắm

ae xem sự lợi hại của nguyên tắc bỏ nhịp giữ độ cao
Đó là lí do vì sao tôi nói cái nhà số 1 ko được mua thấp, cũng như STB ko được mua chốt dưới 36.2 như tôi nói cũng là theo nguyên tắc này
phải nắm cái này nhe, nó là trò trộm cướp đó

Đối chiếu cái nhà số 1, phá vở nguyên tắc giữ độ cao, đây là lí do vì sao nói ae chỉ mua xanh ko được mua đỏ và phải cẩn thận bọn tuần bố
Nếu ngày mai nó lấy lại cây nến hôm nay từ 50% trở lên, đó là thời điểm có thể ra tay, nhưng phải cẩn thận bọn tuần bố, nếu có động tĩnh, thì chờ nó lấy lại 100% cây nến đỏ hôm nay, mua cao hơn ko vấn đề với đk tt phải trung hòa lại chứ ko cực đoan

còn tiếp các bác tra thêm, ko sai 1 thằng nào.
Đây là DQC
xem nguyên tắc giữ độ cao
vòng trò số 1 đó là nguyên tắc hồi nến để giữ độ cao
Đó là lí do tôi nói nếu cái nhà số 1 mà lấy lại ít nhất 50% cây nến là thời điểm ra tay (có đk như trên)

Trong thuật cờ bạc, Đây gọi là nguyên tắc lò xo né, bị ép giảm, phải đưa nó vào tầm ngắm vào phọt lệnh ăn hàng ngay khi tt trung tính (tuần bố)
HVN là vd
TT trung tính, tất tay cho cái lò xo nén

Các chiêu thức của thuật cờ bạc các ông ko những phải thuộc lòng, mà phải thực chiến nhanh như có tép nó búng lên trong rổ.
Quan sát tứ phía, trụ, tuần bố… chứ ko phải chăm chăm cái nhà đang rình
Nó là tổng hợp tư duy cờ bạc

Nến rút chân liên tục ở vùng giá hẹp đi ngang, trong nguyên tắc cờ bạc, là gấu đang thắng, bò đang cố chống chọi (lái cố đỡ giá). Ko xem gd, nhưng tôi cá các phiên rút chân là do lệnh ATC đỡ giá. cá 1,000 ăn 1.
Vào NVL thì rõ.mua chờ 1 đời

Nhìn cây nến các ông phải đọc được, đó là thông điệp ko trường lớp đó
Nến rút chân lài liên tục vol ko thấp xuống, là lái đang đỡ, hoặc đỡ nav của nó, hoặc ra hàng chưa hết gặp lực bán
Nến , vol, đường giá cái tôi nói nó ko phải là trường phái kỹ thuật, mà đọc linh hồn cây nến xem thằng nào đỡ giá, lực bán ra sao, muốn lên hay xuống hay cố đi ngang… hàng chục thứ phải nhận dạng
Vì thế nên ông nào hỏi tôi ít trả lời, vì để trả lời tôi phải mất nhiều thời gian xem nó phát thông điệp gì
Lớp 170tr nó ko có dạy đâu, tự mà đi tìm
Tôi nói là 1 phần rất nhỏ trong thuật cờ bạc úp bô. thằng khác biết nó cũng ko nói các ông nghe đâu vì nó phải kiếm tiền, tôi thì cái thú là nhỏ lẻ chiến với cá mập, xem nhỏ lẻ ăn cá mập tôi thích, vậy thôi

xem điều gì nó mới xảy ra trước đó? có giống nhau không?
Những cây nến đuối sức, muốn đẩy ko được
và kết quả…

