Tu viện VSA

Các hạ hãy thỉnh giáo công chúa nhật nguyệt thần giáo nhậm doanh doanh.

1 Likes

Mỗi người tự sáng chế ra một ngôn ngữ để tránh đụng với chạm gì đó, thành thử chả ai hiểu nổi, bỏ công học từ vựng để rồi một cao nhân khác xuất hiện nói không chừng là thêm một mớ.

1 Likes

Lâu không thấy bác úp đâu ấy nhỉ, chắc cũng đang đọc pic này, sớm trở lại nhé bác úp. Trước bác songda cũng đã bóc phốt bác otc việc hô bank haha.

Rối não, rồi có ngày thần kinh phân liệt mất thôi.
Quan sát, học hỏi và đọc sách rồi kiểm nghiệm thực chiến trên bảng điện.
Bộ nhớ con người càng có tuổi càng cần tinh giản, không nên chứa quá nhiều thông tin không cần thiết.

21 Likes

Mỗi người đều có mục đích cá nhân.
Giờ thì tôi lại cho rằng dù sao có thông tin tốt hơn là không có thông tin.
Mấu chốt là vẫn phải xử lý thông tin theo cách nhìn của mình. Đúng được gì, sai được gì.
Nếu là trader thì không quan tâm ai đó kẻ vẽ FA ra sao, miễn là đủ tiêu chí vào ra và không tham hơn lái.

17 Likes

kll đóng cửa ! cho e chạy sang đây hóng các bác chút nhé ! hihi

Cũng hết rồi. Còn gì nữa đâu

2 Likes

Chuẩn luôn, quan trọng phải đọc sách, thực chiến và hoàn thiện phương pháp đầu tư của bản thân. Nhưng nhiều người vẫn bỏ thời gian miệt mài tìm kiếm, giải mã 3 chữ cái hoặc bí quyết nào đấy để nhanh nhanh ăn bằng lần :))))

5 Likes

Đặt cược vào P hay vào ngành khác.
Thực sự khó khả thi nếu P tăng liên tục và neo giá cao mà kinh tế lại vẫn tăng trưởng mạnh mẽ.
Đó thực sự là bài toán khó

7 Likes

Hình như các gạo cội cũng đi đâu hết rồi thì phải. Thanh lọc trên sàn, thanh lọc ngoài kia, rồi giờ thanh lọc luôn cả cái F sao.

1 Likes

Đời hợp tan tan hợp là chuyện thường tình trong cuộc sống mà bác.

Tui cũng nghĩ như thế, dòng P khá là đỏng đảnh.
Trader thì phải canh mà nhảy ra nhảy vào, nhưng đầu tư thì sao chứ, chẳng phải chờ hoài lại huề vốn hay sao.

1 Likes

Nội công và võ cổ truyền, nó thực sự là văn hóa truyền thống. Sư phụ của tôi cũng biểu diễn nội công, ngoại công nhiều lần. Nhưng nó là vấn đề luyện thể chất và tinh thần. Và ở đó không có chiêu nọ khắc chiêu kia, oánh nhau mà còn mồm hô nhạc lạn bình sa thì răng rơi đầy đất. Môn phái của tôi tập thì là lò đào tạo các tuyển thủ pencat vì có sự tương đồng văn hóa. Lên võ đài chỉ có phản xạ và thể lực, kĩ thuật, tâm lí. Đừng huyễn hoặc quá sâu vào mấy câu chuyện cổ trang

24 Likes

Khả năng TT có cú Wash Out để đạp Vni về nữa ko a ? E nghĩ sau khi uptrend ngắn hạ cũng sắp tới điểm phân phối rồi

2 Likes

Có khi bác đoán đúng r =))

4 Likes

Oh bác trc cũng tập silat ạ? E trc tập mấy năm, giờ ko tập nữa nhưng vẫn yêu thích silat lắm ạ

6 Likes

Thời tôi thì các tuyển thủ silat chủ yếu từ bên võ cổ truyền sang, tôi tập Bình Định gia

6 Likes

bảo sao Káo có ông xã ngoan thế :face_with_hand_over_mouth:

1 Likes

có khi vậy lắm Káo ạ, Hà Nội đâu có rộng lắm đâu.

Công cuộc trả nợ của các anh nhớn còn dài. Cứ chờ thôi, phải nói nghị quyết ra thì chim lớn chim bé rụt hết

8 Likes