Tu viện VSA

Sau 3 phiên trước các anh đã bán được lượng hàng bắt đáy ở vùng giá cao.

Hôm nay: phần lớn thời gian của ngày giao dịch, công chúng bị ép bán ở vùng giá thấp, nhịp nhấn mạnh làm TT chạm ngưỡng hỗ trợ… Nhưng Chỉ trong 30 phút ngắn ngủi cuối phiên, các lệnh QUAY TAY mua ở vùng giá cao ập vào đẩy sự hưng phấn dâng lên mạnh mẽ: bà con đua lệnh ầm ầm khi thấy TT chạm hỗ trợ và bật lên… giá gần trần cũng mua tuốt… :laughing:

1- Các anh chỉ cần 30 phút để VẼ NẾN với lượng tiền quá nhỏ…

2- Sau cây nến hôm nay kích thích sự fomo dâng lên… sang đầu tuần, khi thấy tín hiệu tốt xuất hiện vào phiên thứ 2 … ae lại đua lệnh ào ào các phiên tếp theo sau đó…

Nhưng: cafe thì có hạn, chỉ miễn phí cho những người vào lệnh hôm nay.

Chúc ae Cuối tuần vui vẻ !
:rofl: :rofl: :rofl:

8 Likes

Sao phải khổ thế ace, còn chương trình kích cầu mùa bctc q2 nữa lo gì

9 Likes

Việc gì phải xoắn Thái nhỉ. Thủng đáy té, ko vượt trend lượn. Có sao đâu, luyện ít Nav thôi mà

5 Likes

Đúng rồi Bác. Cứ thong thả…ra vào đúng nhịp kiếm cafe thôi :rofl::rofl:

3 Likes

Ânh có thể chia sẻ góc nhìn về việc bán ra 10k tỷ usd này không?

Công nhận a ạ, nay mua giá đỏ sàn còn cơ hội ăn nhiều chứ sợ giá tím thì cũng rủi ro

1 Likes

Góc nhìn cơ bản là bên pic trống đánh xuôi kèn thổi ngược có nói.
1 bên bảo phải kích thích kinh tế, phục hồi sx.
Một bên tích cực thu VNĐ ra khỏi lưu thông.
Hút bằng cả bán $ lẫn tín phiếu
Riêng việc bán $ có lần tôi đã đề cập trong pic tam độc, nó là biện pháp giữ giá VND.
Nhưng khi Tàu nó bơm tiếp thì biện pháp này còn hữu dụng không, khi chênh áp mình với Tàu mới đáng sợ. Bán bao nhiêu nữa mới đủ

7 Likes

Vẫn chưa tạo nền đâu bác, TT đang chơi vơi, mà nền thì ở đoạn900-1000.

Để nâng hạng TT thì tính bằng quý, bằng năm, chứ ngày với tuần thì kéo trong 1 tháng là được

Chào ngày mới bác @Thaytu_danhchung
Bác có thể share Khoái lạc kinh Tập 3 được không ạ? Cảm ơn bác nhiều!

2 Likes

Quan điểm tớ thì vùng 900 nên là cú rũ cuối để đi lên chứ không phải vùng tạo nền.
Bi quan quá sẽ bỏ lỡ cơ hội, đặc biệt là lại bỏ qua khâu định giá giá trị cơ bản của dn.
Trừ những dn nội tại yếu thì sẽ trở về vạch xp còn lại sẽ nâng nền giá lên ít nhất 10-15%

9 Likes

:heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

Cũng kỳ vọng vậy bác à, giai đoạn này e thực sự ko biết chơi thế nào.

Hoang mang thì nên ngồi ngoài thôi. Chờ rõ ràng thì vào

1 Likes

Vâng anh

Còn chơi T3 thì nâng bằng mồm bác ơi. Nhưng mà trước khi nâng thì TT đã ở trên đọt cây rồi. :grin::grin:

3 Likes

Nếu các bạn nhìn hàng chục dấu trừ thì đủ hiểu việc nâng hạng còn lâu lắm. Đừng mơ mộng, và nâng hạng cũng không hề toàn màu hồng. 1 vd đơn giản, nếu cho phép tự do rút tiền, gd ngoại hối, 1 ngày đẹp trời nó úp bô rồi rút đột ngột 1 khoản tiền cực lớn ra khỏi vn thì cái kết như Thái, Nhật khi xưa. Cái bảo vệ cho chúng ta là bọn nn muốn rút ra không nhanh nên còn chưa sập sâu đấy

12 Likes

Ha ha sắp t2,5 bác ơi, ps còn tấp nập vậy thì cs khó khăn lắm. Bao giờ sòng bạc được đóng đây

1 Likes

Rũ vậy sâu quá bác ơi. Chờ mãi không nổ vol

Em thấy t3 bây giờ cũng bảo vệ nhà đầu tư, chỉ là sòng ps giờ nó ghê quá nên cs lại bị thao túng