Tôi nói các ông phải luyện tất cả chiêu thức thuật cờ bạc lướt sóng úp bô. áp dụng thuần thục như người đánh đàn 30 năm…
Giờ thua đừng xoắn, kệ mẹ nó, mình ko biết mình thua có gì oan
Như phải học, nó có hàng trăm thuật cờ bạc,các mô hình bịp …
Mở cái chart vài giây biết ngay nó đang ở thuật cờ bạc nào, bài mấy chương mấy mục mấy, la mã mấy…
Thuộc lào lào, như thơ Hàn Mặc Tử… nhậy như điện…
Thì các ông sẽ lấy tiền thiên hạ
Bịp cho giỏi vào cho tôi
1 năm ko được thì 2 năm, 3,5,7,9, 10 năm cho tôi rồi lấy lại

Tại sao trước gd tôi nói các ông bị úp bô đổ vỏ Dig Ceo ko được bán dù nó có giảm, ko bao giờ ngửa bụng sàn dù nay T3 bắt đáy về.?
Đó là thuật cờ bạc. nhìn phải biết,
Lệnh ăn sàn là lướt t3 hay cái gì khác phải đọc được.
Số bắt sàn hôm trước T3 rất ít
Ko biết thì bi úp bô
Vậy thôi, rất đơn giản (14/2/2022)

(Còn nữa)

7 Likes

Dạo này tôi cũng k vào KLL nữa, thấy trong đó lộn xộn quá, hơi tí cãi chửi nhau, đau đầu. Chỉ thik vào tu viện cho yên tĩnh, thư thái

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(tiếp theo)

Về bò gấu, cũng cái hình này, nếu quan sát vừa phát hiện bò thắng, ông vào chỗ 2 cây nên xanh có mũi tên, T3 ông lỗ bằng cách nào
Cái hình này, sở dĩ bò gấu đánh nhau, bò thăng như tại sao về ko có lời mà chỉ hòa vốn?
Các ông quên mất vol nó kịch kim? là đỉnh ngắn hạn.
Lúc mua vol nó bình thường, 2 phiên sau vol nó kịch kim, là hàng về phải quăng dép

Các ông đọc được gì từ chùm nến tôi khoang tròn đánh số 1 và 2
Có cha nào đó inobox tôi cây nến đỏ thứ 2 hỏi bắt đáy, hình như cha Tống giang thì phải, không nói KHÔNG
Tập đọc đi, nó là cả câu chuyện về thuật bịp đó
Nó lỗ, thằng tây nó bán bao nhiêu sao mình biết? đừng bao giờ đòi biết cái đó.
VIc nếu ko đọc được nến chùm 1, vào ăn nguyên cái bô bọn nó, T3 bay -15%
Con này mai giảm tiếp
Nhưng vết tích nó trên nến, ko chạy đâu khỏi. nến là vết tích của giao dịch

Đó là nến đuối sức, giao dịch nội gián ra hàng vì nó biết kqkd. cố đỡ ATC để phiên sau ra tiếp.(VIC)

Cho nên gần như 95% cp trước khi lên hay trước khi giảm đều phát tính hiệu trước (trừ có sự kiện bất ngờ làm thay đổi đường đi), nhưng nếu nắm 95% thắng thì dại gì ko đặt cửa?

Cây đầu tiên vùng 2 mới bán dù lỗ hơn 1 tí, đó là cây BẮT BUỘC phải bán vì nó phá vở xu hướng, còn trước đó đôi khi mình chỉ nghi nghi, nếu nó phọt 1 cây xanh phá vở ngưỡng đi ngang đó, nghĩa là ý chí lái nó phải kéo cho bằng được.
Cái giá trả cho phiên đó là cột vol ngất ngưỡng, với VIC tính bằng ngàn tỉ

Thuật cờ bác nó có hàng chục kiểu, mô hình bịp, cái tôi nói nó chỉ 1 vài cái, chưa nói là phải kết hợp nến, volume, chỉ số, tâm lí , dòng tiền, tin tức kết hợp…
Chứ tôi bóc tách từng cái thì dcacs ông thấy nó dễ, nhưng cứ theo đó thì sấp mặt
Đây là trò chơi đỉnh cao tiền bạc
Bịp nhiều nó giỏi
Bị úp bô rồi đi úp bô
Đổ vỏ cho thằng khác nhiều, sau này bắt thằng khác đổ vỏ

