Ướt đẫmm!

gồng cho quen dần đi bác :))

2 Likes

Tùy vào điều kiện thị trường, cổ phiếu mình cầm nữa bác. Downtrend thì cổ rẻ có thể rẻ hơn nhé!

1 Likes

Thay vì gồng trong downtrend bác có thể gửi tiết kiệm mà, gửi xong thị trường rẻ thì rải tiền ra mua dần rồi gồng. Còn gồng lỗ không phải lúc nào cũng hay đâu bác :))) tùy mindset

2 Likes

Vậy câu hỏi đặt ra là khi nào thì mua để được gồng lãi ạ?

4 Likes

Tùy phương pháp mỗi của mỗi nhà đầu tư/đầu cơ chị ạ! Với nhà đầu tư theo xu hướng thì phải chờ xu hướng xác nhận. Phương pháp nào thì vào lệnh cũng có xác suất thắng/thua, không có tuyệt đối. Do nên quy tắc chung là quản trị rủi ro, giữ tiền trước rồi mới kiếm tiền sau. Mình không thể kiểm soát được lãi, nhưng kiểm soát được lỗ ạ!

2 Likes

Rồi thấy Mây đen, dấu hiệu mưa …
Vội mặc áo mưa, Trời chẳng mưa …
Cởi ra trời lại, ùn mây tới …
Mặc vào trời lại, chẳng đổ mưa! :joy:

Rồi cắt lỗ xong, Trứng lại tăng …
Đu theo thì sợ, nhìn cứ tăng …
Trứng trường thực chiến, đâu đơn giản …
Bàn chuyện đã rồi, Ai chẳng hăng? :rofl:

10 Likes

Thơ văn hay quá bác :)))))

5 Likes

Trào phúng mà đầy ý nghĩa! Hay lắm bác, chắc bác phải là NĐT đầy kinh nghiệm xương máu

6 Likes

Thiên hạ đại loạn, chờ nước đục thả câu!!!
(Trích Upbo)

Có trường phái mua Cp theo kiểu tích sản , để hưởng thêm cổ tức ( tất nhiên phải biết chọn mã ) thì k phải cutloss …nhưng rất ít người làm đc

1 Likes

không biết nên xem mua để đó tích sản là đầu tư không nữa :’)

Đó là NĐT chân chính á, chuẩn NĐT luôn

2 Likes

trễ rồi chúc các bác ngủ ngon nhé!

2 Likes

xuất khẩu thành thơ :joy: ngàn like cho bác ạ!

4 Likes

Thị trường đang giai đoạn trống thông tin, giờ ngồi nghiên cứu lọc cổ cho vài quý tới là hay nhất. Đừng gồng lỗ nhất là dòng BĐS nha các bác :smiley:

6 Likes

Máu với xương cũng nhiều á

1 Likes

có phải bất động sản không bác, nó đâu có đứng yên, nó đi xuống thì còn gọi là “bất động” không :joy:

bài học rút ra là mua oto

ô tô thì nói chi nữa bác :joy:

Có phải nguyên nhân ở đây không bác :smiley:

2 Likes