Tu viện VSA

Ý của bạn này tôi hiểu vì tôi có nhắc đến 2 con hàng này hôm qua. Nó đang lead vn30, cẩn thận

6 Likes

Đồng quan điểm, giai đoạn này ko nên động vào Bank, Chứng. 1 ông thì nặng mông chưa phân phối xong, 1 ông mất hết yếu tố tiếp tục tăng trưởng.

5 Likes

hai con tôi nhắc tới hôm qua là PVD và PVS. Nó đã từng khủng long trong quá khứ nhưng bây giờ chỉ là số lẻ của mấy con bank, tôi không nghĩ nó có ảnh hưởng gì đến chỉ số. dòng dầu khí chỉ có gas BSR là có chút ảnh hưởng.

4 Likes

Bạn chim cú nhắc đến hàng bank, chứng. Nó có chút gợn

8 Likes

Nhìn vn30 nó chủ yếu là bank để xem xét sự vận động của vni là cái thú của tôi. còn chia sẻ với bác là tôi không bao giờ đánh hàng trong vn30, hàng phổ thông ăn tiền lẻ tôi không thích. trước thấy bác có xuất hiện trong pic IDJ dạo ấy tôi tất tay IDJ kiếm vài trăm %, bây giờ xoay sang cổ khác cung có tiềm năng kiếm vài trăm %. tôi thích các siêu cổ độc đáo mua nó từ khi ít người để ý. tôi đang cầm SGT. có thể nhiều người không tin nhưng chỉ trong hai năm tới nó sẽ vượt cả KBC.

8 Likes

Từ đầu năm đến nay thì e không đụng đến Bank với Chứng nữa bác ạ. Giấy nhiều quá rồi. Các cao thủ cũng nhắc nhiều rồi nên e chỉ nhắc lại cho mọi người cẩn thận hơn. Bình thường các con trong VN30 sẽ cầm nhịp đoạn này để điều tiết chỉ số. Trong phiên e thường quan sát VN30 để xem xu hướng tức thời của VNI. Nhưng 2 con e nhắc ở trên tuần vừa rồi vol đột biến nên rất khả nghi, e cũng chưa rõ lí do.

7 Likes

Mình không chơi hàng này lâu rồi. Nhưng vẫn quan sát để xem xu hướng của VNI. 2 con mình nhắc ở trên có vol khả nghi nên đang theo dõi thêm. Mình có nói là rất sợ vol kiểu này nên nhắc mọi người thôi mà. Đáy mà không cạn cung thì không ổn. Trước khi hình thành đáy có thể có lực cầu mạnh để đỡ đà rơi nhưng khi tạo đáy rồi thì bao giờ vol cũng cạn.

6 Likes

Hàng đã nhặt, giờ tĩnh tâm quan sát trận chiến thôi :)))

4 Likes

Sáng giờ ông nào chơi ps chắc đang nhấp hổm trên đống lửa :))))

2 Likes

Nguyên tắc đánh sóng, lướt sóng
lướt cần trend, cần giao động mạnh, cần nhỏ lẻ đu bám
bán buôn sự sợ hãi và hưng phấn
nền tảng nó vậy, anh em tự chọn đi

còn không bán mua bán được hưng phấn và sợ hãi, thì anh em bị người khác mua bán… cuộc chơi nó rất sòng phẳng là vậy
Từ chia sẻ của @Upbo.
Lơi bình của người đọc: Nắm bắt được trend của cổ phiếu là điều quan trọng nhất. Để nắm bắt được trend của phiếu nào đó cần sự quen thuộc theo dõi nó trong một thời gian dài, tuyệt đối không vội vã kết luật với một cổ phiếu mới và chỉ đánh sóng với cổ phiếu đang trong trend tăng dài hạn. Nếu sai thì sự ra tăng giá trị trong tương lai của doanh nghiệp đứng sau cổ phiếu sẽ sửa sai cho điểm mua không hợp lý

15 Likes

IMG_20220524_120747

3 Likes

Đoạn này có vẻ như đang được các ông lớn gom hàng, vùng đáy thì thanh khoản k thể lớn được nhưng trước đó thì ntn là dấu hiệu khả quan. Có thể lình xình tích lũy thêm giai đoạn này cho hết hàng nhỏ lẻ rồi mới mong đi lên được, sau giai doạn này thành khoản sẽ nhỏ dần, thủng sâu hơn đáy trước thì khó đó bác. Nhỏ lẻ k thể tạo ra lực cầu khủng như vậy khi giá rơi từ trên xuống thì k có lực cầu mạnh.
Ý kiến của em ah

Kết thúc phiên sáng cực kỳ đặc sắc, ae tu viện thế nào rồi :))))

4 Likes

vẩn ổn a =)))

1 Likes

Anh em tu viện nay có học thêm tý chiêu thức nào ko

Hì hì

14 Likes

vẫn đang tích cực nghiên cứu kinh VSA ạ :sweat_smile:

1 Likes

Cụ @vn_otc xuất hiện chắc VNI lại có nhiều cái hay. @Thaytu_danhchung đâu, pha trà tiếp khách quý.

2 Likes

Trưa có chút thời gian, em đang soi lại các mã VN30, hi vọng ngộ dc để hoàn thiện võ công của mình :))))

2 Likes

Cứ mỗi khí bác mở pic là, kaka.

Dư nợ margin tại các cty ck
hình ảnh

1 Likes