Trở lại VIC, các cây đinh ghim đó ko phải là chỗ bán. vì dù là đuối sức, nhưng còn ý chí của lái, nhất là chỉ số, phải chờ cây nến đầu tiên vòng số 2 mới bán dù lỗ 1 chút, còn nếu như nó kéo lên cây nến xanh là phải giữ lại.
Trong thuật cờ bạc, trường hợp này gọi là bán thấp hơn chứ không bán cao hơn.
Tự so sánh với thuật mua cao hơn chứ ko mua thấp hơn thì các ông sẽ nhận ra nhiều điều. 2 thuật nghịch đảo

Lưu ý: Không mua mới trong thị trường cực đoan (giảm quá mạnh hoặc tăng quá mạnh) là phải ngừng vị thế mua mới. => hnay ko được mua
VNI tăng 30 40 điểm ko được mua

CP, VNI đang trên đà xuống ko được mua
Thèm thì ngậm chanh nuốc nước bọt vào

con tốt giữ lại
Đầu cơ bán.
Vì nếu tt giảm sâu tiếp, nó sẽ phá đáy
Cái này là tôi nói chung nhe, từng cp nó có đường giá riêng của nó

Nhìn nến để biết quá bán ngắn hạn
Vd 1 con:
Đoạn 1 là nền, đoạn 2 là quá bán.
Đoạn 3 là ăn hồi quá bán. CSV 23% hồi về nền giá trước khi bị quá bán. Quá bán là nó đã giảm về lẻ ra là đáy, nhưng do tt xấu, nó nhấn tiếp tạo cái lò xo nén
Quá bán là giảm liên hoàn cước dù ko có gì tiêu cực ở DN có cp, giảm ko cần nguyên nhân, do chán nản, do cắt lỗ,lo tâm lí tt xấu , chỉ số xấu, do dòng tiền (hụt tiền) mà hình thành

dù nó vậy, nhưng quy chiếu xuống vol kết hợp với 1 tt xấu sau khi nó có những cây nến tăng dài, thì phải nghĩ ngay các vỏ ốc có thể mình phải đổ cho thằng khác.
Nhưng con này chưa chuyển trạng thái
Trong thuật cờ bạc, có thuật chuyển trạng thái. sau này tôi nói vì nó hơi dài
Tất cả phải kết hợp, tôi chỉ bóc tách ra mà nói

Vì nó chưa chuyển trạng thái, nên vẫn còn trong khung an toàn
Dòng bank chuyển trạng thái hôm nay

Phân phối tại đỉnh, nến con quay (vừa mua vừa bán), vol kịch kim, và buông tay
trong 6 thang tới msn ko thể về đỉnh (khác thuật phân phối theo chiều lên và chiều xuống nhốt nhỏ lẻ tại đỉnh)

Chào các anh em đồng bọn
hôm qua có nói bận việc nên ko cùng anh em hôm nay được.
TT giảm vì Nga hạ nhiệt, nó giảm vì căng thẳng, và lên lại vì hạ nhiệt cho nên không được kỳ vọng quá mức.
Ngày mai tt sẽ suy yếu lai, chưa nói việc đỗ vỡ của bank hôm qua ko phải là do chiến tranh
Theo nguyên tắc lấy lại nến, thì nến lấy lại 50% mức giảm trở lên trên VNI là ổn
Theo ngtac này thì dòng bank hôm nay hồi là không đáng tin cậy mà có thể là một nhịp dừng sau 1 cú rơi mạnh.
Tuy nhiên nó lên mạnh vì nó giảm sâu hôm qua do tin tức được trung hòa
Đừng thấy tăng 20 điểm mà hưng phấn rồi phải đi hứng phân
Tôi đã nói trên, thu gọn DM, cái nào cần bán thì bán, cái nào nên giữ thì giữ lại dù lỗ.
Cũng như nói trên, ae nên hold lại bđs, nhất là dạng midcap và blue chip bđs, lớp cp này phản ứng tốt với tt.
Cũng như đã nói trên, tt cực đoan không mở vị thế mới. tăng quá nhiều hay giảm quá nhiều.
Ngày mai tt sẽ suy yếu lại như nó vốn có của nó.
Bài của ta chơi, không chơi theo bài người khác
Cái màu xanh đỏ nó giết chết con người. Cái màu đó phải là cá mập phát mình tạo sự hưng phấn hay hoảng sợ để lấy tiền chúng ta.
Vẫn ko xuống tiền!

