TVC - Vốn hóa còn nhỏ hơn danh mục chứng khoán nắm giữ - ít cũng x2

Góc nhìn về cổ phiếu TVC cho mọi người tham khảo :

danh mục chứng khoán trị giá cả ngàn tỷ, vốn hóa công ty lại có hơn 700 tỷ, hóa ra mua không cty không cần kinh doanh cũng lãi 300 tỷ à
image

Nội bộ liên tục đăng kí mua

phan Tich con bms va tci luon em

p/b sao rẻ thế nhỷ

Tài sản toàn tiền mà p/b có 0.36. mua giá 6 rẻ hơn 3 lần book value, ảo vãi

BMS, TCI đều OK đấy anh. Về cơ bản giai đoạn này sẽ là sóng cuối cho đội định giá theo tài sản, mấy ông nào dưới sổ sách sẽ từ từ ngoi lên, khi mặt bằng chung tốt trở lại thì lúc này sẽ đánh theo sóng tăng trưởng, kỳ vọng dựa vào P/E. Hiện tại thì theo P/B

thế nên người ta mới có chuyện uptrend thì tăng đến mức ai cũng sợ k dám vào nữa nó vẫn tăng tiếp, giảm thì rẻ đến mức ai cũng sợ k dám mua

1 Likes

Con này có CT thiếu đạo đức thôi, cổ đông chờ đợi xét xử nhưng nó lại bồi thêm quả hạn chế giao dịch để giết nốt :slight_smile:

nói chung tùy góc nhìn về vụ hạn chế giao dịch bác ạ, ai thấy rẻ thì xem là cơ hội, vì người ko biết thi nhau bán tống bán tháo, mình mua đc giá rẻ hơn. Còn DN xong vụ ký BCTC kiểm toán thì là xong thôi

Đúng vậy, nhưng cái lỗi này là do họ cố giết nốt cổ đông. Như vậy hơi thiếu đạo đức, vì đa phần thấy anh em nhỏ lẻ bị họ nhốt từ giá cao sau vụ lao lý. Mình thì giờ mới vào ngó nghiêng

1 Likes

Mịa. Tùng truy tố rồi mà vẫn thiếu đạo đức. chắc phải ép về 4 cho nhỏ lẻ cắt lỗ hết mất.

em đoán ai bán chắc cũng bán hết trc phiên hạn chế giao dịch r bác, h chỉ còn ae canh mua thôi