TV2- Cổ phiếu lãng quên của ngành điện

Bạn nghĩ nhiều quá rồi. TV2 sẽ tới target bạn chờ thôi.

2 Likes

PVS siêu bluechip đó bác
PVT thì đội tàu hùng mạnh

Hàng chính phủ giống TV2 nhưng TV2 nhẹ mông hơn. Hihi

Ngành điện đừng bỏ qua những cổ phiếu penny, rất dễ trở thành siêu cổ phiếu tương lai. Điển hình:
DL1 đang có giá 4.x doanh thu bán điện quý 1/2023 cao gấp 10 lần TV2 đang có giá 2x, đỉnh cũ DL1 là 65k

DLG kế hoạch lợi nhuận đột biến cho cả 3 năm 2023-2025

DLG kế hoạch lợi nhuận đột biến cho cả 3 năm 2023-2025

Năng lượng xanh, năng lượng tái tạo: đầu tư và duy trì hoạt động ổn định các dự án thủy điện và điện mặt trời đã đưa vào khai thác. Trong thời gian tới, với quỹ đất hiện có của DLG đã được các tỉnh Tây Nguyên và Bộ Công thương chấp thuận, tiếp tục trình Thủ tướng Chính phủ phê duyệt đưa vào qui hoạch điện VIII, đây là cơ sở để Tập đoàn của ông Bùi Pháp triển khai các dự án giai đoạn 2023-2030.
https://www.tinnhanhchungkhoan.vn/t…eu-doanh-thu-2023-tang-hon-30-post320632.html

Quy hoạch điện VIII mà bồi thêm nắng nóng kỷ lục thì DLG DL1 chính thức thành siêu cổ phiếu

1 Likes

Nhiều ông vô duyên vcđ. Pic người ta ptich Tv2 mấy ông vô khen pvt pvs rồi tới dl1.
Chả hiểu kiểu gì.

1 Likes

Kệ thui bác cùng trao đổi mà :smiley:

1 Likes

Ổn áp :smile:

1 Likes

Êm quá trời.

1 Likes

Con này thanh khoản không cao, anh em phân tích thấy tốt thì mua vào dần tích lũy. Trong quá khứ nó đã từng tăng mấy chục lần trong vài năm. Giờ thì có thể xác định đã bước vào 1 chu kỳ mới.

1 Likes

Tv2 được hưởng lợi từ quy hoạch điện 8 rất lớn đó bác

Pic TV2 vắng tanh có ai bình dâu mà pr với khg pr chứ!

TV2 mình khuyến nghị từ 21-22 và vẫn hold dài hạn , siêu cp mình đã bình rất nhiều & hold bằng năm, giờ bình chung tí ủng hộ bác chủ pic thôi.

Mình nói chung về hàng chính phủ vì TV2, PVT, PVS cũng là DNNN chứ có vẹo gì ở pic này mà pr với khg pr chứ …phách lối thế thì mời cũng chẳng vào bình nhé.

Nói thêm cho rỏ là mình chỉ khuyến nghị nhiệt tình các cp ngon khi giá đang đâu đó quanh đáy, khi đã up một đoạn thì minh stop không bình

Chính cách đưa đẩy úp mở của bác này mới gọi là kiểu t+ , pr với dụng ý úp bô!

2 Likes

Ngáo!

Ừh đúng đó, bác đang nói chính bác đó !

Nhìn cách đẩy đưa comment trong pic là biết rồi kiểu t+ đẩy đưa để hòng úp bô rồi.

Chắc bác này non nghề nên mới dụ gà bằng cách này!
Cõn cách ăn nói chuyện thì vừa ngx vừa phách lối…không ra hồn ra vía …thua . Thôi mình stop. Hihi

Bớt ngáo mạng xã hội đi. Khuyên chân thành!

1 Likes

Cám ơn bác nhưng Mình yêu MXH .

Ah, bác dị ứng MXH vậy thế bác lên MXH chi vậy bác? Hỏi thật nhé

Còn bác thấy TV2 ngon thì bác giàu có tiền bác cứ kéo phi bà nó luôn cho rồi!

Bác lên MXH này để làm chi để bác nảy giờ cứ phải tự mở miệng mắng chửi chính bản thân bác là “NGÁO” ! Tội nghiệp bác ghê! Hihi

Cũng lạ TV2 ngon mà pic ít quá trời , dig nvl thì rõ nhiều mới thấy độ pr của hàng nóng :smile:

2 Likes

Thanh khoản thì thra là hàng ko mang tính thị trường cũng kén nhà đầu tư , tuy nhiên khi vào chu kì tăng giá thanh khoản cũng ko tệ !

2 Likes

Thời hàng ngon, hàng chính phủ theo sóng chính sách lên ngôi bác ơi. Thời gian qua các hàng “ to be or not to be” các anh lái tàu lái xe tô vẽ kéo nóng sốt. Bđs thật sự đang “closed” mọi ngã đường mà nhà nhà người người xúm nhau tung hô mới kỳ lạ…hihi

Giờ kỳ vọng đến thời hàng chính sách, hàng chính phủ xịn sò, hàng ngon thật lên ngôi

1 Likes

Ko ai để ý chứ có nhiều con tăng trưởng mạnh nhưng đều bị lãng quên , điện BOT nước, bán lẻ ,… Khi các mã đang chật vật hướng về các đỉnh cũ thì nhiều mã đã vượt đỉnh mọi thời đại r :v như NT2 chẳng hạn

1 Likes

Những mã DIG giảm 50-80% về đáy tăng lại thì đi đâu cũng thấy tung hô :smile: vậy mà những mã như NT2 vượt đỉnh còn ko có lấy nổi 1 pich còn ko có lấy n

1 Likes

Ờh, đúng bác nhỉ.
Sóng chính sách, sóng hàng chính phủ, những em thật sự ngon sẽ vượt đỉnh vững chắc bác ơi.

Chúc bác thắng lớn với TV2. Em TV2 thi mình khoácất tủ rồi vì tin vào BLĐ TV2! Hihi

2 Likes