trong tt yếu sideway, đua lệnh phiên xanh mạnh T3 sẽ lỗ
Con nào hướng lên nó tăng cho nó tăng.
Tt vẫn là những con mid cap với thanh khoản trung bình thấp mới có cơ hội, cổ thanh khoản quá lớn ko lên được vì hụt tiền

Vì sao tt cực đoan lúc này ko mua.?
Vì bản chất hiện tại là thị trường sideway yếu. Nó hồi mạnh vì nó giảm mạnh do tin tức được trung hòa.
Nếu mua lúc VNI 20 điểm, mình mơ các phiên tới cũng tăng chừng đó để mình ăn hay sao. Liệu mai nó tăng 20 điểm, ngày kia tăng 10 điểm hay sao…
Nếu trong 1 tt thân cá, 1 phiên tăng 20 điểm là bình thường.
Lên tiếp, vol sẽ giảm, và sẽ té lại

CP thị trường là cp có thanh khoản trung bình lớn, cp tt này ảnh hưởng bởi tt chung, theo chỉ số… trong 1 môi trường yếu, hoặc sideway tích lũy, hoặc tiền thấp, cp tt ko bao giờ tăng được. Đây là lí do vì sao tôi khuyên ko nên chơi cp tt.
Với cp nguội, thanh khoản trung bình thấp, trong tt hụt tiền, nó vẫn đủ tiền, và nó đi theo con đường của nó, ko bị ảnh hưởng lớn bởi tt chung

(Còn nữa)

11 Likes

KHOÁI LẠC KINH

TẬP 1

(tiếp theo)

Đừng bao giờ húng cái giá chạy trên bản điên mà quên mất nó đã trồng cái cây gì chưa.
Bán, bán và bán, lên tiếp cho nó ăn, đừng bao giờ tiếc nuối
Quay đầu là liếm sàn 10 cây, bài học đó vẫn còn chưa ráo mực

Đây mới là thứ để mua, mua và mua, mua chết đường nào?

Và đây cũng là cái thứ để mua, chờ trồng cây chổng đít cho thằng khác đỗ vỏ

tìm những cái chồi vừa nhú

cái hình trên tương tự con Diêm Bà Tịch lúc nó thế này, tôi cắt post lên Động Phú Quý, cái kết thì ai cũng biết rồi đó
Nên bọn nó thù dai vào phá đó, kệ nó

CP nó nhưng người ta làm tình với nhau, lúc chạy nước rút để đạt đỉnh
Cứ từ đó mà suy ra đời sống của 1 cp. và chỗ nào là cần vào và chỗ nào là cần ra
Thảo khấu sống trong Lầu Khoái Lạc đừng nói với tôi là còn trinh chưa biết gì nhe

tt sóng gió nó vẫn gần đỉnh cũ, là con tốt, tt tốt nó sẽ vượt đỉnh đi tiếp
CP này chưa đạt đỉnh, ngay cả cái đỉnh cũ chưa phải là đỉnh của nó, nó giảm là do tt chung giảm ép nó giảm theo

những con thanh khoản thấp như vậy phải biết mua,
đặt sâu dưới rồi chờ
1 vài hôm có thằng chán nó bán là dính.
Loại đó là làm Khương Tử Nha câu cá không có lưỡi cấu.
Mua xanh tít ở trên ngooif chờ 2 tuần chưa hòa vốn
Mở chart ra thấy mấy cái đuôi dưới của nến ko
đặt sâu đưới đó chờ nó dính (SCS)

