Tuần sau có liệu có "toang"?

Tình hình VNi đã trở nên xấu hơn sau phiên hôm qua khi mất ngưỡng 1.300đ
TTCK Mỹ đêm qua cũng giảm mạnh về gần đáy cũ khi CPI tháng 5 tăng cao nhất trong 40 năm…

Kết hợp 2 yếu tố trên sẽ tác động đến tâm lý nđt. Ngoài ra, trong tuần tới ETFs sẽ cơ cấu danh mục, đáo hạn PS hợp đồng tháng 6, QH kết thúc ky họp thứ 3, khoá XV…

FED theo lộ trình chắc chắn sẽ tăng ls cho đến 2023 để kìm chế lạm phát.
Thế nhưng, hiện việc FED tăng ls ko phải là xu thế chung của cả thế giới, trong khi 2 nền KT lớn nhất của Châu Á vẫn bình chân như vại: Nhật Bản không tăng ls; TQ thậm chí còn hạ ls cho vay và bơm tiền…
Việc FED tăng ls lần này cũng ko tác động nhiều đến nền KT của nước ta:

• Lạm phát tại VNi vẫn được kiểm soát.
  • Lãi suất vẫn được giữ nguyên.
  • Các gói kích thích KT vẫn chưa tung ra hết.
  • 5 tháng VN vẫn suất siêu (so với cùng kỳ năm trước là nhập siêu)
  • Tỷ giá hối đoái ổn định.
  • Khối ngoại liên tiếp mua ròng.
  • Tăng trưởng GDP của VN cao nhất thế giới…

Về VNi: ngưỡng hỗ trợ 1.280 hiện đang khá mong manh. Vậy nên ngưỡng hỗ trợ 1.260 đang cho thấy là điểm đến khả thi nhất của VNi phiên đầu tuần. Thấp hơn chút nữa là 1.240… Trong trường hợp xấu nhất thì VNI sẽ test nhanh 1.200…

Hiện VNI đang được định giá hấp dẫn nhất trong vòng 5 năm trở lại đây. Khối ngoại đang tích cực mua ròng mạnh, tỷ lệ margin đã hạ về mức thấp, tk mới mở tăng kỷ lục…Do vậy, việc bán tháo trong lúc này đồng nghĩa với việc “tự sát” hay “thiến đúng bẹn”!

TT tăng giảm là chuyện rất thường ngày ở huyện. Tuy nhiên, tuần tới nếu VNI giảm mạnh là cơ hội mua vào tốt nhất cho những ai lỡ tàu đang đứng ngoài.
Bà con kẹp hàng thì ko nên bán tháo nữa, VNI giảm thêm vài phiên rồi lại đâu vào đấy!

16 Likes

Kẹp dầu khí, phân bón, vận tải biển, thủy sản rồi…

1 Likes

Anh kẹp FLC 24 :grinning:

Giờ ai cũng mong được kẹp P mà ko có tiền để kẹp vì tk đang khét mù vù đu đọt bđs :joy:

3 Likes

Giá dầu vẫn chứng tỏ sức mạnh thần kỳ khi vẫn neo ở mức cao:

2 Likes

Ý có vẻ đam mê bác Jean

2 Likes

Ý ỵ ỳ y y thằng khùng :)))

2 Likes

Nếu Ý là Ý thì tớ là Gia Cát Lượng

Bạn tri âm một thời đó :grinning:

1 Likes

P mà bị kẹp thì cả làng đi củi hết nhé :grinning::grinning::grinning:
Ko thằng nào sống nổi!

2 Likes

Giờ thị trường mà sập thì BĐS còn thê thảm hơn bất kỳ ngành nào vì nó sẽ bị thủng đáy ông ý ạ, nếu BSR về 25 thì DIG sẽ về 35 đấy anh Ý

1 Likes

Sao lại kẹp, mua lâu rồi giờ là chốt lời chứ Ý. P giờ thêm 2 cây sàn nữa cũng chưa về giá vốn. Nhưng t2 chốt lời thôi, Ý có khuyến nghị mã nào ko Ý?

1 Likes

kẹp mấy món đấy thì đợt này nhấc xác

Dòng P nên bán ko ạ?

P sóng chỉ mới bắt đầu!

4 Likes

Cơ sở nào bác nói lạm phát được kiểm soát? Nếu bác chi tiêu như các bà thì sẽ biết lạm phát hiện nay đang bào mòn đến từng cá thể, hộ dân, doanh nghiệp… trên là minh chứng thực tế…

Tải lên: 7846BBC0-224B-43A0-ADC9-3276CB81B393.png…
Tải lên: 7008454D-139A-40AF-92DA-0C801F831AFC.png…

Cơ sở nào để bác nói lãi xuất ngân hàng được giữ nguyên với nền kinh tế đang lạm phát mạnh???

Cơ sở nào bác nói fed tăng lại xuất không ảnh hưởng đến kt việt nam? Nếu k tăng thì sẽ thế nào? Nếu k tăng thì sẽ ảnh hưởng cả 1 hệ thống kinh tế đan xen giữa các nước có liên kết hợp tác giao thương?

Tải lên: 5F69E02C-4704-47A1-9074-45D1BF5F4092.png…
Tải lên: AE2105E8-0C37-43E7-8F5D-4042AD68D0EA.png…

Cở sở nào để bác nói tỷ giá hối đoái được kiểm soát???

Trên là 1 vài ý kiến cá nhân, bác phân tích rạch ròi và sâu vấn đề để anh em trau dồi bộ não!
Thank bác!

2 Likes
1 Likes

https://amp.baodautu.vn/giu-duoc-cpi-5-thang-tang-225-la-kha-thanh-cong-d166911.html

1 Likes

P vẫn sàn thôi em

Vậy thì bđs toang đó cháu yêu :grinning:

Cơ mà cháu đu FLC 24 thì có bung hay toang thì cũng zậy thui :laughing:

2 Likes

P sàn, BĐS BĐS KCN lên sóng em nhé. P ở VN chỉ hòa với lỗ thì kẹp đỉnh từ 2014 chưa về bờ

2 Likes

VN có quan hệ giao thương với Mẽo mà bọn Mẽo đang gặp vấn đề hướng đến suy thoái kinh tế mà bác lại bảo VN không bị ảnh hưởng gì là không ổn rồi.

Thị trường có tăng có giảm nhưng điểm mua cổ phiếu mới là điểm quyết định lãi lỗ.