Đó gọi là thói quen của lái mà tôi từng nhắc đến…
Cái thoái quen đó là sáng giá chạy lên cao không mua, nó sẽ về quanh tham chiếu.
2 là ATC mới đẩy
Đây là 1 phiên bình thường
Phiên nẩy nó sẽ khác.
Chơi có bảo kê ngu sao ko chơi
@Nguyetnguyet tham khảo
cách đánh là dụ cầu fomo, fomo giá này ko có gì sai lầm, sai lầm thì uptrend nó sẽ sửa lại cho mình

mấy thứ này là mua mua mua, chết đường nào

cập nhật lại tình hình cho các bác.
Đáy lên là 30% rồi đấy

Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ thôi

mua mấy loại đó rồi để chừng 1 2 tháng kiếm vài chục %, mắc gì gởi bank. nó còn an toàn hơn cả bank
Nhưng tại các bác thifch mở ra là nó tím ngọc trinh cởi, chứ chờ ko được
mua cp rồi chờ có lời các bác đâu có chịu nổi,

Đoán cp đi đến giá nào là việc ko cần thiết, cũng không có tác dùng gì vì đơn giản nó chẳng bao giờ đúng.
Mọi thứ là do vận động của cp, việc chỉnh bình thường mình giữ, khi phát tính hiệu đạt đỉnh thì ra.
Với người có kinh nghiệm nhanh nhạy, họ bán rồi chỉnh xong mua lại, với nhiều người ko có kinh nghiệm, tốt nhất là chờ nó đạt đỉnh hãy bán.
Nếu ko biết mà lướt theo nhịp, cái mình ăn nó ngắn hơn rất nhiều so với để yên trọn 1 con sóng của nó.

cp tăng trần liên tục là cổ phiếu bị bệnh, đương nhiên mình may mắn có nó là điều tốt.
Cp sàn cũng là cp bệnh.
1 đưa con phát triển bình thường, 3 tuổi nó nặng 15kg, giờ hoặc nó 50kg hay nó chỉ 7kg là những đứa trẻ bệnh.
Ae thì cứ chăm chú thấy tím thì cười tít mắt, mà quên đi cái bệnh tật bên trong nó.
Trên đời này có cp vừa sàn lên trần mà vẫn bám theo chơi hay sao?
1 cp tăng giảm lành mạnh uptrend mới là cp đáng để giữ.
Nếu như mình mua nắm giữ, mà nó bị bệnh như vậy, thì đã tới lúc phải tiển nó đi.
Ae phải nhớ điều này

cái thế như 1 dấu ngã rồng bay phượng múa vuốt lên đó, nó vào cái thế ko thể cưỡng lại

các ae phải hiểu là cp về tk được bán mà có lời nó mới là tiền của mình
Có lời anh em phải biết chốt là việc quan trọng cũng như mình mua vậy
nhiều ae có lời ko biết nó sắp giảm mà chốt, rồi để thành lỗ, để thêm thành lời, rồi lời thành lỗ, vậy mua cp lời để làm gì?

mấy cp mua ở đáy của váy sau khi giảm 50% 60% thì úp bô kiểu gì.
Các bác nhiều khi trợt vỏ dưa lại sợ vỏ dừa cũng nên
Lúc nào phải sợ thì sợ, lúc nào ko đáng sợ phải xông lên cướp phá
mua cái đáy trời sập ko sợ, mua cổ uptrend trời sập vẫn cười tít mắt,

phần lớn cp bây giờ là mua và hold, nó có tăng được mấy đâu mà bán
ăn ít người ta nói mình hôi lông.
Trong tt giá xuống, lái sợ nhất là mình bán cp
Trong tt giá lên, lái sợ nhất là mình hold cp

(Còn nữa)

14 Likes